इंडिया टुडे – ऍपल आपल्या जुन्या आयफोन बॅटरीला 2,000 रुपयांनी 31 डिसेंबरपर्यंत बदलेल
इंडिया टुडे – ऍपल आपल्या जुन्या आयफोन बॅटरीला 2,000 रुपयांनी 31 डिसेंबरपर्यंत बदलेल
December 6, 2018
भारतीय मूलभूत शास्त्रज्ञाने पाथ ब्रेकिंग चाचणी मागे घेतली आहे जी काही मिनिटांत सर्व कर्करोगांचा शोध घेते – टाइम्स नाऊ
भारतीय मूलभूत शास्त्रज्ञाने पाथ ब्रेकिंग चाचणी मागे घेतली आहे जी काही मिनिटांत सर्व कर्करोगांचा शोध घेते – टाइम्स नाऊ
December 6, 2018

रिव्हिझिटिंग बॅटफिल्ड व्ही रे ट्रेसिंग परफॉरमन्स – टेकस्पॉट

रिव्हिझिटिंग बॅटफिल्ड व्ही रे ट्रेसिंग परफॉरमन्स – टेकस्पॉट

बॅटलफील्ड व्ही मधील रिअलटाइम रे ट्रेसिंगच्या उत्साहवर्धक पदार्पणानंतर, डीव्हीएक्सच्या खेळाच्या अंमलबजावणीस अनुकूल करण्यासाठी NVIDIA आणि DICE एकत्र कार्यरत आहेत. नवीन ग्राफिक्स ड्रायव्हर्स आणि गेम पॅचच्या स्वरुपात सुधारणा होतात, जे एकत्रितपणे Nvidia दाव्यांचा 50% इतका कामगिरी सुधारू शकतात.

जसे की आपणास आता माहित आहे, बॅटफिल्ड व्ही मध्ये बरेच अंदाजपत्रक ट्रे लाँच झाल्यानंतर आपत्तीचा थोडासा त्रास झाला. खराब प्रतिबिंब रेझोल्यूशन, गोष्टी चुकीच्या पद्धतीने परावर्तित केल्या गेल्या आणि तांत्रिक समस्यांसह तांत्रिक समस्यांमुळे अंमलबजावणी झाली. या शीर्षस्थानी, अगदी निम्नतम सेटिंग्जवर रे ट्रेसिंग सक्षम करून जीपीयूच्या आधारावर आणि रिझोल्यूशनच्या आधारावर गेमचा फ्रेम दर अर्धा मध्ये किंवा अगदी तृतीय मध्ये देखील कट केला . यामुळे आरटीएक्स 2080 टीआय हा एकमेव कार्ड रे ट्रेसिंगसाठी उपयुक्त ठरला आणि तो 1080p वर लो सेटिंग वापरत असे.

तथापि, अद्ययावत एनव्हीडीया म्हणते की आरटीएक्स 2080 टीआय मालक अल्ट्रा वर 1440 पी 60 एफपीएस वर रे ट्रेसिंगचा आनंद घेण्यास सक्षम असतील, आरटीएक्स 2080 मालक मध्यम वर 1440 पी 60 एफपीएस करू शकतील आणि आरटीएक्स 2070 मालक 1080 पी 60 फॅप्स वापरुन सेट करतील मध्यम आमच्या मागील निकालांकडे जाऊन, ते 50% सुधारणांचा दावा करीत आहेत आणि अर्थातच, आम्ही सत्यापनासाठी आमच्या स्वत: चा चाचण्या चालवत आहोत.

तथापि, मोठा प्रश्न अद्याप लिहित आहे: डीईसीई आणि एनव्हिडिया ने कार्यप्रदर्शन कसे सुधारले आणि विशेषतः त्यांनी हे प्राप्त करण्यासाठी दृश्यमान गुणवत्ता कमी केली? Nvidia ने यापैकी काही बदललेल्या व्हिडिओंमध्ये (वरील पहा) व्हिडिओमध्ये दस्तऐवजीकरण केले आहे. मी येथे सर्व सूचीबद्ध करणार नाही, परंतु काही सर्वात मोठ्या मूल्यांमध्ये परिवर्तनीय दर रे ट्रेसिंग ऑप्टिमाइझ करणे, डीनोइझर समायोजित करणे आणि किरण शोधलेल्या पानाची निराकरण करणे समाविष्ट आहे.

व्हेरिएबल रेट रे ट्रेसिंग हा मोठा बदल आहे, यामुळे डीईसीईला गेम वर्ल्डच्या क्षेत्रांवर रे ट्रेसिंगला प्राधान्य दिले जाऊ शकते जे प्रतिबिंबित किंवा चकाकणारे पृष्ठे यासारख्या प्रभावामुळे सर्वाधिक लाभ घेतील. इतर भागांमध्ये कमी गुणवत्तेच्या प्रभावामुळे, या पृष्ठांवर मूळत: गेम या पृष्ठांवर रे ट्रेसिंगची गुणवत्ता वाढवते.

बर्याच पृष्ठांवर विचार केल्याने खरंच रे ट्रेसिंगची आवश्यकता नाही, यामध्ये सर्वकाही वेगाने वाढण्याची क्षमता आहे. पळवाट प्रणाली देखील एक मोठी कामगिरी हॉग होते, डीआयसीने एका बगचा दावा केला की पाने की पृष्ठभागातून पुष्कळ किरण टाकण्यात आले. ते आता तसेच निराकरण केले गेले आहे.

व्हिज्युअल गुणवत्ता इंप्रेशन

म्हणून आम्ही काही वेळा पाहिल्या गेलेल्या काही दृश्यमान गुणवत्तेच्या तुलनेत आम्ही प्रथमच तपासलेल्या काही क्षेत्रांपासून प्रारंभ करणार आहोत. अलीकडील पॅचच्या तुलनेत मागील आवृत्तीमध्ये अल्ट्रा डीएक्सआर सेटिंग पाहताना, आम्ही कोणतेही दृश्यमान फरक पाहत नाही. असे दिसते की डीईसीई क्षेत्र सुधारित करण्यास सक्षम नाही, तो बॅट सारख्या अधिक मॅट पृष्ठांवर प्रतिबिंबांची गुणवत्ता आहे, तेथे तेथे अजून थोडा पिक्सेलेशन आहे.

कमी सेटिंगबद्दलही असेच म्हटले जाऊ शकते: वास्तविक फरक नाही. या दृश्यात, आम्ही कमी आणि मध्यम दरम्यान किंवा उच्च आणि अल्ट्रा दरम्यान दृश्यमान गुणवत्तेमध्ये कोणतेही महत्त्वपूर्ण फरक लक्षात घेत नाही, परंतु आपण अंतिम वेळी जसे की, उच्च दोन सेटिंग्ज अधिक पृष्ठांवर रे रेस रेस्कलेक्शन उत्पन्न करतात हे स्पॉट करू शकता.

या दृश्यामध्ये मोठ्या पाण्याच्या पाडलची वैशिष्ट्ये आढळतात, त्यामध्ये पुन्हा चार डीएक्सआर पद्धतींमध्ये मोठा फरक नाही आणि देवतेच्या काही समस्या चुकीच्या पद्धतीने परावर्तित झाल्या आहेत तरीही अद्याप उपस्थित असल्यासारखे दिसते.

तथापि या क्षेत्रामध्ये मी पाहिलेल्या व्हिज्युअल गुणवत्तेचे डाउनग्रेड आहे, या नवीन पॅचने रे रेसलेक्शन्स हाताळण्याच्या मार्गावर काही कलाकृती सादर केली आहेत. पूर्वी, प्रत्येक गोष्ट जी परावर्तित केली गेली होती ती परावर्तित झाली होती, म्हणून आपल्याला हे छान, स्वच्छ आणि बहुतेक अचूक अचूक प्रतिबिंब दिसले ज्याने व्हिज्युअल गुणवत्तेसाठी स्क्रीन स्पेस प्रतिबिंब दूर केले. तथापि नवीनतम पॅचसह, काही स्क्रीन स्पेस प्रतिबिंब-सारखी आर्टिफॅक्ट्स रे रेसेस्ड पृष्ठांवर परत सरकली आहेत.

आपण पाण्याच्या पृष्ठभागाकडे लक्षपूर्वक पाहिल्यास, कधीकधी एखादे वस्तु एआय वर्ण किंवा घटते पानाप्रमाणे परावर्तित क्षेत्राकडे फिरेल आणि थोड्या क्षणासाठी आपण त्या ऑब्जेक्टमध्ये अडथळा आणणार्या क्लासिक स्क्रीन स्पेस प्रतिबिंब-सारखी रेखाचित्रे शोधू शकाल. प्रतिबिंब मार्ग. माझे अनुमान असा आहे की डीईसीईने वस्तूंच्या दृष्टिकोनातून अधिक आक्रामकपणे किरण किरणे निवडल्या आहेत ज्याने लक्षणीय कामगिरी सुधारली आहे, परंतु कधीकधी कलात्मक वस्तूंच्या किंमतीवर ही गोष्ट आहे जी अद्यापही पहायला पाहिजे ती काहीतरी चुकीची समजली जात आहे. हे प्रतिबिंब किंचित जास्त कुरूप करते परंतु मूलभूत स्क्रीन स्पेस प्रतिबिंबांवर ते अद्याप महत्त्वाचे अपग्रेड आहे जिथे ही समस्या अधिक व्यापक आहे.

इतर बदल कण प्रणालीमध्ये मोठ्या प्रमाणात बदल असल्याचे दिसते जे परावर्तित पृष्ठांवर फ्लोट करणे किंवा जमिनीवर उतरण्याची शक्यता कमी करते. मला 100% खात्री नव्हती, परंतु मी वेगवेगळ्या दृश्यांकडे पाहिले आणि लक्षात घेतले की त्याच वेळी कणांमधील समान संख्या हवेत आणि मॅटच्या पृष्ठभागावर दिसू लागल्या आहेत, तर पानांच्या पाण्यात नेहमी अस्पष्ट होत नाहीत जसे की ते वापरत होते, आणि डीएक्सआर चालू किंवा बंद आहे हेच आहे. मी यादृच्छिकपणे पाड्यांवर उतरताना काही पाने बघितले पण नंतर लगेच गहाळ झाले.

हा बदल रे ट्रेसेंग सक्षम कसा दिसतो यावर प्रभाव पाडतो परंतु प्रत्यक्षात मला सकारात्मक वाटते असे वाटते कारण कणांनी स्क्रीन स्पेस प्रतिबिंबांमध्ये बर्याच कलाकृत्यांना कारणीभूत ठरविले आहे, त्यामुळे त्या प्रभावाचा एक भाग खाली टोनिंग चांगला आहे. आणि मला खात्री नाही की जर मी ते दर्शविले नाही तर आपण हे लक्षात घेतले असते.

आवाज म्हणून, पृष्ठभागावर अवलंबून डीएक्सआर प्रतिबिंबांना अगदी थोडा आवाज आहे, विशेषत: असे दिसते की मोठ्या प्रमाणावरील मोठ्या पृष्ठभागावर उपस्थित प्रचंड आवाज सोडविण्यात डीआयसी सक्षम नाही. डिपोइझर हाताळण्यासाठी रिपिपलिंग लाटा फक्त खूपच आहेत आणि आपण काय सोडले आहे हे कुप्रसिद्ध आवाज आहे.

तथापि, खिडकीसारख्या स्वच्छ पृष्ठांवर आवाज वाढविला गेला आहे. गेमर नेक्ससने या ट्रॅम कार खिडकीत त्यांच्या व्हिडिओमध्ये दर्शविले आहे की जेव्हा आपण फिरता तेव्हा त्याच्या प्रतिबिंबांमध्ये आवाज भरपूर असतो. नवीनतम पॅचसह आपण फिरतांना आवाज ऐकू शकता परंतु डिनोइजर प्रतिसाद देण्यास खूप वेगवान आहे, म्हणून प्रतिमेत ‘आवाज घोळण्यासारखे’ कमी आहे. इतर भागात आपण केवळ प्रतिबिंबित झाडांसाठी ध्वनी शोधू शकता, तर स्थिर वस्तू छान आणि तीक्ष्ण असतात. पुन्हा, मला रे फ्रेस ट्रेसिंग फलोरेजसह कार्यप्रदर्शन सुधारण्यासाठी केलेल्या काही बदलांशी फलोरेज शोरशी संबंधित समस्या आहे असे मला वाटते.

आमच्या मागील बेंचमार्क वैशिष्ट्यामध्ये आम्हाला चार डीएक्सआर पद्धतींमध्ये फरक शोधण्यात कठिण वेळ मिळाला होता आणि या निष्कर्षावर आले की खरोखर केवळ दोन मोड आहेत. परंतु प्रतिबिंब रेझोल्यूशन आणि ड्रॉ अंतराच्या दृष्टीने चार पद्धतींमध्ये सूक्ष्म फरक असल्याचे दिसून येत आहे. सेटिंग जितकी जास्त असेल तितकी स्वच्छता प्रतिबिंब दिसतील आणि आपल्याला मिळतील तितका अंतर मिळेल. हे सर्व खूप सूक्ष्म आहे, जे मध्यम भाग जवळजवळ समानतेच्या तुलनेत कमी दिसते आणि त्याचप्रमाणे, उच्च अल्ट्राच्या अगदी जवळ दिसते.

एकूणच आम्ही असे म्हणू इच्छितो की पॅचचा बहुतेक भाग डीएक्सआर व्हिज्युअल गुणवत्तेत बदल झाला नाही, तरीही समायोजन स्पष्टपणे केले गेले आहेत. बहुतेक कार्य हे निश्चितपणे दिसून येत असल्याचे दिसून येत आहे की रे ट्रेसिंग अनावश्यकपणे लागू होत नाही आणि त्यामध्ये कार्यप्रदर्शन सुधारणे आली आहेत, तरीही काही उल्लेखनीय क्षेत्रे आहेत ज्यांचे प्रतिबिंब आवाजासारखे कार्य करणे आवश्यक आहे.

बेंचमार्क

म्हणून आपण कार्यप्रदर्शन करूया. लक्षात घेण्याची पहिली गोष्ट म्हणजे सुधारित डीएक्सआर कार्यक्षमता मिळवण्यासाठी आपल्याला नवीनतम बॅटफिल्ड व्ही पॅच आणि न्वीडियाचे नवीन GeForce 417.22 ड्रायव्हर आवश्यक आहे . खेळाच्या प्री-पॅच ​​आवृत्तीसह एकेरी ड्रायव्हर रे ट्रेसिंग कामगिरीसाठी ~ 6 ते 8% सुधारणा प्रदान करतो असे दिसते, म्हणूनच डीव्हीएक्स कामगिरी सुधारण्यासाठी Nvidia ने निश्चितपणे काही ड्रायव्हर साइड कार्य केले आहे. आम्ही काही प्राथमिक चाचणींमध्ये हे लक्षात घेतले, तथापि आम्ही गेम पॅच लागू केला ज्याने कार्यप्रदर्शन आणखी सुधारले आणि आम्ही सादर करीत आहोत हे नवीन कार्यप्रदर्शन मापन आहे. नवीन ड्रायव्हरने “आरटीएक्स ऑफ” कार्यप्रदर्शन प्रभावित केले नाही, जे आमच्या प्रथम डीएक्सआर चाचणीसारखेच आहे.

आमचा चाचणी या वेळी देखील अधिक व्यापक आहे. आम्ही आमच्या कोर i7-8700K चाचणी रील वर 1080 पी आणि 1440p वर आरटीएक्स 2080 टीआय, आरटीएक्स 2080 आणि आरटीएक्स 2070 चा परीक्षण केला आहे 5.0 गीगाहर्ट्झवर. पोस्ट पॅच, आम्ही सर्व चार DXR प्रीसेटचे परीक्षण केले आहे, जेणेकरून कार्यप्रदर्शन फरक कसे टिकतात ते आपण पाहू शकता. आम्ही फक्त एकाऐवजी दोन भागांचे परीक्षण केले आहे: पहिला तिराईलूर क्षेत्र आहे ज्याचा आम्ही आमच्या प्रारंभिक लेखात वापर केला होता, जो कि रे ट्रेसिंग स्ट्रेस टेस्टचा थोडासा भाग आहे आणि गेममध्ये खराब कामगिरी दर्शवितो. परंतु आम्ही नॉर्डलीज भागात कार्यप्रदर्शन देखील समाविष्ट केले आहे, जो बर्फाचा नकाशा आहे ज्याचा अक्षरशः कोणताही किरण शोधणे आणि प्रामाणिकपणाने कार्यरत नाही, आपल्याकडे डीएक्सआर चालू आहे किंवा बंद आहे.

प्रथम आम्ही 1080 पी वाजता तीव्र तिईलेलर नकाशामध्ये आरटीएक्स 2080 टीआय प्रदर्शन पाहणार आहोत. आम्ही अल्ट्रा डीएक्सआर मोडसाठी सरासरी फ्रेम दरांमध्ये 57% सुधारणा आणि लो मोडसाठी 21% सुधारणा पाहत आहोत. डीएक्सआर बंद करण्याच्या फ्रेम दरात थोडासा कमी असूनही हा मोड अल्ट्रा डीएक्सआर पेक्षा 75% वेगवान आहे आणि लो डीएक्सआर पेक्षा 53% वेगवान आहे. पूर्वी 2x पेक्षा जास्त फरक होता, परंतु ही कार्यक्षमता दंड अद्यापही क्रूर आहे.

1440 पी वर ही एक समान कथा आहे: अल्ट्रा कामगिरीमध्ये 51% सुधारणा आणि कमी कामगिरीसाठी 2 9% सुधारणा. “डीएक्सआर ऑफ” हा अल्ट्रा जितक्या वेगाने दोगुना आहे, तर लोवर 53% फायदा आहे.

दुर्दैवाने नॉर्डलीज नकाशात परिस्थिती वाईट आहे. होय, 1080 पी येथे कार्यक्षमता सुधारणा आहे परंतु अल्ट्रा केवळ 18% वेगवान आहे आणि लो प्री आणि पोस्ट पॅच कार्यप्रदर्शन तुलनेत केवळ 5% वेगवान आहे. या शीर्षस्थानी डीएक्सआर बंद अजूनही डीएक्सआर लो पेक्षा 56% वेगवान आहे आणि आमच्या चाचणी क्षेत्रामध्ये दोन पद्धतींमध्ये आवश्यकतः दृश्यमान फरक नाही. जरी गेमला व्हिज्युअलवर काहीच प्रभाव पडला नाही तरीही गेमला किरणे कास्ट करणे आवश्यक आहे, यामुळे या मोठ्या प्रमाणात कामगिरी कमी होते.

1440 पी वाजता, पुन्हा अशीच गोष्ट: कार्यप्रदर्शन सुधारणा किंचित जास्त आहे परंतु डीएक्सआर बंद अजूनही वेगवान आहे.

या आरटीएक्स 2080 टीआय परिणाम पाहताना चांगली बातमी अशी आहे की कार्यप्रदर्शनाबद्दल एनव्हिडियाचा हक्क बरोबर आहे: आपण 1440p वर अल्ट्रा डीएक्सआर मोड वापरून खेळू शकता आणि 60 FPS ची अपेक्षा करू शकता. आपण 1080 पी वाजता डीएक्सआर लो वापरुन 90 एफपीएस देखील मिळवू शकता. परंतु दोन्ही परिस्थितीत, डीएक्सआर बंद करणे 100 पेक्षा जास्त FPS वितरीत करते, म्हणून रे ट्रेसिंग एक प्रचंड कार्यक्षमता राहील.

आरटीएक्स 2080 कडे पहाण्याची वेळ. 1080 पी वाजता तिरुलेलूरमध्ये अल्ट्रा आणि लोसाठी सुधारणा अनुक्रमे 64% आणि 30% होती, खेळ प्री-पॅचच्या तुलनेत. तथापि डीएक्सआर लोच्या तुलनेत डीएक्सआर अक्षम असलेल्या गेममध्ये अद्याप 50% पेक्षा अधिक वेगवान आहे.

आरटीएक्स 2080 माध्यमिक डीएक्सआर मोडचा वापर करुन 60 एफपीएसचा अनुभव पोहोचवू शकतो असे 1440 पी एनव्हीडीया येथे बरोबर आहे. कार्यप्रदर्शन सुधारणा आम्ही जे आधीच चर्चा करीत आहोत त्या समान आहेत, डीएक्सआर ऑफसह कार्यप्रदर्शन 50% पेक्षा अधिक वेगवान आहे.

अल्ट्रा आणि लो मोड्ससाठी 1080p वर कमी गहन नॉर्डलींमध्ये आरटीएक्स 2080 टीआय 20% पेक्षा कमी आहे. आणि पुन्हा एकदा, पुनरावृत्ती करणार्या थीममध्ये काय आहे, परिणाम अक्षम केलेल्या 50% पेक्षा अधिक कार्यक्षमतेत सुधारित केले आहे. या नकाशात तसेच 1440p येथे ही एक गोष्ट आहे.

आरटीएक्स 2070 ही जीपीयू आहे जी आम्ही शेवटल्या वेळी रे ट्रेसिंगसाठी निरुपयोगी म्हणून वापरली कारण ती लोअर डीएक्सआर मोडसह 1080 पी वर 60 एफपीएस साध्य करू शकली नाही. तिरailलेर भागात पोस्ट-पॅच, आम्ही अल्ट्रा मोड वापरून 7 9% आणि लो मोडसाठी 33% लाभ मिळवित आहोत. यामुळे Nvidia states प्रमाणे 1080p 60 FPS साठी लो मोड योग्य बनवते. तथापि, होय, आपण अंदाज लावला, कमी मोडच्या तुलनेत डीएक्सआर अक्षमतेसह प्रदर्शन 50% जास्त आहे.

आरटीएक्स 2070 सह 1440 पी डीएक्सआर बद्दल बोलणे कदाचित शक्य नाही कारण जीपीयूने कमीतकमी डीएक्सआर सह 60 एफपीएस पर्यंत पोहोचण्याचा संघर्ष केला आहे, तथापि आम्ही पूर्वी पाहिलेल्या गोष्टीवर ही एक मोठी सुधारणा आहे. डीएक्सआर अक्षम असताना येथे कामगिरी जवळपास 42% जास्त आहे.

आणि शेवटी आमच्याकडे नॉर्डलीज नकाशा आहे, 1080p वर आम्ही पॅचच्या आधी आणि नंतर लो मोडची तुलना करताना 22% लाभ मिळवित आहोत, तर अल्ट्राला 25% वाढ मिळते.

रे ट्रेसिंग: दोन घ्या

Nvidia त्यांच्या कार्यक्षमतेच्या दाव्यांसह पैशांवर योग्य आहे: पॅच केलेले बॅटफिल्ड V मधील रे ट्रेसिंग कार्यप्रदर्शन 50% अपलिफ्ट वास्तविक आहे आणि ते जे काही बोलतात ते त्यांच्या विविध आरटीएक्स जीपीयू सह शक्य आहे आणि गेमच्या अधिक गहन भागात कमी नाही. आम्ही अशा परिस्थितीत आहोत जेथे आरटीएक्स 2080 टीई 1440 पी वर डीएक्सआर अल्ट्रा वापरु शकेल, आरटीएक्स 2080 डीएक्सआर लोसाठी 1440 पी किंवा अल्ट्रा 1080 पी वाजता उपयुक्त आहे आणि आरटीएक्स 2070 आता 1080 पी डीएक्सआर लो सह हाताळण्यास सक्षम आहे. हे महत्त्वपूर्ण आहे, विशेषकरून आरटीएक्स 2070 साठी जे निराशाजनक होते. परंतु, त्या दाव्यांना बर्याच गोष्टी आहेत …

अल्ट्रा मोडमध्ये आपल्याला केवळ 50% कामगिरी लाभ दिसतील. निम्न मोडमध्ये 30% मार्कच्या जवळ, फायदे कमी महत्त्वाचे आहेत. आणि हे सुधारणा केवळ अशा क्षेत्रांमध्ये आहेत जेथे बरेच डीएक्सआर प्रतिबिंब प्रभाव आहेत. ज्या भागात दृश्यमान प्रतिबिंब नाहीत तेथे आपण 25% किंवा त्यापेक्षा कमी निदर्शनास लाभ मिळवू शकाल.

… पॅच केलेले युद्धक्षेत्र व्ही मधील रे ट्रेसिंग कार्यप्रदर्शन 50% अपलिफ्ट वास्तविक आहे (परंतु …)

आणि येथेच बॅटफिल्ड व्ही मधील रे ट्रेसिंगसाठी समस्या अस्तित्वात आहेत. नॉर्डलीज भागात आम्ही चाचणी केली आणि काही डीएक्सआर प्रभावांसह इतर क्षेत्रे, पॅच कार्यप्रदर्शन सुधारत नाही. हा एक मोठा करार आहे कारण आम्ही अद्याप अशा स्थितीत आहोत जेथे डीएक्सआर बंद करणे व्यवहार्यदृष्ट्या एकसारख्या व्हिज्युअलसाठी 50+% अधिक कार्यक्षमता प्रदान करते. अशा प्रकारे, या क्षेत्रामध्ये सक्षम डीएक्सआर असल्याने प्रक्रिया कार्यक्षमता नष्ट होत आहे, शून्य व्हिज्युअल सुधारणासाठी ~ 130 FPS पासून ~ 80 FPS पर्यंत फ्रेम दर कमी करणे.

इतर खेळ क्षेत्रांमध्ये जेथे रे ट्रेसिंग दृश्यमानपणे आकर्षक आहे, डीएक्सआर चालू आणि बंद दरम्यान कार्यप्रदर्शन फरक अजूनही प्रचंड आहे. सर्वोत्तम परिस्थितीत आपण डीएक्सआर बंद करून 50% अधिक कार्यप्रदर्शन पहात आहात, परंतु आपण समान तुलनासाठी उच्च किंवा अल्ट्रा मोड वापरत असल्यास, आपल्या GPU आणि रिझोल्यूशनच्या आधारे तो अंतर 2x कार्यक्षमतेच्या वाढीवर वाढतो.

… चर्चा आता इतर खेळांमध्ये असणे आवश्यक आहे की रे ट्रेसिंग योग्य होईल की नाही.

सर्वसाधारणपणे आम्हाला अजूनही असे वाटत नाही की बॅटफिल्ड व्ही रे ट्रेसिंगसाठी योग्य खेळ आहे. तंत्रज्ञान शोकेस म्हणून, निश्चितपणे, परंतु वास्तविक गेमप्लेसाठी, हा एक वेगवान शूटर आहे जो आपण उच्च फ्रेम दरांवर चालवू इच्छित आहात. डीएक्सआर बंद असलेल्या 1440 पी 80 एफपीएसच्या तुलनेत, आरटीएक्स 2070, डीएक्सआर लो सह 1080 पी 60 फॅप्समध्ये प्ले का निवडेल? आरटीएक्स 2080 टीआय मालकाने स्वत: ला 1440 पी 60 एफपीएसमध्ये लॉक केले की जेव्हा आपण 4 फ्रेम वर उच्च फ्रेम दराने किंवा 120+ एफपीएस वर 1440p वर गेम चालवू शकाल? या प्रकारच्या खेळासाठी ती एक वाजवी निवड नाही.

आणि आपण मल्टीप्लेअर खेळत असल्यास, डीएक्सआर चालू किंवा बंद आहे की नाही हे सांगणे जवळजवळ अशक्य आहे. आम्ही बर्याच स्थिर तुलना, छान हळूवार क्लोज अप आणि येथे अशा प्रकारच्या गोष्टी दर्शविल्या आहेत, परंतु प्रत्यक्षात खेळ खेळताना आपण छान प्रतिबिंब पाहण्यासाठी थांबत नाही, आपण दुश्मन आणि उद्दीष्टांवर लक्ष केंद्रित केले आहे. प्रत्यक्षात, मल्टीप्लेयर मोडसाठी आम्ही केवळ डीएक्सआर अक्षम करण्याची शिफारस करतो, परंतु इतर गुणवत्ता सेटिंग्ज तसेच अधिकतम कार्यप्रदर्शन कमी करते.

विचारात घेण्याबरोबरच, रे गेमिंग इतर गेममध्ये असणे आवश्यक आहे की नाही हे चर्चा आता झाले आहे, उदा. शेड ऑफ द टॉम्ब रायडरसारख्या सिंगल प्लेअर शीर्षकांमध्ये, जेथे व्हिज्युअलची प्रशंसा करण्यासाठी आपल्याकडे अधिक वेळ आहे. बॅटफिल्ड व्ही मधील रे ट्रेसिंग कार्यप्रदर्शन सुधारण्यासाठी Nvidia आणि DICE ने स्पष्टपणे कठोर परिश्रम केले आहेत आणि आम्ही बेसलाइन म्हणून कार्यप्रदर्शन अर्धा ते तिसर्या स्थानासह बाकी नाही, तरीही प्रदर्शन गेम अद्याप इतर गेममध्ये क्रूर होणार आहे.

जर डीएक्सआर प्रतिबिंब अक्षम करते तेव्हा आपण सर्वोत्तम फ्रेम परिस्थितीत 50% पर्यंत आपले फ्रेम दर वाढवू शकता, गेम्स इतर डीएक्सआर प्रभाव समाकलित करते तेव्हा कार्यप्रदर्शन हिट काय होईल याचा विचार करण्यास मला न आवडणे. उदाहरणार्थ, टॉम्ब ऑफ द टॉम्ब रायडर, डीएक्सआर लाइटिंग आणि शेडओ वापरण्यासाठी सेट करण्यात आले होते जे केवळ टँकच्या कार्यक्षमतेसाठी पुढे जाणार आहे. आणि जर गेम बॅटलफील्ड V मध्ये ऑप्टिमायझेशन डीआयसीने साध्य केला नसेल तर काय? आम्ही पुन्हा अधिक कामगिरी नुकसान पाहू शकतो. आणि या क्षणी किरणांचा शोध घेत असलेल्या आवाज आणि इतर समस्या विचारात घेतल्याशिवाय आहे.

आम्ही प्रत्यक्षात आशा करतो की व्हिडीओजसाठी कोणत्याही किंमतीशिवाय अधिक कार्यप्रदर्शन मिळवण्यासाठी एनव्हीडिया कार्यरत राहू शकते आणि रे ट्रेसिंग अनुकूलित करू शकेल, कारण सध्या तंत्रज्ञानासाठी अद्याप सज्ज नाही, गेमिंगसाठी नाही. आम्ही त्यांच्या प्रयत्नांना सलाम करतो आणि आम्हाला समजते की ही एक जटिल प्रस्तुतीकरण तंत्र समाकलित करण्यासाठी ही प्रथम पिढी जीपीयू आहे. परंतु आपण उद्या काय खरेदी करणार आहात त्या दृष्टीने, रे ट्रेसिंग हे Nvidia च्या RTX कार्ड्ससाठी एक प्रमुख विक्री पॉइंट असू शकत नाही, एक लक्झरी बोनस निश्चित आहे परंतु आपण खरेदी करण्याच्या निर्णयावर आधारित असणार नाही असे काही नाही.

खरेदी शॉर्टकट्स:

Comments are closed.