1 जानेवारीपासून स्वस्त वस्तू मिळविण्यासाठी 23 वस्तू आणि सेवा – जीएसटी दर कमी – इकॉनॉमिक टाइम्समध्ये
January 1, 2019
चार पीएसयू बँका – लाइव्हमिंटमध्ये सरकार 10,882 कोटी रुपयांचे भांडवल लावते
January 1, 2019

एक्सिस बँकचे एमडी व सीईओ शिखा शर्मा यांनी निवृत्त – लाइव्हमिंट

Shikha Sharma wanted her new term to be reduced to seven months from a three-year tenure without citing any reasonsPhoto: Abhijit Bhatlekar/ Mint

शिखा शर्मा कोणत्याही नव्या कारणाशिवाय कोणत्याही नव्या कारणाशिवाय तीन वर्षांच्या कालावधीत सात महिन्यांपर्यंत कमी होऊ नये फोटोः अभिजित भटलेकर / मिंट

नवी दिल्ली: एक्सिस बँकेने सोमवारी 31 डिसेंबर 2018 ला प्रभावीपणे व्यवस्थापकीय संचालक आणि सीईओ शिखा शर्मा निवृत्त केले असल्याचे सांगितले.

“आम्ही आपल्याला सूचित करू इच्छितो की अॅक्सिस बँक लिमिटेडचे ​​व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी शिखा शर्मा बँकेच्या सेवांमधून निवृत्त झाले आहेत आणि त्यानुसार व्यवसायाच्या काळापासून ते बँकेच्या व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून बंद आहेत. 31 डिसेंबर 2018, “ते नियामक दाखल करताना सांगितले.

1 जानेवारी 201 9 पासून बँकेचे नवीन व्यवस्थापकीय संचालक आणि सीईओ अमिताभ चौधरी असतील.

एचडीएफसी स्टँडर्ड लाइफ इन्शुरन्स कंपनीचे माजी एमडी व सीईओ चौधरी सप्टेंबरमध्ये 1 जानेवारी 2019 पासून तीन वर्षांच्या कालावधीसाठी ऍक्सिस बँकेचे एमडी व सीईओ म्हणून नामांकित झाले. यापूर्वी डिसेंबर 8 रोजी एक्सिस बँकेने चौधरी खाजगी क्षेत्रातील कर्जदाराचे नवीन व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून पदभार स्वीकारण्याच्या तीन आठवड्यांपूर्वी त्याच्या संचालक मंडळाच्या अतिरिक्त संचालक म्हणून.

चौधरी (वय 54) यांनी 1 9 87 मध्ये बॅंक ऑफ अमेरिका बरोबर कॉर्पोरेट बँकिंगमध्ये करियर सुरू केला होता, जेथे त्यांनी विविध भूमिकेत काम केले. ते बिर्ला इंस्टीट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी अँड सायन्स, पिलानी येथे बीटेक (इलेक्ट्रॉनिक व इलेक्ट्रिकल) आहेत आणि लंडनच्या इंस्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंट, अहमदाबादचे माजी विद्यार्थी आहेत.

जुलै 2017 मध्ये एक्सिस बँकेने जून 2018 पासून एमडी आणि सीईओ म्हणून चौथे टर्म सुरू करणार्या शर्मा यांची पुन्हा नियुक्ती मंजूर केली होती.

तथापि, यावर्षी एप्रिलमध्ये, शर्मा यांनी कोणत्याही कारणाशिवाय आपला नवा नियम तीन वर्षांच्या कालावधीत सात महिन्यांपर्यंत कमी करावा अशी अपेक्षा केली होती.

आरबीआयने बँकेच्या पुस्तकांवर वाढत्या वाईट कर्जाबद्दल चिंता व्यक्त करताना शर्मा यांना पुन्हा पुन्हा लागू करण्याच्या निर्णयावर पुन्हा विचार करण्यासाठी एक्सिस बँकेच्या मंडळाला विचारले होते. 31 मे रोजी बँकेचे अध्यक्ष म्हणून तिचा तिसरा कार्यकाल पूर्ण झाला होता.

प्रथम प्रकाशित: सोम, 31 डिसेंबर 2018. 08 57 पंतप्रधान IST

Comments are closed.