आश्चर्यकारक Sizzler – टाइम्स ऑफ माल्टा
आश्चर्यकारक Sizzler – टाइम्स ऑफ माल्टा
March 11, 2019
90% पेक्षा अधिक लोकॅलिओनेटर साइट्रोने लक्ष्य केले; गाडीवाडी.कॉम – निर्यात हबही बनू शकेल
90% पेक्षा अधिक लोकॅलिओनेटर साइट्रोने लक्ष्य केले; गाडीवाडी.कॉम – निर्यात हबही बनू शकेल
March 11, 2019

मारुती सुझुकी इग्निझ बनाम टाटा एच 2 एक्स संकल्पना: मायक्रो-एसयूव्हीची परिमाण तुलना – गाडीवाडाडी

मारुती सुझुकी इग्निझ बनाम टाटा एच 2 एक्स संकल्पना: मायक्रो-एसयूव्हीची परिमाण तुलना – गाडीवाडाडी
Maruti Suzuki Ignis Vs Tata H2X Concept

टाटा यांनी सर्व नवीन एच 2 एक्स मायक्रो एसयूव्हीचे प्रदर्शन केले आहे जे पुढच्या वर्षी मारुती सुझुकी इग्निझ आणि महिंद्रा केयूव्ही 100 ला आवडेल.

भारतात एसयूव्हीची लोकप्रियता वेगाने वाढत असल्याने उत्पादकांना ते कमी आणि अधिक परवडण्यासारखे बनविते जेणेकरून ते बाजारात सहज उपलब्ध होतील. पूर्वी, बर्याच निर्मात्यांनी एसयूव्ही डिझाईन-गुणधर्मांसह लहान वाहने लॉन्च केली होती.

टाटा यांनी जीनिव्हा मोटर शोमध्ये एच 2 एक्स मायक्रो-एसयूव्हीचे प्रदर्शन केले, जे इग्निस, केयूवी 100 घेईल. एच 2 एक्सची औपचारिकपणे जीनिव्हा मोटर शो येथे अनावरण करण्यात आली आणि 2020 च्या अखेरीस भारतीय बाजारात उत्पादन फॉर्ममध्ये लॉन्च केले जाईल.

टाटा यांनी अधिकृतपणे एच 2एक्स एसयूव्हीचे आयाम जाहीर केले आहे आणि टियागोपासून टाटा टाटा हा उत्पादन मॉडेल सोडत आहे जे संकल्पना मॉडेल अत्यंत जवळ आहेत. H2X ने समान तत्त्वज्ञान राखण्याची अपेक्षा केली आहे आणि H2X मधील 80% डिझाइन संकेत वापरू शकते.

टाटा एच 2 एक्स संकल्पना समोर डिझाइन

H2X अद्याप त्याच्या संकल्पनेच्या अवस्थेमध्ये आहे आणि प्रत्यक्षात येण्याआधी बराच वेळ लागेल, आम्ही प्रतिस्पर्धींच्या समोर कार किती मोठी किंवा लहान असेल याची आपल्याला चांगली कल्पना देऊ इच्छितो. मारुती सुझुकी इग्निझ आणि एच 2 एक्स च्या परिमाणांची तुलना ही आम्हाला उत्पादन फॉर्ममध्ये एच 2 एक्स किती मोठी असेल याची कल्पना देईल.

टाटा एच 2 एक्स एसयूव्ही 3,840 मिमी लांबी, 1,822 मिमी रुंदी आणि 1,635 मिमी उंचीची मोजमाप करते. त्याला 2,450 मिमीचा व्हीलबेस मिळतो. त्या तुलनेत मारुती सुझुकी इग्निझ 3,700 मिमी लांबी, 1,6 9 0 मिमी रुंदी आणि 1,5 9 5 मिमी उंचीची मोजमाप करते. हेचबॅक 2,435 मिमी व्हीलबेसचे मोजमाप करते.

परिमाण मारुती इग्नीस टाटा एच 2 एक्स संकल्पना
लांबी 3,700 एमएम 3,840 एमएम
रुंदी 1,6 9 0 एमएम 1,822 एमएम
उंची 1,5 9 5 एमएम 1,635 एमएम
व्हीलबेस 2,435 एमएम 2,450 एमएम
ग्राउंड क्लियरेंस 180 एमएम 185 एमएम (अपेक्षित)

201 9 मारुति अग्नि

एच 2एक्स एसयूव्हीसाठी, उत्पादनातील आकार बदलतील. एकूण बाह्य परिमाण काही मिलिमीटरने कमी होण्याची अपेक्षा आहे. एच 2एक्स एसयूव्ही टाटाच्या हॉर्नबिल प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल, ज्यामुळे भारतीय बाजारात सर्व-नवीन ऑल्टोझ अंतर्भूत होईल. त्याच प्लॅटफॉर्ममध्ये आगामी टाटा मोटर्स ब्लॅकबर्ड एसयूव्ही देखील कमी होईल जे भारतीय बाजारात हुंडई क्रेता घेईल.

Comments are closed.