पालकांना गोंधळात टाकणे-रूबेला टीकाकरण: ते सुरक्षित आहे काय? – क्विंट
पालकांना गोंधळात टाकणे-रूबेला टीकाकरण: ते सुरक्षित आहे काय? – क्विंट
December 4, 2018
अनिल अंबानी यांच्या फर्म, नॅव्ही एन्शेश बॅँके गॅरंटी इन व्हेसल डील विरूद्ध दंडात्मक कारवाई
अनिल अंबानी यांच्या फर्म, नॅव्ही एन्शेश बॅँके गॅरंटी इन व्हेसल डील विरूद्ध दंडात्मक कारवाई
December 5, 2018

स्त्रिया स्तनपान कर्करोगासाठी प्रतिबंधक औषधे नाकारतात – आशियाई वय

स्त्रिया स्तनपान कर्करोगासाठी प्रतिबंधक औषधे नाकारतात – आशियाई वय

संशोधकांनी असे आढळून आले की सुमारे 2 9 टक्के महिलांनी डॉक्टरांना खूप औषधे निर्धारित केल्या आहेत.

वॉशिंग्टन डी.सी .: नुकत्याच केलेल्या अभ्यासानुसार, केवळ काही महिला ज्यांना स्तन कर्करोग होण्याची शक्यता जास्त आहे त्यांना असे वाटते की रोग टाळण्यासाठी त्यांना सिद्ध केले जाणारे औषध घेणे आवश्यक आहे.

लीड्स विद्यापीठाच्या एका संघाच्या नेतृत्वाखालील संशोधकांनी स्तनपान कर्करोगाच्या उच्च धोका असलेल्या 400 स्त्रियांना सांगितले की, त्यांना टॉमॉक्सिफेन आणि औषधाबद्दल त्यांची चिंता आवश्यक आहे असे त्यांना वाटले.

सुमारे 72 टक्के लोकांनी सांगितले की ते टॉमॉक्सिफेनच्या दीर्घकालीन प्रभावांबद्दल चिंताग्रस्त आहेत आणि 57 टक्के मानतात की औषध त्यांना अप्रिय दुष्परिणाम देईल.

अभ्यासाचे निष्कर्ष जर्नल ऑफ क्लिनिकल ब्रेस्ट कर्करोगात प्रकाशित झाले आहेत.

संशोधकांनी असे आढळून आले की जवळजवळ 2 9 टक्के महिलांनी डॉक्टरांना खूप औषधे निर्धारित केल्या आहेत आणि 35 टक्क्यांहून अधिक स्त्रिया असा विचार करतात की त्यांच्याकडे जास्त वेळ असल्यास डॉक्टर औषधे कमी करतील. सुमारे 24 टक्के लोकांना यापूर्वी औषधांवर वाईट प्रतिक्रिया झाल्या होत्या.

सुमारे 24 टक्के महिलांनी औषधे घेतल्याबद्दल विचार केला तर औषधोपचारात नियमितपणे ब्रेक घ्यावा, तर 23 टक्के लोकांनी औषधांवर फार संवेदनशील असल्याचे सांगितले आणि 17 टक्के मानले की नैसर्गिक उपचार औषधेपेक्षा सुरक्षित आहेत.

फॉलो-अप प्रश्नावलीत, 250 महिलांनी उत्तर दिले, संशोधकांना आढळले की 15 टक्के पेक्षा कमी लोक टॅमॉक्सिफेन घेत आहेत, हेल्थकेअर प्रोफेशनलसह प्रतिबंधक थेरपीवर चर्चा केल्याशिवाय. स्त्रियांना असे वाटले की औषधे कमी आवश्यक आहेत आणि त्यांच्या वापराबद्दल अधिक चिंता असल्यास डॉक्टरांनी औषधोपचार घेण्याची शक्यता कमी आहे.

“आमच्या अध्ययनातील स्त्रिया प्रतिबंधात्मक थेरपीचा वापर करण्याच्या संभाव्य हानी आणि फायद्यांबद्दल योग्यरित्या विचार करीत होत्या परंतु औषधाच्या वापराबद्दल काही विश्वास नकारात्मक होते. असे दिसून येते की स्तनपान कर्करोग टाळण्यास मदत करण्याच्या सिद्ध क्षमतेमुळे काही महिलांना टॅमोक्सिफेनपासून टाकण्यात आले आहे. “दीर्घ काळ,” असे सैमुअल स्मिथच्या अध्यक्षाचे मुख्य लेखक म्हणाले.

स्तन कर्करोगाच्या औषधांवर काही संभाव्य साइड इफेक्ट्स आहेत परंतु महिलांना सर्व माहिती असणे आवश्यक आहे जेणेकरून ते त्यांच्यासाठी सर्वोत्तम निवड करू शकतील.

शेवट

Comments are closed.