अभ्यासानुसार व्हिटॅमिन डी दम्यावर नियंत्रण ठेवण्यास मदत करू शकते – टाइम्स नाऊ
अभ्यासानुसार व्हिटॅमिन डी दम्यावर नियंत्रण ठेवण्यास मदत करू शकते – टाइम्स नाऊ
March 10, 2019
रोगाच्या प्रकोपांमुळे अमेरिकेच्या बंदिस्त केंद्रामध्ये 2,000 हून अधिक प्रवासी वाहतूक केले गेले – रॉयटर्स इंडिया
रोगाच्या प्रकोपांमुळे अमेरिकेच्या बंदिस्त केंद्रामध्ये 2,000 हून अधिक प्रवासी वाहतूक केले गेले – रॉयटर्स इंडिया
March 10, 2019

आपण दररोज किती चरबी, साखर, उत्पादन आणि धान्य खातो यावर एक त्रासदायक बाजूने बाजूने पाहता येते – वि.

आपण दररोज किती चरबी, साखर, उत्पादन आणि धान्य खातो यावर एक त्रासदायक बाजूने बाजूने पाहता येते – वि.
food eating पीटर मॅकडीर्मिड / गेट्टी प्रतिमा
  • जगात खाण्यासाठी पुरेसे अन्न आहे, परंतु दुर्दैवाने, योग्य प्रकार नाही .
  • दररोज आम्ही पुरेसे ताजे फळे आणि भाज्या मिळत असताना जास्त प्रमाणात साखर खात आहोत आणि खूप धान्य खात आहोत.
  • समस्या एक भाग आहे की लोक खरोखर आवश्यक असलेल्या पोषक पुरेसे पोषक उत्पादन करत नाही.

आम्ही निश्चितपणे एकूणच खाण्यासाठी पुरेसे मिळवत आहोत – ही केवळ योग्य सामग्री नाही.

अमेरिकेत आज 1 9 70 च्या दशकात त्यांनी 20 टक्क्यांनी वाढ केल्यापेक्षा दररोज 400 कॅलरींचा वापर केला. शेतकऱ्यांनी आणि अन्न उत्पादकांनी देखील गोष्टींचा नाश केला आहे. जगभरात, प्रत्येक व्यक्तीस उपलब्ध असलेल्या कॅलरींची संख्या गेल्या 50 वर्षांत जवळपास एक तृतीयांश (28%) इतकी वाढली आहे. विशेषतः, जगासाठी जनावरांची भूक वाढली आहे: 1 9 80 च्या दशकाच्या मध्यात खाणार्या मांसच्या 67 पौंडांवरील नाट्यमय वाढीमुळे दरडोई जागतिक खपत प्रति वर्ष सुमारे शंभर पौंड वाढली आहे.

परंतु आम्ही हळूहळू फळे, भाज्या आणि बदलत आहोत

ऑलिव तेल, लोणी आणि मासे यांसारखे चांगले चरबी

स्वस्त, मोठ्या प्रमाणात उत्पादित पर्यायांसह. आणि याचा आमच्या वाइटलाइन्स आणि दीर्घकालीन आरोग्यावर परिणाम होत आहे.

एचएसबीसीच्या नवीन अहवालात तात्काळ आणि स्वस्त खाद्यपदार्थांमध्ये प्रवेश केल्याने जागतिक खाद्यान्न पध्दती बदलल्या आहेत आणि बहुतेक मध्य-उत्पन्न देशांमधे, विशेषत: मध्य पूर्वेकडील आणि उत्तर आफ्रिकेमध्ये कुपोषण आणि वजन व लठ्ठपणाचा दुहेरी भार सहन करणे शक्य झाले आहे.” .

अहवाल जगभरातील 45 श्रीमंत आणि मध्यम उत्पन्न मिळणार्या देशांच्या डेटावर आधारित आहे आणि डॉक्टर आणि पोषक तज्ञांच्या शिफारशीनुसार आदर्श व्यक्ती रोजच्या रोज जे खातो ते तुलना करते. ते कसे थांबते ते येथे आहे:

what we should eat versus what we actually do food servings graphic शैयान गॅल / बिझिनेस इनसाइडर

अर्थात, वरील प्लेटवरील उदाहरण आयटम प्रतीकात्मक आहेत. (निरोगी राहण्यासाठी आपल्याला प्रत्येक दिवस किंवा खाली पाच अंड्यांचा संपूर्ण एवोकॅडो खाण्याची गरज नाही असे पोषण तज्ञांनी कधीही सूचित केले नाही.) हे चित्र आपल्या शरीराच्या सामान्य गरजेच्या दृश्यास्पद स्वरुपाच्या रूपात दर्शविलेले आहे: एका अॅव्होकॅडोमध्ये चरबीची रक्कम कशी असते याबद्दल उदाहरणार्थ, आपल्या शरीराला एका दिवसात शक्ती देणे आवश्यक आहे. आणि आपल्याला काहीच साखर मिळत नाही.

हे लक्षात ठेवणे महत्त्वाचे आहे की बर्याच निरोगी पदार्थांना पोषणविषयक पेटीमध्ये टिकवून ठेवण्यासाठी व्यवस्थितपणे वर्गीकृत केले जाऊ शकत नाही. उदाहरणार्थ, एव्होकॅडो खाणे म्हणजे चरबीशिवाय इतर पोषक घटक मिळवणे हा एक चांगला मार्ग आहे – ते पोटॅशियम, फायबर, व्हिटॅमिन सी आणि बी -6 आणि मॅग्नेशियमसह लोड केले जातात.

एचएसबीसी अहवालाच्या अनुसार, ही समस्या पद्धतशीर आहे, वैयक्तिक नाही: फळे आणि भाज्या केवळ जागतिक खाद्य उत्पादनाच्या 28% आहेत, जरी त्या

कर्करोग-विरोधी आहार

आदर्शतः आपल्या आहारांच्या 40% सारखे बनले पाहिजे.

2018 च्या एका अभ्यासानुसार जगातील “अन्नधान्याचे 12 गोळे, फळे आणि भाज्या 5, तेल आणि चरबी 3, प्रथिनांचे 3, दूध 1 आणि दर दिवशी प्रति व्यक्ती 4 साखर तयार करते.”

आम्हाला त्या साखरच्या कोणत्याही गोष्टीची आवश्यकता नाही आणि ताज्या उत्पादनासह बहुतेक धान्य आणि तेलाची जागा घेण्याची शक्यता आहे.

अमेरिकेत, उदाहरणार्थ, कॉर्न आणि सोयासाठी सबसिडीज हे अन्नधान्य, चिप्स आणि सोडासारखे अस्वस्थ पदार्थ तयार करण्यासाठी स्वस्त बनवतात. यामुळे बर्याच ग्राहकांच्या आहाराचा आधार बनण्यासाठी शर्करा, प्रक्रिया केलेले अन्न (जे कर्करोगाच्या प्रकरणांमुळे आणि खराब आरोग्याशी स्पष्टपणे जोडले जातात) परवानगी देते. आमच्या फास्ट फूडमध्ये देखील मीठ आणि जड आहे ; यूएस मध्ये एक सामान्य जेवण आता जवळजवळ अर्ध्या व्यक्तीच्या दररोज शिफारस केलेल्या कॅलरींचा असतो.

हे आरोग्यासाठी डॉक्टर-शिफारसीय धोरण नाही.

त्याऐवजी, हार्वर्ड हृदयरोगतज्ज्ञ सारा Seidelmann पूर्वी व्यवसाय आतल्या गोटातील सांगितले म्हणून, आपण “वनस्पती आपल्या प्लेट भरा पर्याय करण्यासाठी प्रयत्न करा. – W भोक पदार्थ आणि संपूर्ण धान्य आपल्याला ओळखू शकतात की टी hings करावी.”

Comments are closed.