Google ने त्यांच्या ब्लॉग पोस्टवर पुष्टी केली आहे की त्यांनी एलो साठी समर्थन थांबविले आहे आणि ते मार्च 2019 पर्यंत कार्य करणे सुरू ठेवतील जेणेकरून वापरकर्ते त्यांचे अॅपमधील सर्व संभाषण इतिहास निर्यात करण्यास सक्षम होतील याची खात्री होईल. Google अॅलो हा Android आणि iOS दोन्ही प्लॅटफॉर्मसाठी इन्स्टंट मेसेजिंग मोबाइल अॅप आहे जो फोन नंबरचा उपयोग वापरकर्त्यांना संदेश, फाइल्स किंवा व्हॉइस नोट्स पाठविण्याची परवानगी देणारा अभिज्ञापक म्हणून करतो. सुरुवातीला 21 सप्टेंबर रोजी 2016 मध्ये प्रसिद्ध झाले, अॅपला बर्याच लोकप्रियतेत यश आले नाही आणि Google ने यावर्षी एप्रिलमध्ये त्यात गुंतवणूक करणे थांबविले आहे.

ब्लॉग पोस्टवर, टेक जायंटने असे म्हटले आहे की प्रत्येक Android डिव्हाइसला एक उत्कृष्ट संदेशन अनुभव पाहिजे आहे आणि ते एसएमएस अपग्रेड करण्यासाठी मोबाइल उद्योगाशी घनिष्ठपणे कार्य करीत आहेत जेणेकरून जगभरातील वापरकर्ते त्यांचे गट गप्पांसारखे सेवांचा आनंद घेऊ शकतील, वाचन पावतील किंवा व्हाट्सएपसारख्या उच्च-रिजोल्यूशन फोटो शिरींग करणे. स्मार्ट प्रतिसाद, जीआयएफ आणि परवानगीकडून डेस्कटॉप समर्थन यासारख्या वैशिष्ट्यांना संदेशांवर हलविण्यात आले आहे आणि गति सुरू ठेवण्यासाठी आणि संदेश सेवांवर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी, Google अॅलो समर्थन थांबवित आहे.

लोकांमध्ये संप्रेषण सुधारण्यासाठी Google ने बर्याच उत्पादनांची निर्मिती केली आहे कारण ते एखाद्याच्या आयुष्यातील सर्वात आयात भाग आहे. महाविद्यालयात किंवा नाश्त्यासाठी तयार होण्यासाठी जिममधील शामच्या सभेसाठी किंवा आईकडून आलेल्या एका लवकर सभेसाठी मित्रांना कॉल करा. याव्यतिरिक्त, Google डू हा Google कडून आणखी एक उच्च गुणवत्ता संदेशन अॅप आहे जो iOS आणि Android वर देखील सर्वाधिक रेट केलेल्या मोबाइल अनुप्रयोगांपैकी एक आहे.

Google ने असेही म्हटले आहे की ते Hangout चॅट्समध्ये क्लासिक hangout बदलेल आणि मोबाइल आणि डेस्कटॉप दोन्हीवर hangout जुळवणी करेल. हे प्रामुख्याने जी सुट ग्राहकांसाठी संघाच्या सहकार्याने केंद्रित आहेत आणि Hangout वापरकर्त्यांसाठी देखील उपलब्ध असतील. आपण अद्याप Google अॅलो सेवा वापरता का? होय असल्यास, आपल्याला त्यावरील आपला सर्व डेटा पर्यायी आणि बॅकअप शोधण्याची आवश्यकता आहे. खालील विभागामध्ये टिप्पणी द्या आणि अधिकसाठी फोन रॅडरवर ट्यून करा.