अनिल अंबानी यांच्या फर्म, नॅव्ही एन्शेश बॅँके गॅरंटी इन व्हेसल डील विरूद्ध दंडात्मक कारवाई
अनिल अंबानी यांच्या फर्म, नॅव्ही एन्शेश बॅँके गॅरंटी इन व्हेसल डील विरूद्ध दंडात्मक कारवाई
December 5, 2018
पब्लिश पीएस 4 गेमप्लेच्या व्हिडिओची रिलीझ होण्यापूर्वी लीक झाली – Dexerto.com
पब्लिश पीएस 4 गेमप्लेच्या व्हिडिओची रिलीझ होण्यापूर्वी लीक झाली – Dexerto.com
December 5, 2018

पीएम मोदींनी दक्षिण आशियात शांती आणण्यासाठी पाकिस्तानच्या प्रयत्नांना पाठिंबा देण्याची वेळः US

पीएम मोदींनी दक्षिण आशियात शांती आणण्यासाठी पाकिस्तानच्या प्रयत्नांना पाठिंबा देण्याची वेळः US
दक्षिण आशियात शांतता आणण्यासाठी संयुक्त राष्ट्रसंघाच्या प्रयत्नांना पाकिस्तानने पाठिंबा देण्याची वेळ आली आहे
अमेरिकेचे संरक्षण सचिव जिम मॅटिस म्हणाले, “पाकिस्तानने शेजारी अफगाणिस्तानमधील युद्ध संपेल तर तालिबानशी शांततापूर्ण संभाषणात महत्त्वपूर्ण भूमिका घेतली पाहिजे.” (एपी फोटो / फाइल)

अमेरिकेचे संरक्षण सचिव जेम्स मॅटिस यांनी मंगळवारी सांगितले की, पाकिस्तानने तालिबानशी शांततेच्या संभाषणात महत्त्वपूर्ण भूमिका घेतली पाहिजे आणि भारतीय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि दक्षिण आशियातील शांतता कायम ठेवण्याचा प्रयत्न करणार्या सर्व प्रयत्नांचे समर्थन केले पाहिजे.

त्याआधीच्या काळात, अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पाकिस्तानचे पंतप्रधान इम्रान खान यांना पत्र लिहून ते स्पष्ट केले की इस्लामाबादची मदत दोन्ही देशांच्या तणावग्रस्त संबंधांच्या आरोग्यासाठी “मौलिक” होती. अफगाणिस्तान शांतता प्रक्रियेला आणि अमेरिकेच्या विशेष प्रतिनिधी झल्मे खलीझझाद यांच्या प्रवासासाठी अमेरिकेच्या प्रयत्नांकरिता ट्रम्पने पाकिस्तानचा संपूर्ण पाठिंबा मागितला आहे, असे रॉयटर्सच्या अहवालात म्हटले आहे.

ट्रम्पच्या भूमिकेची पुनरावृत्ती करताना, मॅटिस म्हणाले, “प्रत्येकजण बोर्डावर जाण्याची वेळ आली आहे, संयुक्त राष्ट्राला पाठिंबा द्यावा; पंतप्रधान मोदी, (अफगाण) अध्यक्ष (अशरफ) घनी आणि सर्वजण जे शांती टिकवून ठेवण्यासाठी आणि चांगले जग बनविण्याचा प्रयत्न करीत आहेत त्यांना समर्थन द्या. ”

“आम्ही त्या ट्रॅकवर आहोत. हे राजनैतिकदृष्ट्या नेतृत्व केले पाहिजे, आणि आम्ही अफगाणिस्तानचे संरक्षण करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करू, असे न्यूज एजन्सीच्या पीटीआयने म्हटले आहे.

डोनाल्ड ट्रम्पचे अध्यक्ष झाल्यापासून पाकिस्तान आणि अमेरिकेदरम्यानचे संबंध कधीही अडखळले आहेत. गेल्या महिन्यात ट्रम्पने सांगितले की पाकिस्तान अमेरिकेसाठी “एक वाईट गोष्ट” करत नाही, इस्लामाबाद अल-कायदाचा प्रमुख ओसामा बिन लादेन यांना त्याच्या एबोटाबाद शहराच्या शहराजवळ लपवून ठेवण्यात मदत करत असल्याची टीका करते. सप्टेंबरमध्ये ट्रंक प्रशासनाने इस्लामाबादला हक्कानी नेटवर्क आणि तालिबान सारख्या आतंकवादी गटांविरुद्ध पुरेसे कार्य न करण्याच्या बाबतीत इस्लामाबादला 300 दशलक्ष अमेरिकी डॉलर्सनी रद्द केले.

अलीकडील काही महिन्यांत ट्रम्प प्रशासनने अफगाणिस्तानमधील अमेरिकेच्या सर्वात मोठ्या युद्धाचा वाटाघाटी करण्याच्या प्रयत्नांची तीव्रता वाढविण्याच्या प्रयत्नांची तीव्रता वाढविली आहे. अमेरिकेने 9/11 च्या दहशतवादी हल्ल्यांनंतर देशावर आक्रमण केल्यापासून 2001 च्या अखेरीस अमेरिकेने 2,400 सैनिक गमावले आहेत.

2001 मध्ये अमेरिकेच्या नेतृत्वाखालील आंतरराष्ट्रीय सैन्याला बाहेर काढण्यासाठी तालिबान संघर्ष करत आहेत आणि अफगाणिस्तानमध्ये त्यांचा राज्य पुन्हा स्थापित करतात.

(पीटीआयमधील इनपुट)

Comments are closed.