राफले करारांवर सुप्रीम कोर्टाच्या निर्णयाच्या आढावा घेतल्या गेलेल्या माजी केंद्रीय मंत्र्यांनी
राफले करारांवर सुप्रीम कोर्टाच्या निर्णयाच्या आढावा घेतल्या गेलेल्या माजी केंद्रीय मंत्र्यांनी
January 2, 2019
उत्तर प्रदेशमध्ये भयानक पशुधन हाताळण्यासाठी योगी सरकारचा विचार “गाय सेस” आहे का?
उत्तर प्रदेशमध्ये भयानक पशुधन हाताळण्यासाठी योगी सरकारचा विचार “गाय सेस” आहे का?
January 2, 2019

सरीरिमाला मंदिरमध्ये प्रवेश केल्यानंतर 2 महिलांनी निषेध केला

सरीरिमाला मंदिरमध्ये प्रवेश केल्यानंतर 2 महिलांनी निषेध केला

पठाणमथिट्टा येथील सारारिमाला मंदिरात प्रवेश केल्यानंतर 40 व 40 मधील दोन महिलांनी बुधवारी केरळमध्ये बीजेपी आणि इतर गटांनी निषेध केला. आंदोलनकर्त्यांनी दुकाने बंद करून बर्याच ठिकाणी रस्ते रोखले.

भारतीय जनता पक्षाच्या एका मेळाव्याने सांगितले की, भगवान अयप्पा यांना समर्पित मंदिरातील प्रार्थनेनंतर काळा काळ झाला होता, राज्य राजधानी तिरुवनंतपुरम मधील राज्य सचिवालयच्या बाहेर हिंसक झाले. वृत्तसंस्था एएनआयने भाजपच्या महिला मोर्चाच्या पाच सदस्यांना पोलिसांनी सचिवालयमध्ये प्रवेश करण्यापासून रोखले होते.

पोलिसांच्या संरक्षणाखाली सबरीमाला मंदिरात महिला प्रवेशाविरोधात दोन दिवसीय निषेधाची मागणी भाजपने केली आहे. राज्यसभेचे अध्यक्ष पी. एस. श्रीधरन पिल्लई यांनी भक्तांना पूर्वीच लोकशाही माध्यमांद्वारे आपला निषेध नोंदविण्यास आणि त्यांचे निषेध नोंदविण्यास सांगितले नव्हते.

सबरीमाला थेट अद्यतने

अनेक मंदिर कार्यालये बंद आहेत आणि काही भक्त पहाटेच्या टेकडीच्या दिशेने जात आहेत आणि तीर्थयात्रेची पवित्रता खंडित केलेली आहे.

वॉच |

गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये सुप्रीम कोर्टाच्या नंतर मंदिरातील प्रार्थनेसाठी बिंदू, वकील आणि कार्यकर्ते कनकदुर्ग हे सर्वप्रथम स्त्रियांना मंदिरात प्रवेश करण्यापासून 10 ते 50 दरम्यान मासिक पाळीच्या महिला किंवा मुलींवर बंदी उठविण्यास सांगतात.

मुख्यमंत्री पनाराय विजयन यांनी बिंदु व कनकदुर्ग मंदिरांत प्रवेश केला याची पुष्टी केली. “पूर्वी, अपुर्या सुरक्षेमुळे त्यांचे ट्रेक खराब झाले होते. त्यांना संरक्षण देण्यासाठी पोलीस बांधील आहेत, असे विजयन म्हणाले.

लॉर्ड अयप्पाला बलिदान देणार्या मंदिराचे शुद्धीकरण करण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी महिला प्रवेशाच्या पुष्टीनंतर मंदिर प्रशासनाने मंदिराचे दरवाजे बंद केले. शुद्धिकरण विधी नंतर ते पुन्हा उघडले गेले.

काही तासांनंतर, त्रावणकोर देवस्वम मंडळाने मंदिर बंद करण्यासाठी तांत्रिक (पुजारी) विरुद्ध कारवाई केली.

“मंदिर बंद करण्याचा निर्णय आम्हाला माहित नाही. आम्ही त्यांच्याकडून स्पष्टीकरण शोधू, असे टीडीबीचे सदस्य एन. विजयकुमार यांनी सांगितले.

दरम्यान, बर्याच हिंदू संघटनांच्या छत्री संघटना सबरीमाला कर्म समितीने गुरुवारी गुरुवारी केरळ बंद करण्याचा आग्रह केला आहे आणि सरीरिमाला आणि इतर मंदिरामध्ये पैशांचे योगदान न देण्यास भक्तांना सांगितले आहे.

सबरीमाला मंदिर आणि त्याचे बेस कॅम्प्स सर्वोच्च न्यायालयाच्या 28 सप्टेंबरच्या निर्णयानंतर निषेध करत आहेत. परराष्ट्रवादी विश्वासू देव अयप्पा, ब्रह्मचारी मानतात, न्यायालयाच्या निर्णयाचा विरोध केला आणि मंदिरात प्रवेश करण्याचा प्रयत्न करणार्या दर्जन स्त्रियांना थांबवले.

प्रथम प्रकाशित: जानेवारी 02, 201 9 12:23 IST

Comments are closed.