संशोधकांनी 5 लोकप्रिय अॅप्सची तुलना कॅलरी-मोजणीसाठी केली आहे आणि विजेता स्पष्ट आहे – बिझिनेस इनसइडर इंडिया
संशोधकांनी 5 लोकप्रिय अॅप्सची तुलना कॅलरी-मोजणीसाठी केली आहे आणि विजेता स्पष्ट आहे – बिझिनेस इनसइडर इंडिया
March 10, 2019
निराशाशी संबंधित ई-सिगारेट – मिलेनियम पोस्ट
निराशाशी संबंधित ई-सिगारेट – मिलेनियम पोस्ट
March 10, 2019

डीआर कांगोः इबोला क्लिनिकवर द्वेषपूर्ण हल्ला, संयुक्त राष्ट्राच्या आरोग्य प्रमुखांनी 'सर्वात कमकुवत' सेवा चालू ठेवण्याचे वचन दिले – इंडिबॉल्म्स

डीआर कांगोः इबोला क्लिनिकवर द्वेषपूर्ण हल्ला, संयुक्त राष्ट्राच्या आरोग्य प्रमुखांनी 'सर्वात कमकुवत' सेवा चालू ठेवण्याचे वचन दिले – इंडिबॉल्म्स

न्यूयॉर्क, 10 मार्च (आईबीएनएस): इबोला प्रस्फोटात एक प्राणघातक हल्ला झाला. शनिवारी सकाळी सशस्त्र गटांनी काँगोच्या लोकशाही प्रजासत्ताक (डीआरसी) च्या पूर्वी शहरातील इबोला उपचार केंद्रावर क्रूरपणे हल्ला केला आणि संयुक्त राष्ट्राच्या आरोग्य एजन्सीच्या मुख्य मुख्यालयाच्या कॉलला “उपचार केंद्राचे संरक्षण करण्यासाठी”.

हल्ल्याच्या काही तासांनंतर जागतिक आरोग्य संघटनेचे महासंचालक (डब्ल्यूएचओ), टेड्रोस अदोनोम गेब्रेयसस यांनी मध्यरात्री दौरा केला होता, ज्याचा गेल्या आठवड्यात हल्ला करण्यात आला होता आणि कर्मचाऱ्यांनी आपला खंबीर समर्पण करण्यासाठी आभार मानले.

ते म्हणाले, “आजच्या हल्ल्यात जखमी झालेल्या आरोग्य कर्मचा-यांवर आणि आजच्या हल्ल्यात मरण पावलेल्या पोलिस अधिकाऱ्यांबद्दल विचार करण्यासाठी हे माझे हृदय खंडित करते, कारण आम्ही आरोग्याच्या अधिकारांचे रक्षण करताना मागील हल्ल्यांमध्ये ज्यांनी मृत्युमुखी पडलो त्यांना शोक करणे चालू ठेवले आहे.” येथे लोकांना सेवा देणे सोडून द्या, जगात सर्वात कमजोर कोण आहेत “.

राष्ट्राध्यक्ष, सरकारी अधिकारी, सहकारी संघटना आणि स्थानिक प्रतिसादकर्त्यांसोबत झालेल्या अन्य डब्ल्यूएचओच्या नेतृत्वाखालील आणि अमेरिकेच्या वरिष्ठ अधिकार्यांसह देशभरात तीन दिवसीय मोहिमेचा समारोप झाला. बुटाम्बोमधील भागीदार, अधिकारी व कर्मचारी यांच्या गटाशीही त्यांनी चर्चा केली.

त्यांनी यावर जोर दिला की “हे समुदायाद्वारे आक्रमण होत नाहीत, ते त्यांच्या स्वतःच्या हेतूंसाठी परिस्थितीचे निराशा करणार्या घटकांनी” आयोजित केलेल्या समुदायावर आक्रमण करतात. ”

“इबोला प्रभावित इतर समुदायांप्रमाणे कटवा आणि बटुम्बाचे लोक काळजी घेण्याची आणि जगण्याची संधी मिळविण्यासाठी पात्र आहेत आणि ते पात्र आहेत”, असे त्यांनी सांगितले. “आपल्या प्रियजनांना संक्रमित करताना त्यांच्या घरी दुखणे योग्य नाही, ते आरोग्य कर्मचा-यांना संसर्ग करतेवेळी अपर्याप्त पुनर्वित्तित आरोग्य केंद्रात पीडित नाहीत”.

सावधगिरीच्या चर्चेनंतर, वृत्तसंस्थेच्या अहवालानुसार आरोग्य वर्कर्सांना डझनभर सशस्त्र गटासह प्रवेश देण्यात आला आहे. परंतु उपचार केंद्रावर होणारे हल्ले यामुळे व्हायरस घेण्याची क्षमता टाळते कारण डर लोकांना पळवून लावते.

डब्ल्यूएचओचे अध्यक्ष पुढे म्हणाले की, डब्ल्यूएचओने संयुक्त राष्ट्र आणि स्थानिक पोलिस दलाकडून उपचार केंद्राचे संरक्षण करण्यासाठी विनंती केली आहे आणि त्यांना आणखी समर्थन मिळाले आहे.

इबोला जिंकण्यासाठी, “आम्ही प्रवेशयोग्य सेवा प्रदान करण्याच्या, प्रतिसादाची तटस्थता टिकवून ठेवण्यास आणि सशस्त्र गटांवरील हल्ल्यापासून रुग्णांना आणि कर्मचार्यांना संरक्षण करण्यास एक नाजूक शिल्लक हवेत” असे समजावून सांगितले.

डीआरसीच्या लोकांच्या आरोग्यास सुधारण्यासाठी “प्रकोप संपविण्यासाठी” आणि “डब्ल्यूएचओ” च्या वचनबद्धतेची पुनरावृत्ती करून “जगभरातील विरोधाभासांमधील हे दुविधा आहेत” हे दर्शविणारा हा निष्कर्ष काढला.

प्रतिमा पत: मनसुको / मायकेल अली

Comments are closed.