बॉर्डर डीलवर स्वाक्षरी करण्यासाठी डोनाल्ड ट्रम्प तयार, बंद होणारी शटडाउन: अहवाल
बॉर्डर डीलवर स्वाक्षरी करण्यासाठी डोनाल्ड ट्रम्प तयार, बंद होणारी शटडाउन: अहवाल
February 14, 2019
फ्रोजन 2 – Stuff.co.nz साठी डिस्नेने प्रथम ट्रेलरचा अनावरण केला
फ्रोजन 2 – Stuff.co.nz साठी डिस्नेने प्रथम ट्रेलरचा अनावरण केला
February 14, 2019

केजरीवाल यांच्या मेळाव्यात, ममता, मोदी सरकार बाहेर फेकण्यासाठी डावपेच सामील झाले

केजरीवाल यांच्या मेळाव्यात, ममता, मोदी सरकार बाहेर फेकण्यासाठी डावपेच सामील झाले
दिल्लीतील जंतर मंतर येथे विरोधी पक्षांच्या नेत्यांनी ‘डिटेक्टरेटशिप काढा, लोकशाही जतन करा’ या सभेत एकत्रित व्हा. प्रेम नाथ पांडे यांनी व्यक्त केलेला फोटो.

पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी कोलकातामध्ये ‘विरोधी एकता’ रॅली घेतल्यानंतर तीन आठवड्यांपूर्वी राजकीय स्पेक्ट्रममधील अनेक विरोधी नेते नवी दिल्लीच्या जंतर मंतरमध्ये बुधवारी मेळाव्यासाठी उतरले. अरविंद केजरीवाल यांनी ‘ आड डिक्टोरेटशिप, सेव डेमोक्रेसी’ नामक आम आदमी पार्टी (एएपी) यांच्या नेतृत्वाखालील रैली पाहिली. भाजप नेत्यांना “लोकशाहीचा धोका” असे संबोधून राजकीय नेत्यांनी येताना पाहिले आणि आगामी निवडणुकीत ते पराभूत केले पाहिजे.

तृणमूल काँग्रेसचे प्रमुख ममता बॅनर्जी, टीडीपीचे अध्यक्ष एन. चंद्रबाबू नायडू, नॅशनल कॉन्फरन्सचे फारूक अब्दुल्ला आणि सीपीआय (एम) सीताराम येचुरी यांच्यासह अनेक विरोधी नेते उपस्थित होते. काँग्रेसने त्यांचा पाठिंबा वाढविला.

संसदेत निवडून घेतलेले नेते म्हणून आज पंतप्रधानांचे शेवटचे दिवस आहे, असे लोकसभेच्या सदस्यांनी सांगितले
मरतात “प्रत्येकजण गब्बर सिंग घाबरतो. त्यापैकी दोन आहेत (पंतप्रधान नरेंद्र) मोदी आणि (भाजपचे अध्यक्ष अमित) शहा, “ती म्हणाली.

“विरोधी पक्ष राष्ट्रीय पातळीवर एकत्रितपणे लढतील,” असे बॅनर्जी यांनी सांगितले.

काँग्रेसचे राज्य एकट्या टीएमसीच्या विरोधात दडपण आणि नाखुशीने लढत आहे, अशी टीका करताना बॅनर्जी म्हणाले की, राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखालील पक्ष तीन राजस्थान राज्यांमध्ये मजबूत आहे, तर त्यांनी पश्चिम बंगालमधील आपल्या पक्षाच्या मतांमध्ये कट करू नये.

“आम्ही छत्तीसगढ, मध्यप्रदेश आणि राजस्थानमध्ये मजबूत असलो तर आपण तेथे लढले पाहिजे. परंतु आपण जिथे मजबूत आहोत, भाजपला विजय मिळवू देऊ नका. मी भाजपा, सीपीएम आणि कॉंग्रेसशी लढायला जातो कारण बंगालमध्ये हे तीनही पक्ष एकत्रितपणे लढतात. जरी आपण समजू शकतो, तरी ते मते हस्तांतरित करत नाहीत. मी याचा वापर केला आहे. मी घाबरलो नाही. ते किती लढतात, मला 42 पैकी 42 मिळतील, “ती म्हणाली.

दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी संविधान वगळण्याचा आणि लोकशाहीचा नाश करण्याचा प्रयत्न करीत असल्याची टीका पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यावर केली आहे. केजरीवाल यांनी आरोप केला आहे की मोदी सरकारने गेल्या चार वर्षात भ्रष्टाचारविरोधी शाखा “ताब्यात घेतली” आहे.

“दिल्ली आणि कोलकाता घेण्याचा कोण स्वप्न आहे? पाकिस्तानचे पंतप्रधान, “केजरीवाल यांनी उपहासाने म्हटले.

आंध्रप्रदेशचे मुख्यमंत्री एन. चंद्राबाबू नायडू यांनी पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांना विपक्षी सभेत शुभेच्छा दिल्या. प्रेम नाथ पांडे यांनी व्यक्त केलेला फोटो.

या सभेसाठी हजारो भाजप विरोधी नेते उपस्थित होते. “तानाशाही हटो लोकतंत्र बचाओ” सारख्या घोषणापत्रांनी ठराव केला. लोक बीआर अम्बेडकरच्या मोठ्या पोस्टर्स देखील घालत होते.

केंद्रात नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारवर चर्चा करताना माकपचे नेते डी. राजा यांनी सांगितले की, संविधान भाजपच्या हल्ल्यात आहे आणि संसदेची कमतरता कमी केली गेली आहे आणि मोदींच्या अधीन त्याची भूमिका कमी करण्यात आली आहे. सत्ताधारी भाजपा संविधान आणि लोकशाहीचा धोका आहे. तो पराभूत झाला पाहिजे, “तो म्हणाला.

दिल्लीचे मुख्यमंत्री माकपचे सीताराम येचुरी आणि जनता दलचे नेते शरद यादव यांचे स्वागत करतात. (स्त्रोत: आप / ट्विटर)

सीपीआय (एम) नेते सीताराम येचुरी यांनी आरोप केला की भाजप भाइयोंविरूद्ध बांधवांना दुपारच्या राजकारणाचा प्रचार करीत आहे. “चांगल्या सरकारसाठी या सरकारची जागा घेण्याची गरज आहे. देशाला वाचवण्यासाठी हे चौकीदार काढले पाहिजे, “असे ते म्हणाले.

“भाजप कौरव सेनेसारखी आहे पण पांडव (विरोधी) त्यांना पराभूत करेल आणि देशाला वाचवेल,” असेही ते म्हणाले.

समाजवादी पक्षाचे राम गोपाल यादव, आपचे संजय सिंह, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे शरद पवार आणि एलजेडीचे प्रमुख शरद यादव यांचा समावेश होता.

समाजवादी पक्षाचे नेते राम गोपाल यादव म्हणाले की, 201 9 मध्ये उत्तर प्रदेश एक महत्त्वाची भूमिका बजावेल आणि उत्तर प्रदेशमध्ये भाजप आपले खाते उघडणार नाही, असा दावा त्यांनी केला.

उत्तर प्रदेशमध्ये एसपी-बीएसपी-आरएलडी गठबंधन “परिस्थिती निर्माण करेल”, असे सांगून मोदी यांना आगामी लोकसभा निवडणुकीत लढण्यासाठी वाराणसीव्यतिरिक्त आणखी एक जागा मिळेल.

ते म्हणाले की, या विरोधी पक्ष देशाचे संरक्षण करतील आणि भाजपचे लोकशाही वाचतील.

“सर्व लोकशाही संस्था आक्रमण करीत आहेत,” त्यांनी आरोप केला, “आम्हाला घटकांची ओळख करण्याची गरज आहे, जे भाजपाबरोबर भागीदारीत केजरीवाल आणि ममता सरकार कमकुवत करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत.”

त्यानंतर नवी दिल्लीत राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्या घरी झालेल्या मेळाव्याच्या बैठकीनंतर विरोधी पक्षनेतेही भेटले. काँग्रेसचे अध्यक्ष राहुल गांधी म्हणाले की, त्यांच्यात “रचनात्मक बैठक” आहे ज्यामुळे त्यांनी आगामी लोकसभा निवडणुकीत नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील केंद्रीय सरकारला पराभूत करण्यासाठी एकत्र येण्याचे ठरविले.

Comments are closed.