ख्रिश्चन पुलिस्टिक सर्वात महाग अमेरिकन सॉकर प्लेयर ऑफ ऑल टाइम – हफपोस्ट
ख्रिश्चन पुलिस्टिक सर्वात महाग अमेरिकन सॉकर प्लेयर ऑफ ऑल टाइम – हफपोस्ट
January 2, 2019
सरीरिमाला मंदिरमध्ये प्रवेश केल्यानंतर 2 महिलांनी निषेध केला
सरीरिमाला मंदिरमध्ये प्रवेश केल्यानंतर 2 महिलांनी निषेध केला
January 2, 2019

राफले करारांवर सुप्रीम कोर्टाच्या निर्णयाच्या आढावा घेतल्या गेलेल्या माजी केंद्रीय मंत्र्यांनी

राफले करारांवर सुप्रीम कोर्टाच्या निर्णयाच्या आढावा घेतल्या गेलेल्या माजी केंद्रीय मंत्र्यांनी

माजी केंद्रीय मंत्र्यांनी राफले करारांवर सुप्रीम कोर्टाच्या निर्णयाचा आढावा घेतला. Https://indianexpress.com/article/india/petitioners-prashant- यशवंत-शौर्य -फ्राफेल- डीडल-डेव्हिक्ट-रिलेटेड-अपोन-सेंटर-इन्स्टॉर्क्ट -क्लेम्स -मोव्ह- एससी-पुनरावलोकन-5516060 /

माजी केंद्रीय मंत्री अरुण शौरी आणि यशवंत सिन्हा यांच्यासमवेत वकील प्रशांत भूषण यांनी नवी दिल्ली येथे (अमित मेहरा यांच्या फोटोचे छायाचित्र)

राफाले सेनानी जेट डीलवरील 14 डिसेंबरच्या निर्णयाची समीक्षा करण्यासाठी माजी केंद्रीय मंत्री यशवंत सिन्हा आणि अरुण शौरी व वकील प्रशांत भूषण यांनी बुधवारी सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली. न्यायालयाने आरोप केला की न्यायालयाने केंद्राने केलेल्या “चुकीच्या दाव्यांवर” अवलंबून आहे.

काँग्रेसच्या भूमिकेनंतर राफलेच्या मुद्द्यावर लोकसभेवर चर्चा होईल आणि या सौद्यावर चर्चा करण्यासाठी राजी होईल. यापूर्वी काँग्रेसने लोकसभेत कार्यवाहीस अडथळा आणला होता. या करारांची चौकशी करण्यासाठी संयुक्त संसदीय समितीची मागणी केली होती.

आज त्यांच्या पुनरावलोकन याचिकेत, याचिकाकर्त्यांनी आरोप केला की “सर्वोच्च न्यायालयात” सीलबंद कव्हरमध्ये दिलेल्या एका अप्रमाणित नोटमध्ये सरकारने केलेल्या पश्चात चुकीच्या दाव्यांवर अवलंबून आहे. खुल्या न्यायालयात याचिका ऐकण्याची मागणी त्यांनी केली आहे.

14 डिसेंबर रोजी सर्वोच्च न्यायालयाने फ्रान्सच्या 36 राफाळे जेट्सच्या खरेदीमध्ये अनियमितता दर्शविणार्या सर्व पीआयएलला खारिज केले होते.

Comments are closed.