पवनदृष्ट्या उर्जा नष्ट होते कारण या पुनर्नवीनीकरणीय क्षेत्राद्वारे धोरणातील पक्षाघात कमी होते – द हिंदू
पवनदृष्ट्या उर्जा नष्ट होते कारण या पुनर्नवीनीकरणीय क्षेत्राद्वारे धोरणातील पक्षाघात कमी होते – द हिंदू
March 11, 2019
जेट एअरवेजला पीएनबी – लाइव्हमिंटकडून 2,050 कोटी रुपये कर्ज मिळते
जेट एअरवेजला पीएनबी – लाइव्हमिंटकडून 2,050 कोटी रुपये कर्ज मिळते
March 11, 2019

प्रयागराज पॉवर जनरेशन – लाइव्हमिंटसाठी कमी दरांवर सहमत असल्याची टाटा पॉवरची शक्यता नाही

प्रयागराज पॉवर जनरेशन – लाइव्हमिंटसाठी कमी दरांवर सहमत असल्याची टाटा पॉवरची शक्यता नाही

मुंबई: टाटा पॉवर लिमिटेड प्रयागराज पॉवर जनरेशन कंपनी लिमिटेडच्या प्रस्तावित अधिग्रहणसाठी कमी दराशी सहमत होणार नाही, असे उत्तर प्रदेशातील वीज नियामकांनी सुचविले होते, असे कंपनीच्या कार्यकारी निवेदनात म्हटले आहे.

नियामकांनी अलीकडेच टाटा पॉवरला कोणत्याही संबंधित कर्ज आणि व्याज खर्चाशिवाय प्लांट प्राप्त होईल असे सांगितले. त्यामुळे व्यवहार पूर्ण झाल्यानंतर 40 पैशांनी वीज दर कमी करणे शक्य आहे.

6 मार्च रोजी सुनावणीदरम्यान, उत्तर प्रदेश विद्युत नियामक आयोगाने असे निरीक्षण केलेः “शून्य कर्जासह आता कर्जावरील व्याज घटक जो निश्चित खर्चाचा भाग असेल तो शून्य झाला आहे.” परिणामी, ग्राहकांद्वारे ही बचत सामायिक करण्यासाठी नवीन पदासाठी पुरेसा हेडरूम उपलब्ध आहे … जर विद्यमान आर्थिक संस्थांद्वारे ऊर्जा क्षेत्रातील मालमत्तेची विक्री मूल्य मूल्यापेक्षा कमी असेल तर ते किंमतीमध्ये समायोजित न करता, खरेदी करण्यासाठी विकृत प्रोत्साहन मिळेल ही संपत्ती जनताच्या किंमतीवर आहे. यामुळे अयोग्य आर्बिट्रेजची शक्यता देखील निर्माण होईल. ”

ग्राहकांच्या हितसंबंधांचे रक्षण करण्यासाठी आणि निर्देशित स्टेट बँक ऑफ इंडियाने याचिकाकर्त्यांकडून सुमारे 40 पैसे / युनिटचा सूट ऑफर करण्यासाठी “उचित रकमेद्वारे निश्चित शुल्क कमी करणे” आवश्यक आहे.

नोव्हेंबर 2018 मध्ये, रीजर्जेंट पॉवर – टाटा पॉवर, आयसीआयसीआय बँक आणि काही जागतिक गुंतवणूकदारांचा एक संयुक्त उपक्रम – प्रयागराज पॉवर मधील 75.01% हिस्सा यशस्वीपणे यशस्वी केला, एकवेळची वन-देण्याची ऑफर तयार केली. प्रयागराज पॉवर उत्तर प्रदेशच्या बारा जिल्ह्यात 1,980 मेगावॅट क्षमतेचे ऊर्जा प्रकल्प चालविते आणि चालवितो. पुन्हा डोके वर काढलेला पॉवर प्लांट च्या सावकारांकडून सुमारे ₹ 6000 कोटी द्या आणि संपादन केल्यानंतर त्यांना वनस्पती मध्ये 14% भागभांडवलाची देण्याचे मान्य केले. त्याने कर देयके बसवण्यास आणि राज्य विद्युत वितरण कंपनीशी विवाद करण्यास नकार दिला.

रिसर्जेंट पॉवरला मालमत्ता हस्तांतरित करण्यासाठी एसबीआय उत्तर प्रदेशमधील वीज नियामकांकडे पोहोचला, ज्याने नंतर शुल्क कमी करण्याचे सुचविले.

टाटा पॉवरच्या प्रवक्त्याने सांगितले, “विक्री आयबीसी प्रक्रियेत घडली आहे आणि नियामक हस्तक्षेप करू शकत नाही. बँका कॉलसाठी आहे. सध्याची याचिका संपत्तीमधील मालकी बदलासाठी आहे; आम्ही पीपीए सुधारू शकत नाही. हे ठरविण्यासाठी नियामक आयोगाच्या कार्यक्षेत्रात नाही. ”

पीपीए सुधारणेच्या अधीन असल्यास वीज क्षेत्रातील कोणतीही तणावग्रस्त मालमत्ता आयबीसी प्रक्रियेत सोडविली जाणार नाही. “आम्ही एसबीआयला ऑफर दिली आहे; आम्ही काहीही बदलणार नाही, “तो म्हणाला.

16 नोव्हेंबरला सुप्रीम कोर्टने दिलेले दिवाळखोरी दिवाळखोरीच्या कामकाजातून कर्ज-भारित पॉवर फर्मांना अंतरिम सवलत देते, परंतु बँका एकवेळच्या निपटारेच्या प्रस्तावांद्वारे प्रकरणांची पुर्तता करण्यास उशीर करीत आहेत.

त्यानंतर 25 मार्च रोजी हा खटला ऐकण्यात येईल.

Comments are closed.