ह्यूस्टन रॉकेट्सचा जेम्स हाॉर्डन चौथ्या सरळ गेममध्ये ईएसपीएनमध्ये 40 किंवा त्याहून अधिक गुण मिळविते
January 1, 2019
वॉरियर्सच्या सनसनावर विजय मिळवण्याचे पाच निरीक्षण – द अॅथलेटिक
January 1, 2019

ल्यूक वॉल्टन म्हणतात की लेकर्स लेबॉन जेम्सशिवाय बरीच पास होण्याची गरज आहे आणि टीम योग्य मार्गावर आहे – सिल्वर स्क्रीन आणि रोल

लॉस एंजेलिस –लेकर्सने लीबॉन जेम्सबरोबर लाइनअपपेक्षा वेगळे पाहिले आहे. खेळाडू जेम्सच्या क्षमतेनुसार ही नेहमीच अपेक्षा केली जाणार होती, परंतु बदल, विशेषत: त्यांनी किती पास केले ते बदलले आहे.

जेम्स हा फक्त एक बॉल हॉग आहे. चला त्या मार्गातून बाहेर येऊ, कारण त्यातून काढण्याचा निष्कर्ष नाही. आपल्याला हवे असेल तर आपण येथे जाऊ शकता.

पण त्यांच्या गुन्हेगारीच्या सामान्य इंजिनशिवाय, लेकर्स यांना त्यांच्या हल्ल्यात विविधता वाढविण्यास भाग पाडण्यात आले आहे. संघ आपल्या प्रतिस्पर्ध्यांच्या संरक्षणातील कमजोरपणाबद्दल एकत्रितपणे चौकशी करत आहे – यापूर्वी त्यांनी असे केले नाही – पूर्वी किंवा नाही.

जेम्स गोल्डन स्टेट वॉरियर्सच्या विरूद्ध गेलेल्या तीन खेळांमधून लेकर्स एनबीए (267.2) मध्ये 302 गुण मिळवून तिसऱ्या क्रमांकाचा सर्वात लहान पास बनवू शकले जे पूर्ण हंगामात लीगमध्ये 11 व्या क्रमांकावर होते.

लेकर्सचे मुख्य प्रशिक्षक ल्यूक वॉल्टन म्हणतात की हा अपघात नाही. इतरांना सुलभ संधी निर्माण करण्यासाठी त्याच्या विलक्षण गुरुत्वाकर्षणाचा फायदा घेण्यासाठी जेम्सशिवाय तिथेही त्याला जास्तीत जास्त जाण्याची गरज आहे.

वॉल्टन म्हणाला, “निश्चितपणे लेब्रायन हा एक प्रभावी खेळाडू आहे, तो दोनदा संघ मिळवू शकतो आणि मॅच अप्समध्ये हातभार लावू शकतो आणि आम्हाला मोठ्या शॉट मिळवू शकतो.” गेल्या वर्षी जेव्हा आम्ही या खेळाडूंसह यश मिळवले होते तेव्हा आम्ही वेगवान खेळत होतो आणि त्या चेंडूला आम्ही हलवत होतो आणि प्रत्येकजण तिथून खेळत होता आणि तिथेच आपल्याला पुन्हा मिळण्याची गरज होती. ”

गेल्या काही सामन्यांत त्या गोष्टी करण्याच्या संघाने “उत्कृष्ट कार्य केले आहे” असे वाल्टनला वाटते, परंतु “थ लाक्केर्स एआर बीटियर वाईटहॉइट लेबोरॉन” च्या मागे लागण्याआधी कोणीतरी त्या अतिरिक्त पास नसतात हे दर्शविण्यासारखे आहे प्रत्यक्षात चांगले गुन्हा सहसंबंधित.

हंगामात लेकर्स प्रत्येक 100 वस्तूंमध्ये 108.7 गुण मिळवित आहेत, एनबीए मधील 17 वे सर्वोत्तम गुण. जेम्सने गमावलेल्या तीन सामन्यांपेक्षा ती संख्या (अपेक्षितानुसार) कमी झाली आहे, त्या कालावधीत संघाने प्रत्येक 100 वस्तूंमध्ये 107.2 गुणांची कमाई केली आहे.

लीबॉन जेम्सशिवाय “लेकर्सचा अपराध आणखी वाईट होता हा मूर्खपणा नसतो तोपर्यंत एक आश्चर्यकारक शीर्षक नाही, परंतु तो उल्लेख करणे आवश्यक आहे जेणेकरून लोक त्या बाजूने चांगले असल्याचे विचारून धावत नाहीत. त्यांच्या ताराशिवाय मजला.

परंतु जेम्सशी उत्तीर्ण होण्याचा हा स्तर अद्यापही एक योग्य गोल आहे आणि संघाने त्याच्याशी खेळलेल्या नाटकावर सुधारणा करण्याच्या दिशेने एक मार्ग असू शकतो, म्हणूनच ही नवीन बॉल चळवळ चांगली कामगिरी करू शकते जेम्सला परत आणा आणि त्यांच्या खेळाच्या शैली आणि त्यांनी जेम्सबरोबर कसे खेळावे यामध्ये संतुलन शोधण्याचा प्रयत्न करा.

वॉल्टन म्हणाले, “आम्ही जेव्हा खेळू इच्छितो तेव्हा त्यांच्यावर हल्ला करणे आणि शूट करणे आम्हाला आवडतं, परंतु आपल्याकडे नसल्यास आम्हाला बॉल हलवायचा आहे.” “आम्ही त्यास प्रोत्साहित करणे सुरू ठेवणार आहोत आणि जे सध्या आमच्याजवळ आहे त्या बाबतीत आम्ही सर्वोत्तम आहोत.”

तर, लेकर्स यापूर्वी असे का होत नव्हते? निश्चितच, जेम्सने बचावासाठी जबरदस्त जखम तयार केले आहेत हे स्पष्ट निष्कर्षांशिवाय, बॉल चळवळीसह लहान उघड्या गोष्टी शोधणे कमी करणे आवश्यक असल्याने ब्रॅडन इंग्रामने किंग्जविरूद्ध संघाच्या उत्तीर्ण होण्याबद्दल आणि ते विशेष असले तरीही एक सोपा कारण प्रकट केले. त्या विजयामध्ये आघाडी मिळविण्यावर भर देण्यात आला.

“प्रत्येक चेंडू एका चेंडूवर जाण्यासाठी आणि आम्ही आमच्या संघासाठी सर्वोत्तम शॉट मिळविण्यावर प्रत्येक जोरदार जोर देतो.” हसण्यापूर्वी आणि पुढे चालू ठेवताना इंग्राम म्हणाला, “मला असे वाटत नाही की आम्ही नेहमीच असे करतो कारण आम्ही नैसर्गिकरित्या स्कोर करू इच्छितो बास्केटबॉल. ”

तरुण खेळाडूंना असे वाटते की त्यांना प्रभावी होण्यासाठी स्कोर करणे आवश्यक आहे कारण अशा प्रकारे त्यांनी प्रत्येक स्तरावर यश कसे मिळविले आहे ते यासारखे गोष्टींच्या विश्लेषणांमध्ये दुर्लक्ष केले जाते, परंतु लेकर्स गार्ड जोश हार्ट यांनी स्कोअरर्ससारखे का इंग्राम आणि केली कुझमा जेव्हा ते सक्रियपणे चेंडू हलवित असतात तेव्हा ते अधिक धोकादायक असतात.

“बर्याचदा लोक त्यांच्याकडे येतात आणि ते आक्रमक आहेत आणि खुल्या माणसांना मारण्यास सक्षम आहेत तर ते अशा गोष्टी बनवितात की ते बचावासाठी खूप कठीण आहेत,” हर्ट म्हणाले. “आपण त्यांना दुप्पट करण्याचा प्रयत्न केलात आणि ते योग्य पास आणि योग्य नाटक करत आहेत आणि आम्ही धाव घेत आहोत तर त्यास संरक्षण दुप्पट करण्याची परवानगी देत ​​नाही.

“मग त्यांना एक-एक वर जाण्याची संधी मिळते आणि तेच त्यांना आवडते जुळणीसारखे असते.”

वॉल्टनने विचार केला की लेकर्स नाटकाच्या दोन प्रकारांमध्ये संतुलन शोधू शकतात, कारण संघाला अधिक पास करण्यास सांगणे आवश्यक नाही. त्यांना फक्त योग्य मार्गाने जाण्यासाठी आणि उर्वरित स्वतःची काळजी घेण्यास सांगण्यासारखे आहे.

“आपण वेगाने खेळत असल्यास आणि आपण ते पुढच्या खुल्या व्यक्तीकडे हलवत आहात, विशेषत: ज्या पद्धतीने अनेक रंगांनी ते पेंट लोड करते तेथे आपले रक्षण करतात, आपल्याकडे खुले सहकारी असतील. जर आपण ते पकडले आणि आपण उघडले तर ते उडते, आणि जर आपण तसे केले नाही तर दुसर्या कोणाकडे ते हलवा, “वाल्टन म्हणाला. “अशा प्रकारे खेळणे सुरू ठेवा इतर संघाच्या बचावावर दबाव आणतो.”

आणि जर लेकर्स वीज-द्रुत, सममूल्य पार पाडण्यापासून बचाव करू शकतील आणि जेम्सची स्वत: ची ब्लडगॉयनिंग जागा तयार करण्यासाठी पेंटमध्ये धावत असेल तर ते कदाचित शक्य तितक्यापेक्षा अधिक धोकादायक आक्रमक संघ बनू शकतात. या कारणास्तव, जेम्ससह बाहेर पडल्यास ते पुढे चालू ठेवू शकतात आणि परत येताना शैली खेळण्याच्या बाबतीत ते मध्यभागी शोधू शकतात हे पाहण्यासारखे आहे.

इतर कोट्सना लक्षात घेतल्याशिवाय सर्व कोट्स प्रथमच प्राप्त होतात. लेकर्सच्या अधिक भाषणासाठी, आयट्यून्स , स्पॉटिफी , स्टिचर किंवा Google पॉडकास्टवर सिल्वर स्क्रीन आणि रोल पॉडकास्ट फीडची सदस्यता घ्या . सर्व आकडेवारी प्रति NBA.com आणि बास्केटबॉल- Reference.com . आपण ट्विटरवर हॅरिसन @hmfaigen वर अनुसरण करू शकता .

Comments are closed.