सरीरिमाला मंदिरमध्ये प्रवेश केल्यानंतर 2 महिलांनी निषेध केला
सरीरिमाला मंदिरमध्ये प्रवेश केल्यानंतर 2 महिलांनी निषेध केला
January 2, 2019
फडफडलेल्या मेघालय खनिकरांच्या बचावासाठी सुप्रीम कोर्टाने सुनावणी सुनावली
फडफडलेल्या मेघालय खनिकरांच्या बचावासाठी सुप्रीम कोर्टाने सुनावणी सुनावली
January 2, 2019

उत्तर प्रदेशमध्ये भयानक पशुधन हाताळण्यासाठी योगी सरकारचा विचार “गाय सेस” आहे का?

उत्तर प्रदेशमध्ये भयानक पशुधन हाताळण्यासाठी योगी सरकारचा विचार “गाय सेस” आहे का?

जिल्हा पोलीस प्रमुखांच्या निर्देशानंतर अलीगढमधील पोलिस ठाण्यांनी गायींना आश्रय दिला आहे.

लखनऊ:

उत्तर प्रदेशातील गायींमध्ये सरकारी बांधकाम करणारे राज्य असतील, परंतु उत्पादनांवर व इतर खात्यांवर “गो-कल्याणकारी” उपकर म्हणून खर्च होईल.

पाश्चिमात्य उत्तर प्रदेश ओलांडलेल्या एका भूकंपाच्या धडपड्यावरील एक आठवड्याच्या निषेधार्थ मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या कॅबिनेट बैठकीत उत्पादनाच्या वस्तूंवर 0.5 टक्के सेस लागू करण्याचा निर्णय घेतला गेला. यात अल्कोहोलही असू शकते.

त्याच सेसवर सरकारी एजन्सींकडून एकत्रित टोलवर शुल्क आकारले जाईल, उदाहरणार्थ, राज्य सरकारच्या एजन्सीने बनविलेल्या आणि संचालित केलेल्या आग्रा-लखनऊ एक्सप्रेसवे रस्त्यावर. राज्यभरात मंडी परिषदेवर लागू करण्यात आलेल्या एक टक्का टक्केवारी सरकारने दुप्पट केली आहे.

सरकारने सेस गोळा करून सरकारकडून किती पैसे कमविण्याची अपेक्षा केली आहे याबद्दल अंदाज नाही, परंतु सरकारच्या स्त्रोतांनी उत्तर प्रदेशमधील गावांमध्ये अडकलेल्या माशांच्या समस्या हाताळण्यास मदत केली आहे. गाय आश्रयस्थानासाठी सरकारने स्थानिक संस्थांना 100 कोटी रूपये मंजूर केले आहेत.

गेल्या आठवड्यात, पश्चिम उत्तर प्रदेशच्या अलीगढ आणि फिरोजाबाद जिल्ह्यामधील किमान दोन गावातील लोक गोळीबाराच्या भोवती फिरले आणि त्यांना त्यांच्या शाळांमध्ये सरकारी शाळांमध्ये बंद केले आणि प्रशासनास प्राण्यांबद्दल काहीतरी करायला न जुमानता वर्गास काम करण्यास नकार दिला.

अलीगढमधील विचित्र मोहिमेत, पोलिस ठाण्याने दिशानिर्देशानंतर पोलिस ठाण्यांनी गायींना आश्रय दिला आहे.

i8bqkbf8

“सरकार आधीच या समस्येचे निवारण करीत आहे आणि अलीकडेच अलीगढमध्ये अनेक शेड बांधण्यात आले आहेत, परंतु कायदा व सुव्यवस्था समस्या देखील तयार केली जात आहेत. म्हणूनच मला असे सांगण्यात आले की सहकारी पोलिस अधिकार्यांनी प्रत्येक पोलिस स्टेशनने गायींची काळजी घेणे सुरू केले पाहिजे आणि तो एक सकारात्मक संदेश पाठवेल, म्हणूनच आम्ही हे करायला सुरूवात केली आहे, “असे अलीगढचे पोलिस प्रमुख के. के. साहनी यांनी सांगितले.

गेल्या वर्षी उत्तर प्रदेशमध्ये योगी आदित्यनाथ सरकारचा प्रभारी म्हणून गोव्याच्या तस्करी आणि बेकायदेशीर कत्तलखान्यांकडे कठोर परिश्रम झाले होते. उपलब्ध आकडेवारी उपलब्ध नसली तरी, विविध जिल्ह्यांमधील पुरावापूर्ण पुरावा असे दर्शविते की, संपूर्ण गावातील गावकरी वयोमानित पशूंना सोडून देत आहेत.

Comments are closed.