बाल टूथपेस्ट

आपल्या मुलाला त्यांचे ब्रश करणे हे सारखे आहे … ठीक आहे, दात ओढण्यासारखे आहे! आपण त्यांना दांत घासण्याची वेळ येता तेव्हा प्रत्येक सकाळी आणि रात्री ते पूर्णपणे आश्चर्यचकित कसे होतात हे मजेदार नाही का? जसे की त्यांनी असे काहीतरी पकडले नाही की रोज काहीतरी दोनदा करावे लागतात. आपण आपल्या दांभत्यांना दांत ब्रशिंगच्या रूटीनसह मदत करणे आवश्यक आहे अशी अपेक्षा करा. सर्व केल्यानंतर, ते लक्ष वेधून घेणे आणि दारू gnat समन्वय आहेत.

पण एकदा आपल्या मुलांनी वयात ते स्वत: ला करू शकले की, ते एक गोड ठिकाण आहे. ते टूथब्रॅस्ट त्यांच्या दातदुखीवर, अर्ध-विहिरीवर ब्रश करू शकतात आणि त्यांचे तोंड स्वच्छ करू शकतात (आम्ही सिंकमधील टूथपेस्टबद्दल बोलणार नाही). परंतु आपल्या सर्वांनाच यशस्वी दांत-ब्रशिंगचा एक महत्त्वाचा घटक गहाळ आहे आणि यामुळे काही दीर्घकालीन समस्या येऊ शकतात. रोग नियंत्रण आणि बचाव केंद्रात असे म्हटले आहे की बहुतांश मुले मार्गांनी जास्त दांतपेठा वापरत आहेत. आपण विचार करणार नाही की साफसफाईचा एजंट खूपच वाईट असेल, परंतु जेव्हा टूथपेस्ट येतो तेव्हा कमी निश्चितच कमी होते.

द अमेरिकन डेंटल असोसिएशन (एडीए), द अमेरिकन अॅकॅडमी ऑफ पेडियाट्रिक्स (एएपी), अमेरिकन एकेडमी ऑफ पेडियाट्रिक डेंटीस्ट्री (एएपीडी) आणि सीडीसी शिफारस करतात की त्यांच्या दातदुखीवर मुले वाटाघाटी आकाराच्या टूथपेस्ट पेक्षा जास्त वापरू नयेत. परंतु बहुतेक मुले जास्त वापरत आहेत. सीडीसीच्या एका अहवालानुसार, तीन ते सहा वयोगटातील सुमारे 40% मुले टूथपेस्टच्या डोकेदुखीवर अर्ध्या डोक्यावर लोड करतात. पण त्यात काय चूक आहे? ठीक आहे, टूथपेस्ट मधील फ्लोराइड फायदेशीर आहे (उदाहरणार्थ, गुहाचे रोखण्यासाठी आणि दात बळकट करण्यास मदत करते) परंतु यामुळे काही नुकसान होऊ शकते. जेव्हा लहान मुले जास्त प्रमाणात फ्लोराइड घेतात तेव्हा ते कायमचे दात विकृती आणि विष्ठा निर्माण करतात.

म्हणूनच आपले किडोज त्यांच्या दांडिलांवर फक्त मटार आकाराचे टूथपेस्ट वापरत असल्याचे सुनिश्चित करा. तसेच, खात्री करा की ते दररोज दिवसातून दोन वेळा ब्रश करत आहेत, फ्लोराइड असलेल्या टूथपेस्टसह. सीडीसीने असेही पाहिले की सुमारे 80% मुले खूप उशीर झाल्याने ब्रशिंग सुरू करतात – प्रथम दांत विरघळल्यानंतरच ब्रशिंग सुरू होते. त्यामुळे आपले मुल त्यांच्या स्वत: च्या दात घासण्याइतके जुने असले तरी असे वाटते की आपल्याला भविष्यासाठी अद्यापही गुणवत्ता नियंत्रण करावे लागेल.

पुढे वाचा: मुलांनी प्रथम बाळ दांत गमावण्याची अपेक्षा पालकांना होऊ शकतात तेव्हा बालचिकित्सक दंतचिकित्सक प्रकट होते

मित्रांचा गट

गर्लफ्रेंड्सचा क्लोज ग्रुप ग्रुप करियर अॅडव्हान्समेंटसाठी महत्वाचा असू शकतो

पालकांमध्ये अधिक