2100 पर्यंत पृथ्वी मे ब्लू कलर लॉस: एमआयटी स्टडी – एनडीटीव्ही
2100 पर्यंत पृथ्वी मे ब्लू कलर लॉस: एमआयटी स्टडी – एनडीटीव्ही
February 5, 2019
'फॉर्चनिट' अकाउंट विलीन करण्यामुळे आम्हाला जवळून क्रॉस-प्ले पॅराडाइझ आणते – गीक
'फॉर्चनिट' अकाउंट विलीन करण्यामुळे आम्हाला जवळून क्रॉस-प्ले पॅराडाइझ आणते – गीक
February 7, 2019

वापरकर्त्यांना सतत वेगवान ब्राउझिंग अनुभव देण्यासाठी – XDA विकसकांना Google Chrome ला “धीमे मोड” मिळू शकेल

वापरकर्त्यांना सतत वेगवान ब्राउझिंग अनुभव देण्यासाठी – XDA विकसकांना Google Chrome ला “धीमे मोड” मिळू शकेल

70% पेक्षा अधिक बाजारपेठेसह, सर्व प्लॅटफॉर्मसाठी Google Chrome निस्संदेह सर्वात लोकप्रिय वेब ब्राउझर आहे. इतके लोक Chrome वापरतात त्या कारणामुळे ते जलद, विश्वसनीय, Google सेवांसह समक्रमित होते, हजारो विस्तार ऑफर करते आणि प्रत्येक संबंधित ऑपरेटिंग सिस्टमवर बरेच काही उपलब्ध आहे. अनुभव आणखी चांगला बनविण्यासाठी, Google वेबसाइट्सच्या कार्यप्रदर्शनात सुधारणा करण्यासाठी सतत कार्यरत आहे. ते नियमितपणे संपीडन अल्गोरिदम आणि डेटा-बचत क्षमता सुधारत आहेत. क्रोम स्टोरीने अजून एक कार्यप्रदर्शन-सुधारित वैशिष्ट्य पाहिले आहे जे वापरकर्त्यांना सतत ब्राउझिंग अनुभव देण्यास सक्षम करते.

Chromium Gerrit मधील नवीन प्रतिबद्धतेने “कधीही धीमे मोड” उघडल्या नाहीत. हे नवीनतम वैशिष्ट्य मोठ्या स्क्रिप्ट अवरोधित करणे आणि फॉन्ट आणि प्रतिमा सारख्या सामग्रीसाठी बजेट सेट करण्याचा उद्देश आहे. वर्णन असे आहे की, “एक प्रायोगिक ब्राउझिंग मोड सक्षम करते जे सतत लोडिंगचा वितरणासाठी संसाधन लोडिंग आणि रीटाइम प्रक्रियेस प्रतिबंधित करते .” उदाहरणार्थ, वैशिष्ट्य जोडल्यानंतर, Google केवळ 200 मिलीसेकंदांपेक्षा कमी अंतरावर स्क्रिप्ट्सना परवानगी देईल. खेळामध्ये येणारे बरेच चलने आहेत:

  • प्रति-प्रतिमा कमाल आकार: 1 एमआयबी
  • एकूण प्रतिमा बजेटः 2 एमआयबी
  • प्रति-शैली पत्रक कमाल आकारः 100 किलोबा
  • एकूण स्टाइलशीट बजेटः 200 किलोबा
  • प्रति-स्क्रिप्ट कमाल आकारः 50 किलोबा
  • एकूण स्क्रिप्ट बजेटः 500 किबा
  • प्रति-फॉन्ट कमाल आकारः 100 किलोबा
  • एकूण फॉन्ट बजेटः 100 किलोबा
  • एकूण कनेक्शन मर्यादा: 10
  • दीर्घ-कार्य मर्यादा: 200 मिली

जेव्हा स्थिर स्थिर चॅनेल तयार होते तेव्हा वर्तमान मूल्ये बदलू शकतात. हे घडेल तेव्हा हे सध्या अज्ञात आहे. त्याच्या प्रारंभिक टप्प्यावर, “कधीही धीमे मोड” केवळ विकास ध्वज म्हणून उपलब्ध होणार नाही. तथापि, बहुतेकदा हे बहुधा डिफॉल्ट पर्याय बनले जाईल.

“क्रोम प्रयोक्त्या कार्ये” डिस्क अक्षम करण्यासाठी, “कॅश साफ करणे, मेट्रिकचा अहवाल देणे किंवा घटक अद्ययावत करणे” यासाठी वापरल्या गेलेल्या कार्यांचा उपयोग क्रोम स्टोरीमध्ये अद्यापही एक वैशिष्ट्य बद्दलच्या सुचनेत सापडला आहे . प्रतिबद्धतेनुसार ते केवळ वेबसाइट बंद आहे. सध्या, ते वेबसाइटवर चालतात, जे संगणकावर डिस्क, रॅम आणि CPU वापर भरतात.

वैशिष्ट्याच्या अंदाजे रिलीझ तारखेबद्दल सध्या कोणतीही माहिती नाही. ते Chrome च्या पुढील मुख्य आवृत्तीवर तयार करेल की नाही हे आम्ही निश्चित नाही, जे मार्चमध्ये रिलीझ केले जावे.


मार्गे: क्रोम स्टोरी

आपल्या इनबॉक्समध्ये यासारख्या अधिक पोस्ट हव्या आहेत? आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेण्यासाठी आपला ईमेल प्रविष्ट करा.

Comments are closed.