अनुदानित एलपीजी किंमत ₹ 5.9 1 ने कमी केली; ₹ 120.50 – द हिंदू द्वारे अनुदान नसलेले दर
January 1, 2019
ह्यूस्टन रॉकेट्सचा जेम्स हाॉर्डन चौथ्या सरळ गेममध्ये ईएसपीएनमध्ये 40 किंवा त्याहून अधिक गुण मिळविते
January 1, 2019

आरबीआयने पेटीएम बँकला खाते उघडण्याचा पुन्हा सुरू करण्याची परवानगी दिली – इकॉनॉमिक टाइम्स

अद्ययावत: 31 डिसें, 2018, सकाळी 11.17 वाजता

पेटीएम
रिझर्व्ह बँकेने जूनमध्ये सहा महिन्यांपूर्वी नवीन ग्राहकांना जोडणे थांबविण्यास सांगितले होते.
पेटीएम

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने आपल्या ग्राहकांसाठी खाते उघडणे सुरू करण्यासाठी पेमेंट्स बँकला हिरव्या प्रकाशाचा पाठपुरावा केला आहे. बँक सुरू करण्याचा इरादा आहे

केवायसी

(आपल्या ग्राहकांना जाणून घ्या) 31 डिसेंबरपासून त्याच्या वॉलेट्स आणि त्याच्या बँक खात्यांसाठी औपचारिकता, कंपनी प्रवक्त्याची पुष्टी केली.

आरबीआय

जूनमध्ये सहा महिन्यांपूर्वी बँकेला नवीन ग्राहक जोडणे थांबवायचे होते तेव्हा आरबीआयच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी नियामक लेखापरीक्षण संस्थेच्या भागभांडवल सापडले होते. लेखापरीक्षण पोस्ट केले, पेटीएम पेमेंट्स बँक काढून टाकले

रेणू सती

नोएडा स्थित बँकेच्या कोपऱ्यात कार्यालयीन कामकाजासाठी वरिष्ठ कार्यकारिणीची भूमिका आणि माजी बँकर व माजी एनपीसीआयचे वरिष्ठ कार्यकारी सतीश गुप्ता यांची नियुक्ती करण्यात आली.

“पेटीएम पेमेंट्स बँक प्रत्येक भारतीयांना बँकिंग सेवांच्या शेवटच्या माईल वितरणास सुविधा देण्याच्या उद्देशाने आहे. डिजिटल अंमलबजावणीचे कॅटलिसिंग आणि स्पर्श-ऑफ-ए-बटण अनुभवासह अधिक लोकांना आकर्षित करणे देखील यात अभिप्रेत आहे. आमच्या अर्थव्यवस्थेचे औपचारिकरण करण्यात मदत होईल आणि आवश्यक असणारी आर्थिक समाकलनाची गरज आहे, असे गुप्ता यांनी ईटीला लिखित निवेदनात म्हटले आहे. ईटीने विचारल्यास, पेटीएम पेमेंट्स बँकेच्या प्रवक्त्याने सांगितले की आरबीआयने कोणताही दंड आकारला नाही. पुढे, त्यांनी जोडलेले आहे की सध्या बँकेचे सुमारे 42 दशलक्ष खाते आहेत आणि 2019 च्या अखेरीस 100 मिलियन प्राप्त करण्याचे उद्दिष्ट ठेवले आहे. आरबीआयने त्यांच्या कारवाईचे कारण स्पष्ट करण्याचे वक्तव्य जारी केले नव्हते तरी टाईम्स ऑफ इंडियाने असे सांगितले होते की वन 7 9 कम्युनिकेशन्सने पेटीएम पेमेंट्स बँकेसह घनिष्ठ संबंधांशी निषिद्ध नव्हते आणि 100 कोटी रुपयांची नेट वर्थ मर्यादा राखण्यातही अयशस्वी झाले होते.

bybook

निनावीपणाच्या स्थितीवर ईटीशी बोलताना सर्वोच्च उद्योग निरीक्षकांनी सांगितले की पेमेंट बॅंकना अद्याप देशातील एकूण आर्थिक पर्यावरणावर मोठा प्रभाव पडत नाही. “पेटीएमने आपल्या ग्राहकांचा मोठ्या प्रमाणात बँक खाते आणि वॉलेटचा वापर करण्यासाठी बदल केला आहे आणि आर्थिक समावेशास चालना देण्यासही महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे,” असेही त्यांनी सांगितले.

“आता नव्या नेतृत्वाखाली ते पुन्हा आपल्या ग्राहकांपर्यंत पोहोचायचे आणि अधिक ग्राहक मिळवण्याचा प्रयत्न करतील.” पेटीएम पेमेंट्स बँकेव्यतिरिक्त, फिनो पेमेंट्स बँक देखील आरबीआयने ताजी खाती उघडण्यापासून रोखली होती कारण मुख्यतः आरओबीची ठेव मर्यादा लागू करण्यात अयशस्वी झाल्यामुळे बँकेच्या ताब्यात असलेल्या ग्राहकांवर 1 लाख. ऑक्टोबरमध्ये फिनोला पुढे जाण्याची संधी मिळाली. तथापि, नियामकाने बँकेला 1 कोटींचा दंडही दिला होता. पेटीएम पेमेंट्स बँकेने 2014 च्या वित्तीय वर्षातील 720 कोटी रुपयांच्या महसूलाविरोधात 20 कोटी रुपयांचा निव्वळ तोटा नोंदविला. एकूण उत्पन्नातून बँकेने ब्रोकरेज, कमिशन आणि एक्सचेंजमधून मिळकत म्हणून 654 कोटी रुपये दिले आहेत ज्यात वॉलेट ऑपरेशन्समधून मिळणारी उत्पन्नाचा समावेश आहे. मागील वर्षाच्या नोंदीनुसार बँकेने वॉलेट बॅलेंससह 144 कोटी जमा केले होते.

तसेच वाचा

पेटीएमने पेटीएम कॅशबॅकचे दिवस लॉन्च केले

पेटीएम इनबॉक्समध्ये नवीन वैशिष्ट्य जोडते

पेटीएम मॉल विक्रेत्यांच्या रिटर्न दाव्यांना मर्यादित करते

पेटीएम चौकशी पोलीस दल Bahraich करण्यासाठी घेते

आपल्या देशा / विभागामध्ये वैशिष्ट्य टिप्पणी अक्षम केली गेली आहे.

वेबवरून

द इकॉनॉमिक टाइम्स कडून अधिक

Comments are closed.