मेझू एम 9 नोट 48-मेगापिक्सेल कॅमेरासह, स्नॅपड्रॅगन 675 एसओसी टीएनएएए वर दर्शविला – एनडीटीव्ही
मेझू एम 9 नोट 48-मेगापिक्सेल कॅमेरासह, स्नॅपड्रॅगन 675 एसओसी टीएनएएए वर दर्शविला – एनडीटीव्ही
February 5, 2019
2100 पर्यंत पृथ्वी मे ब्लू कलर लॉस: एमआयटी स्टडी – एनडीटीव्ही
2100 पर्यंत पृथ्वी मे ब्लू कलर लॉस: एमआयटी स्टडी – एनडीटीव्ही
February 5, 2019

अभ्यास: हे नवीन थेरेपी प्रोस्टेट कर्करोग उपचार – डॉक्टर एनडीटीव्हीचे वचन देते

अभ्यास: हे नवीन थेरेपी प्रोस्टेट कर्करोग उपचार – डॉक्टर एनडीटीव्हीचे वचन देते
घर

»

कर्करोग » अभ्यास: या नवीन थेरपीमुळे प्रोस्टेट कर्करोगाचा उपचार होतो

ज्या कर्करोगाचा कर्करोग पुनरुत्थान किंवा पसरतो अशा रुग्णांना अद्याप प्रभावी उपचार नाही, याचा अर्थ असा आहे की या रुग्णांसाठी नवीन उपचारात्मक दृष्टीकोन आवश्यक आहेत.

द्वारा: आयएएनएस अद्ययावतः 5 फेब्रुवारी 201 9 04:14 IST

2-मिनिटे वाचा

Study: This New Therapy Promises Prostate Cancer Treatment

हे नवीन थेरपी अग्नाशयी कर्करोगाचा उपचार करू शकते

प्रयोगशाळेच्या मॉडेलमध्ये बहुतेक ट्यूमर थांबल्यानंतर नवीन जीन थेरपीमध्ये प्रोस्टेट कर्करोगाचा उपचार करण्याची क्षमता असू शकते जे दरवर्षी जगभरात 300,000 मृत्यूचे कारण बनते.

‘शोध आणि नष्ट करणे’ जीन थेरेपीटिक सिस्टमचा वापर दोन प्रकारच्या प्रो ट्यूमरच्या विरूद्ध केला गेला आणि त्यातील अर्धापेक्षा जास्त एक महिन्याच्या कालावधीत गायब झाला. तथापि, हे औषधोपचार सध्या डिलिव्हरी सिस्टमच्या अभावामुळे मर्यादित वापरामध्ये आहे जे निरोगी पेशींना प्रतिकूल दुष्परिणामांशिवाय ट्यूमरकडे निवडून टाकू शकते.

लोक्टोफेरिन नावाच्या लोह वाहणार्या प्रथिनेशी जोडलेल्या ‘शोध आणि नष्ट’ नॅनोमेडिसिनचा विकास झाला आणि या अभ्यासाने प्रोस्टेट कर्करोगाच्या दोन सेल – पीसी -3 आणि डीयू 145 वर लक्ष केंद्रित केले. नॅनोमेडिसिनच्या उपचारांच्या अनियंत्रित प्रशासनाने पीसी-3 ट्यूमरच्या 70 टक्के पूर्णतः लुप्त झाल्यामुळे आणि एक महिन्यापेक्षा जास्त डीयू 145 प्रोस्टेट ट्यूमरचा निष्काळजीपणा झाला, असे ड्रग डिलिव्हरीच्या जर्नलमध्ये प्रकाशित निष्कर्षांवरून दिसून आले.

“केमोथेरपी आणि रेडिओथेरेपीसह काही उपचार हे स्थानिक पातळीवरील ट्यूमरच्या विरूद्ध प्रभावी ठरू शकतात, तरीही त्यांचे कर्करोग पुनरुत्थान किंवा पसरते अशा रुग्णांना अद्याप प्रभावी उपचार नाही.” याचा अर्थ असा आहे की या रुग्णांसाठी नवीन उपचारात्मक दृष्टीकोन त्वरित आवश्यक आहेत, “क्रिस्टीन डफिस म्हणाले, स्कॉटलंडमधील स्ट्रॅथक्लाइड विद्यापीठातील वरिष्ठ व्याख्याता. प्रोस्टेट कर्करोग हा जगातील चौथा सर्वात व्यापक कर्करोग आहे.

(ही कथा एनडीटीव्ही कर्मचार्यांद्वारे संपादित केली गेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयं-व्युत्पन्न केलेली आहे.)

आरोग्यविषयक समस्या, आरोग्य योजना आणि आरोग्यविषयक जीवनशैली, आहार योजना, माहितीपूर्ण व्हिडिओ इ. विषयी तज्ञांच्या सल्ल्यासह टिपा आपल्या आरोग्याच्या सर्व आवश्यकतेसाठी डॉक्टरांटीवी ही एक स्टॉप साइट आहे. आपल्याला आरोग्यविषयक समस्यांविषयी आवश्यक असलेली सर्वात समर्पक आणि अचूक माहिती मिळू शकते. मधुमेह , कर्करोग , गर्भधारणे , एचआयव्ही आणि एड्स , वजन कमी होणे आणि इतर अनेक जीवनशैलीसारख्या आजारांसारखे. आमच्याकडे 350 हून अधिक तज्ञांचा एक पॅनेल आहे जो आम्हाला मौल्यवान इनपुट देऊन सामग्री विकसित करण्यात आणि आरोग्य सेवेच्या नवीनतम जगात आणण्यासाठी मदत करतो.

Comments are closed.