मार्च 2015 नंतर थांबण्यासाठी Google Allo अन्य मृत उत्पादने सूचीत सामील – फोन रॅडर
मार्च 2015 नंतर थांबण्यासाठी Google Allo अन्य मृत उत्पादने सूचीत सामील – फोन रॅडर
December 6, 2018
Oppo R17 प्रो vs OnePlus 6T vs Samsung Galaxy A9 (2018) vs Poco F1: येथे तुलना आहे – इंडियन एक्सप्रेस
Oppo R17 प्रो vs OnePlus 6T vs Samsung Galaxy A9 (2018) vs Poco F1: येथे तुलना आहे – इंडियन एक्सप्रेस
December 6, 2018

रिअलमे U1 पुनरावलोकन: आपल्या बजेटमध्ये प्रीमियम डिझाइन, उत्कृष्ट सेल्फी-कॅमेरा – हिंदुस्तान टाइम्स

रिअलमे U1 पुनरावलोकन: आपल्या बजेटमध्ये प्रीमियम डिझाइन, उत्कृष्ट सेल्फी-कॅमेरा – हिंदुस्तान टाइम्स

ब्रँड: रियलमे
प्रॉडक्टचे नाव: रियलमे यू 1
की चष्मा: 25-मेगापिक्सेल फ्रंट कॅमेरा, मीडियाटेक हेलियो पी 70 प्रोसेसर, 3/4 जीबी रॅम, 3,500 एमएएच बॅटरी, 6.3-इंच डिस्प्ले
किंमत: रु 11,999 (सुरू किंमत)
रेटिंगः 3.5

रियलिमे रोलवर आहे. भारतात सात महिने जुने कंपनी कंपनीने सहावे स्मार्टफोन, रियलमे यू 1 लॉन्च केले आहे. स्मार्टफोन कंपनीच्या नवीन यू-सीरीझचा भाग आहे.

रीयलमे यू 1 दोन प्रकारात उपलब्ध आहे – 3 जीबी रॅमसह 32 जीबी स्टोरेजची किंमत 11,999 रुपये आहे, आणि 4 जीबी रॅम असलेल्या 64 जीबी स्टोरेजची किंमत 14,499 रुपये आहे.

“इंडियाज सेल्फी प्रो” स्मार्टफोन म्हणून लिहिलेले, रियलेमे यू 1 मध्ये सोनी IMX576 सेन्सर आणि फॅ / 2.0 एपर्चरसह 25-मेगापिक्सेल सेल्फी कॅमेरा आहे.

स्मार्टफोनचा हायलाइट हा खरोखरचा फ्रंट कॅमेरा आहे जो विशेषतः लो-लाइटमध्ये चांगला चांगला फोटो घेतो.

रिअलमे U1 कमी-प्रकाशाच्या स्वयंसेव्यांसाठी ‘नाइट शॉट ब्राइटनेस’ ऑफर करते. मी समोरच्या कॅमेरामधून गडद आणि कमी प्रकाश परिस्थितीत काही फोटो घेतले आणि परिणाम खूप प्रभावशाली होते. फोटोंमध्ये किमान आवाज नव्हता. एआय सुशोभिकरण चालू करून आपण आपल्या स्वत: च्या स्वाधीनतेत चमक वाढवू शकता.

रात्री रियलेमे U1 कॅमेरा नमुना. (एचटी फोटो)

दुर्दैवाने, दुहेरी मागील कॅमेरे समान परिणाम कमी-प्रकाशात वितरीत करत नाहीत. मागे, रिअलमे U1 मध्ये 13-मेगापिक्सल (फॅ / 2.2) आणि 2-मेगापिक्सेल (एफ / 2.4) सेन्सर असलेले ड्युअल कॅमेरा मॉड्यूल आहे. रॅलेमे U1 च्या मागील कॅमेरासह रात्री रात्री घेतलेले फोटो खूप दैनंदिन आहेत. परंतु कॅमेरा घराबाहेर आणि घरातही उज्ज्वल-प्रकाशाच्या ठिकाणी चांगले कार्य करतो. एक तज्ञ मोड आहे जिथे आपण आयएसओ, शटर वेग, स्वयं-फोकस आणि बरेच काही द्वारे शफल करू शकता.

रीयलमे U1 रियलेमे 2 प्रोसारखे परंतु किंचित लहान बॉडीमध्ये दिसते. (एचटी फोटो)

डिझाइनच्या दृष्टीने, रियलेम यू 1 अगदी रिअलमे 2 प्रोसारखे दिसते परंतु अधिक कॉम्पॅक्ट आहे. स्मार्टफोनमध्ये निळा, काळा आणि सोन्याच्या तीन वेगवेगळ्या रंगांचा ग्लास-फिनिश आहे. माझ्याकडे तांबे-फिनिश पॅनेलसह रिअलमे U1 चे सोन्याचे रूप होते. मला रियलिमे U1 चा हा रंग आवडला कारण त्याने त्याच वेळी प्रीमियम लुकअप न करता खूपच आकर्षक होते. स्मार्टफोनही खूपच सोयीस्कर आहे आणि तो खूपच मोठा किंवा लहान नाही.

रीयलमे U1 मध्ये 6.3-इंच फुल एचडी + डिस्प्ले असून त्याचा आकार 1 9 .5: 9 आणि पक्ष वर गोरिला ग्लास 3 आहे. एक लहान पाय म्हणजे प्रदर्शनासाठी मोठे खोली जे नेहमीच स्वागत आहे. स्वयंचलित चमक, तथापि, सहजतेने कार्य करत नाही. विशेषत: मल्टीमीडिया स्ट्रीमिंगसाठी मी स्वतःला उज्वल पातळीवर जास्तीत जास्त लाइट प्लेस देखील वाढवायचो. आम्ही आशा करतो की रियलमे भविष्यातील सॉफ्टवेअर अद्यतनांसह या समस्येचे निराकरण करेल.

कामगिरीसाठी, रीयलमे U1 मीडियाटेकच्या नवीन हेलियो पी 70 चिपसेटवर 3,500 एमएएच बॅटरी समर्थित आहे. स्मार्टफोन कामगिरी आणि सामान्य वापराच्या दीर्घ सत्रांचा समावेश असलेल्या कामगिरीच्या अपेक्षा आमच्या अपेक्षा पूर्ण करतो. रीयलमे U1 जलद चार्जिंगला समर्थन देत नाही म्हणून संपूर्ण चार्ज करण्यासाठी साडेचार तास लागतात. स्मार्टफोनची बॅटरी सामान्य वापरावर पूर्ण दिवस राहिली परंतु विस्तृत वापरावर ते खूप वेगवान होते, विशेषतः सामग्री प्रवाहाच्या दीर्घ सत्रानंतर.

सॉफ्टवेअर समोर, ते Android 8.1 वर आधारित रंगीओएस 5.2 चालवते. ColorOS हा एक सानुकूल ओएस नाही जो मी वापरू इच्छितो परंतु हे पूर्णपणे व्यक्तिपरक आहे. तथापि, मला स्मार्टफोनवरील जेश्चर खराब ऑप्टिमाइझ केल्याचे मला आढळले. रिअलमे U1 आयफोन एक्स-सारखे जेश्चर-आधारित नेव्हिगेशन ऑफर करते. माझ्या अनुभवावर आधारित, जेश्चर योग्यरित्या कार्य करत नाहीत यामुळे मला पारंपारिक ऑन-स्क्रीन नेव्हिगेशन बटणावर परत जायला लावले. रेड्मी नोट 6 चे जेश्चर अधिक चांगले कार्य करतात.

निर्णय

रिअलमे U1 15,000 च्या अंतर्गत भारतातील सर्वोत्कृष्ट स्मार्टफोनपैकी एक आहे. मजबूत प्रोसेसर आणि प्रभावशाली सेल्फी कॅमेरा समर्थित, रियलेमे U1 निश्चितपणे विचारात घेण्यासारखे आहे. परंतु आपण उर्जा वापरकर्ता असल्यास आणि मागील कॅमेर्यावरील गुणवत्तेशी तडजोड करू शकत नाही तर, Xiaomi च्या Redmi Note 6 Pro आपल्यासाठी फोन आहे.

प्रथम प्रकाशित: डिसें 06, 2018 12:50 IST

Comments are closed.