मारुती सुझुकी इग्निझ बनाम टाटा एच 2 एक्स संकल्पना: मायक्रो-एसयूव्हीची परिमाण तुलना – गाडीवाडाडी
मारुती सुझुकी इग्निझ बनाम टाटा एच 2 एक्स संकल्पना: मायक्रो-एसयूव्हीची परिमाण तुलना – गाडीवाडाडी
March 11, 2019
पवनदृष्ट्या उर्जा नष्ट होते कारण या पुनर्नवीनीकरणीय क्षेत्राद्वारे धोरणातील पक्षाघात कमी होते – द हिंदू
पवनदृष्ट्या उर्जा नष्ट होते कारण या पुनर्नवीनीकरणीय क्षेत्राद्वारे धोरणातील पक्षाघात कमी होते – द हिंदू
March 11, 2019

90% पेक्षा अधिक लोकॅलिओनेटर साइट्रोने लक्ष्य केले; गाडीवाडी.कॉम – निर्यात हबही बनू शकेल

90% पेक्षा अधिक लोकॅलिओनेटर साइट्रोने लक्ष्य केले; गाडीवाडी.कॉम – निर्यात हबही बनू शकेल
PSA To Launch Citroen Brand In India; Launch Timeline Officially Confirmed

2021 च्या अखेरीस सीट्रॉइनचे पहिले उत्पादन भारतात लॉन्च केले जाईल आणि हे सी 5 एअरक्रॉस असेल अशी अपेक्षा आहे.

ग्रूपी पीएसएच्या घोषणेमुळे प्यूजओटवर सिट्रोईनची निवड करणे हे आश्चर्यचकित आहे कारण हे भारतातील तुलनेने अज्ञात ब्रँड आहे. खरं तर, युरोपमधील दुसऱ्या क्रमांकातील सर्वात मोठ्या कार उत्पादकाने प्युजिओटला अमेरिकेसह उत्तर अमेरिकेच्या बाजारपेठेत टॅरिफ तणाव असूनही पुन्हा प्रवेश दिला आहे.

नवीन बाजारपेठांमध्ये विस्तार करण्याची योजना म्हणजे युरोपवर तिचा खंड पूर्णपणे अवलंबून आहे. ग्रुप पीएसएच्या सिट्रॉइन ब्रँडने गेल्या वर्षी एक दशलक्षपेक्षा जास्त युनिट्सची विक्री केली आणि बहुतेक विक्री युरोपमधून आली. म्हणूनच, आम्ही पूर्वी सांगितल्यानुसार प्यूजॉइटच्या विरोधात, सीट्रोनेनच्या उत्पादनांच्या विस्तृत श्रेणीचा फायदा घेत आहे.

ग्रुप पीएसए भारतामध्ये प्रगतीशील गुंतवणूकी करेल आणि सी के बिर्ला यांच्यातील भागीदारी योग्य दिशेने जात आहे. होसुरमधील इंजिन आणि ट्रान्समिशन प्लांटचे उद्घाटन गेल्या वर्षाच्या उत्तरार्धात करण्यात आले होते आणि 2021 च्या शेवटापूर्वी विक्रीसाठी सायट्रॉइनच्या पहिल्या उत्पादनाची सुरूवात करण्यासाठी आणखी एक पाऊल आहे.

201 9 सीट्रोइन सी 5 एयरक्रास इंडिया

ब्रँडचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी लिंडा जॅक्सन असा विचार करतात की भारत जवळजवळ भविष्यात विशेषतः संवादासाठी एक निर्यात केंद्र म्हणून कार्य करू शकेल कारण वनस्पती प्रति वर्ष तीन लाख उत्पादन क्षमता आहे. तिला विश्वास आहे की भारतात “वाढीसाठी वास्तविक संधी” आहे आणि ब्रँडिंग आणि स्थितीमुळे तिच्या कंपनीवर प्रभाव पडेल.

ग्रौप पीएसएच्या चीन आणि दक्षिण अमेरिकेसह भविष्यातील विक्रीच्या संभाव्य संधींसाठी भारताचे महत्त्वपूर्ण बाजारपेठ असेल आणि सायट्रॉन पुढील तीन वर्षांत 20 टक्क्यांहून दुप्पट विक्री 2021-2022 पर्यंत 2021-2022 पर्यंत दुप्पट करेल. तिला अशीही अपेक्षा आहे की अद्वितीय शैली आणि सांत्वनावरील जोर यामुळे सायट्रोने “बाजाराच्या अगदी हृदयावर” बसणे सुनिश्चित केले जाईल.

‘मॉडेल स्ट्रॅटेजी’ म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय कार्यक्रमाचा भाग म्हणून भारतात विक्रीचे मॉडेल विकसित केले गेले आहेत. म्हणून, भारत-विशिष्ट वाहनांची अपेक्षा करू नका कारण ते किमान दोन क्षेत्रांसाठी अपील करतील. किंमत संवेदनांबद्दल सावधान आणि व्हीएफएम प्रस्तावासह वाहने देऊ करणे, सीट्रोने 90 टक्क्यांहून अधिक लोकॅलायझेशन लक्ष्यित केले आहे तर उत्पादनांची गुणवत्ता आणि सेवा प्रणाली इतर प्रमुख प्राधान्य आहेत.

Comments are closed.