सोहराबुद्दीन प्रकरणः योगी आदित्यनाथ सांगतात, काँग्रेसने अमित शहा तयार करण्यासाठी सीबीआयचा गैरवापर केला
सोहराबुद्दीन प्रकरणः योगी आदित्यनाथ सांगतात, काँग्रेसने अमित शहा तयार करण्यासाठी सीबीआयचा गैरवापर केला
January 2, 2019
राफलेवर राहुल गांधींवर मोदींवर हल्ला टाइम्स ऑफ इंडिया – अरुण जेटली यांनी खोटे बोलण्यावर आरोप केला
राफलेवर राहुल गांधींवर मोदींवर हल्ला टाइम्स ऑफ इंडिया – अरुण जेटली यांनी खोटे बोलण्यावर आरोप केला
January 2, 2019

राफेल करार: गोवा मंत्री म्हणतात की कॉंग्रेसने खेळलेला ऑडिओ क्लिप 'शिकलेला' आहे, चौकशीची मागणी आहे

राफेल करार: गोवा मंत्री म्हणतात की कॉंग्रेसने खेळलेला ऑडिओ क्लिप 'शिकलेला' आहे, चौकशीची मागणी आहे

गोवाचे आरोग्यमंत्री विश्वजित राणे यांनी सोमवारी सांगितले की, सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवरील व्हायरल व्हायला लागलेला ऑडिओ संभाषण आणि ते म्हणाले की गोवाचे मुख्यमंत्री मनोहर पर्रिकर यांनी आपल्या बेडरूममध्ये राफेल सौदावर फायली संचयित केल्या होत्या.

पणजी येथे पत्रकार परिषदेत, श्री. राणे, माजी काँग्रेस नेते, पर्रिकर यांनी 2017 मध्ये आत्मविश्वासाने मतदान केल्यानंतर लगेचच भाजपकडे वळले होते, असे म्हटले होते की सत्तेच्या दरम्यान पॉवर गेममध्ये त्यांचा उपयोग केला जात होता आणि विरोधी पक्ष.

“निवडणुकीत कॉंग्रेस इतकी निराश दिसली आहे की, इतके कमी झाले की मी मुख्यमंत्री पर्रीकर यांना राज्य पोलिसांच्या मदतीने तसेच केंद्रीय एजन्सीना आवश्यक ऑडिओ संभाषणाचे स्त्रोत तपासण्यासाठी मदत करण्यास सांगितले आहे, गेल्या 16 महिन्यांपासून त्यांना कॉंग्रेसकडून “बलात्कार” देण्यात आला आहे.

“व्हायरल जाणारा व्हिडिओ शिकलेला आहे. मी मुख्यमंत्र्यांना डीजीपीला याची चौकशी करण्यासाठी निर्देशित करण्यास सांगितले आहे. पर्रीकर यांनी राफलेबद्दल बोलले तेव्हा कधीही असे नव्हते. मी त्यांच्याशी भेटेन. मी भाजपाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष अमित शहा ऑडिओ तपासण्यासाठी, “तो म्हणाला.

तथापि, श्री. पर्रिकर यांनी बुधवारी ट्विट केले की, ऑडिओ क्लिप हे तथ्य निर्माण करण्यासाठी काँग्रेस पक्षाकडून “एक कटू प्रयत्न” आहे आणि अशा प्रकारचे चर्चा झालेली नाही.

राफले यांच्यावरील सुप्रीम कोर्टाच्या निर्णयामुळे त्यांच्या खोटेपणाबद्दल उघड झाल्यानंतर कॉंग्रेस पक्षाद्वारे जारी करण्यात आलेल्या ऑडिओ क्लिपची सत्यता निर्माण करण्याचा हा अत्यंत कटू प्रयत्न आहे. कॅबिनेटमध्ये किंवा इतर कोणत्याही बैठकीत असे कोणतेही चर्चा झाले नाही, असे श्री. पर्रीकर यांनी ट्विट केले.

श्री. राणे यांनी सांगितले की त्यांनी भाजपच्या आघाडीच्या नेत्याशी बोललो आणि त्यांना सांगितले की ते कोणत्याही तपासणीला सहकार्य करतील.

“ते [काँग्रेस] रफेलला संवेदना देण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. केंद्रीय एजन्सींनी ऑडिओची तपासणी केली पाहिजे ज्यामुळे या गोष्टी बाहेर येतील.” या विषयावर चर्चा करण्याचा कोणताही प्रश्न नाही.

श्री. राणे यांनी अलीकडेच डॉक्टरिंग ऑडिओमध्ये वापरल्या जाणा-या हाताळणीविषयी देखील सांगितले.

“मी कधीही राजकारणी म्हणून कोणाबरोबरही अनौपचारिक संभाषण केले नाही; काँग्रेस मला लक्ष्य करीत आहे कारण ते मला धमकी म्हणून पाहतात. हे माझे, कॅबिनेट आणि श्री पर्रीकर यांच्यात दडपण निर्माण करण्याचा प्रयत्न आहे.”

“श्री. पर्रीकर यांनी सचिवालयात [मंगळवारी] काँग्रेसला नकार दिला आहे,” असे ते म्हणाले.

मंगळवारी चार महिन्यांत श्री. पर्रीकर मंगळवारी राज्य सचिवालय गेले.

काँग्रेसने पूर्वी भूतकाळात आरोप केला होता की, पंतप्रधानांनी राफले यांच्या करारावर स्वाक्षरी केल्याचे संरक्षण मंत्री होते तेव्हा पर्रीकर आणि प्रगत अग्नाशयी कर्करोगाने ग्रस्त असलेले मुख्यमंत्री कथितपणे ” राफलेच्या विवादांसंबंधित फायलींसह पंतप्रधान “ब्लॅकमेलिंग”.

Comments are closed.