10 डिसेंबरपासून सुरू होणार्या निसान किक्सची बुकिंग – कारवाळे – कारवाळे
10 डिसेंबरपासून सुरू होणार्या निसान किक्सची बुकिंग – कारवाळे – कारवाळे
December 4, 2018
आयएल अँड एफएस 65% जॉब्स टू रेस्क्यू ग्रुप – ब्लूमबर्ग क्विंट
आयएल अँड एफएस 65% जॉब्स टू रेस्क्यू ग्रुप – ब्लूमबर्ग क्विंट
December 4, 2018

Quora सुरक्षा भंग करून दाबा 100 दशलक्ष वापरकर्ते म्हणतात, सर्व वापरकर्त्यांना लॉग आउट – द इंडियन एक्सप्रेस

Quora सुरक्षा भंग करून दाबा 100 दशलक्ष वापरकर्ते म्हणतात, सर्व वापरकर्त्यांना लॉग आउट – द इंडियन एक्सप्रेस
क्वारा, क्वारा डेटा भंग, क्वारा हॅक, क्वारा हॅकिंग, क्वारा सुरक्षा हॅक, क्वारा डेटा लीक, क्वारा सायबरटाक
क्वारा म्हणतो की दुर्भावनापूर्ण तृतीय पक्षाने सुरक्षा उल्लंघनाद्वारे 100 दशलक्ष वापरकर्ते दाबा. Quora सर्व वापरकर्त्यांना लॉग आउट केले आहे.

“दुर्भावनापूर्ण तृतीय पक्षाद्वारे” एका प्रणालीच्या अनधिकृत वापरामुळे सुमारे 100 दशलक्ष वापरकर्ते क्वारा प्रभावित झाले आहेत, असे ज्ञान-सामायिकरण वेबसाइट सोमवारी सांगितले. नाव, ईमेल पत्ता, एनक्रिप्टेड संकेतशब्द आणि वापरकर्त्यांच्या इतर माहितीसह खाते माहितीसह तडजोड केली गेली आहे.

कंपनीने असे म्हटले आहे की ते सर्व क्वारा वापरकर्त्यांना लॉग आउट करत आहे जे कदाचित पुढील नुकसान टाळण्यासाठी प्रभावित झाले आहेत. शुक्रवारी शुक्रवारचा शोध लागला आणि आजच्या आधीच्या सर्व ग्राहकांनाही ईमेल पाठविण्यात आला आहे.

क्वारा सीईओ अॅडम डी’एंजेलो यांनी ब्लॉग पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, आम्ही ज्या वापरकर्त्यांचा डेटा तडजोड केला आहे त्यांना सूचित करण्याच्या प्रक्रियेत आहोत.

यात पुढे असे म्हटले आहे, “शुक्रवारी आम्हाला आढळले की काही वापरकर्त्यांचा डेटा तृतीय पक्षाद्वारे तडजोड करण्यात आला आहे ज्याने आमच्या सिस्टममध्ये अनधिकृत प्रवेश मिळविला आहे. आम्ही अद्यापही निश्चित कारणे तपासत आहोत आणि आमच्या अंतर्गत सुरक्षा संघाने केलेल्या कार्याव्यतिरिक्त आम्ही आमच्या मदतीसाठी अग्रगण्य डिजिटल फोरेंसिक आणि सुरक्षा फर्म ठेवला आहे. आम्ही कायदा अंमलबजावणी अधिकार्यांना देखील अधिसूचित केले आहे. ”

अनेकांनी तडजोड केलेल्या माहितीमध्ये नाव, ईमेल पत्ता, एन्क्रिप्टेड (हॅश केलेले) संकेतशब्द, वापरकर्त्यांद्वारे अधिकृत केलेले असताना जोडलेल्या नेटवर्कमधून आयात केलेला डेटा समाविष्ट असतो. यात कोणत्याही सार्वजनिक सामग्रीचा समावेश असेल ज्याचा अर्थ कोणताही प्रश्न, उत्तरे, टिप्पण्या आणि वापरकर्त्याद्वारे सामायिक केलेले अपवॉट्स.

उत्तरांच्या विनंत्या, डाउनवॉट्स, थेट संदेश या उल्लंघनाद्वारे इतर गैर-सार्वजनिक सामग्रीवर देखील प्रभाव पडतो. कंपनीने जोर देताना सांगितले की क्वारा वापरकर्त्यांची कमी टक्केवारी अशा संदेशांना पाठविली किंवा प्राप्त केली आहे.

उल्लंघनामुळे अज्ञातपणे लिखित प्रश्न आणि उत्तरे प्रभावित होत नाहीत कारण ब्लॉग त्यानुसार अज्ञात सामग्री पोस्ट करणार्या लोकांची ओळख संग्रहित करीत नाही.

Quora देखील उल्लंघन या कायद्याबद्दल कायदा अंमलबजावणी अधिकारी अधिसूचित. “यासारख्या गोष्टी घडत नसल्याची खात्री करणे ही आमची जबाबदारी आहे आणि आम्ही ती जबाबदारी पूर्ण करण्यात अयशस्वी झालो. आम्ही ओळखतो की वापरकर्ता विश्वास कायम ठेवण्यासाठी, हे पुन्हा घडत नसल्याचे सुनिश्चित करण्यासाठी आम्हाला खूप कठोर परिश्रम करण्याची आवश्यकता आहे, “पोस्ट समाप्त होते.

क्वारा इंक-मालकीची वेबसाइट 200 9 मध्ये डी’एंजेलो आणि चार्ली चेव्हर या दोन फेसबुक कर्मचार्यांनी स्थापित केली होती.

रॉयटर्स इनपुटसह

Comments are closed.