बिंग पिण्याच्या किशोरवयीन मुलाला नंतर उच्च चिंता जोखमीचा सामना करावा लागतो: अभ्यास – दैनिक पायनियर
बिंग पिण्याच्या किशोरवयीन मुलाला नंतर उच्च चिंता जोखमीचा सामना करावा लागतो: अभ्यास – दैनिक पायनियर
March 12, 2019
इन्फ्लुएंझा महामारी अनपेक्षित आणि अपरिहार्य आहे: डब्ल्यूएचओ – डाउन टू अर्थ मॅगझिन
इन्फ्लुएंझा महामारी अनपेक्षित आणि अपरिहार्य आहे: डब्ल्यूएचओ – डाउन टू अर्थ मॅगझिन
March 12, 2019

अशाप्रकारे एचपीव्ही विषाणू कर्करोग होऊ शकतो – कॉस्मोपॉलिटन.कॉम

अशाप्रकारे एचपीव्ही विषाणू कर्करोग होऊ शकतो – कॉस्मोपॉलिटन.कॉम

2008 पासून, यूकेमध्ये 12 ते 18 वयोगटातील तरुण स्त्रियांना एचपीव्ही लसीकरण उपलब्ध आहे ( 12 आणि 13 वर्षाच्या मुलांसह यावर्षीपासून याबसाठी पात्र असल्याचे अपेक्षित आहे ).

ही लसीकरण एक महत्वाची बाब आहे, कारण हे मानवी पॅपिलोमाव्हायरस (एचपीव्ही) , लैंगिक संक्रमित संसर्गविरूद्धचे संरक्षण करते ज्यामुळे विविध प्रकारचे कर्करोग होऊ शकते.

त्या सर्व प्रकारच्या भितीदायक गोष्टींचा आवाज असला तरीही, ते असणे आवश्यक नाही. प्रत्येक पाच लोकांना (80%) चारपैकी त्यांच्या जीवनात काही ठिकाणी एचपीव्ही मिळू शकेल आणि बहुतेकांना हे कळणार नाही की त्यांना ते मिळाले आहे. 100 पेक्षा जास्त प्रकारच्या एचपीव्ही आहेत आणि बहुतेकांना काळजी करण्याची काहीच गरज नाही.

परंतु व्हायरसच्या काही विशिष्ट कारणांमुळे कर्करोग होऊ शकतो. सर्वसाधारणपणे ज्ञात असलेले ग्रीक कर्करोग आहे , 99.9% सर्व प्रकरण एचपीव्हीमुळे होते. हे कदाचित कमी ज्ञात आहे, तथापि, एचपीव्ही देखील योनि , गुदा , penile आणि काही प्रकारचे तोंड आणि गले कर्करोग म्हणून इतर कर्करोग होऊ शकते.

तर काही प्रकरणात मुख्यतः हानीकारक व्हायरस स्वतःस कर्करोगात कसे प्रकट करतो? कर्करोग संशोधन यूकेचे करिस बेट्स याद्वारे आम्हाला बोलते.

“एचपीव्ही हा एक सामान्य विषाणू आहे जो बहुतेक लोक लैंगिकदृष्ट्या सक्रिय असतात त्यांच्या जीवनात काही काळ असेल. एचपीव्ही असण्याचा अर्थ असा नाही की आपल्याला नक्कीच कर्करोग झाला आहे किंवा नाही”, ती म्हणते.

“बहुतेकदा हा संक्रमण कोणत्याही प्रकारची हानी न करता स्वत: ला काढून टाकेल, परंतु व्हायरसच्या अतिउच्च जोखीम प्रथांसाठी, संक्रमण न होणारी डीएनएची हानी होऊ शकते ज्यामुळे कर्करोग होऊ शकतो.

This is how the HPV virus can cause cancer
एचपीव्ही व्हायरस कशासारखे दिसते

गेटी प्रतिमा

एचपीव्हीचे 13 मोठे जोखीम आहेत जे गर्भाशयाच्या कर्करोगास कारणीभूत ठरतात आणि हे असे आहे की गर्भाशयाच्या पडद्यावर उपस्थित राहणे महत्वाचे आहे . यावर्षी, इंग्लंडमध्ये गर्भाशयाच्या पडद्यावर ‘एचपीव्ही प्राथमिक स्क्रिनिंग्ज’ (वेल्स आधीपासूनच असतील, आणि पुढील वर्षी स्कॉटलंड अनुसरून जाईल) बनण्यासाठी बदलेल म्हणजे याचा अर्थ एचपीव्हीसाठी प्रथम आपल्या नमुने तपासले जातील.

गर्भाशयाच्या कर्करोगासाठी उच्च धोका असल्याची आपल्याला एचपीव्हीची प्रथा असल्यास आढळल्यास, आपण गर्भाशयाचे कर्करोग विकसित करण्यासाठी सैद्धांतिकदृष्ट्या कमजोर आहात, म्हणून आपल्या गर्भाशयातून घेतलेले पेशी कोणत्याही असामान्यतेसाठी विश्लेषित केले जातील. आपल्याला एचपीव्ही नसल्यास, डॉक्टर आपल्या गर्भाशयाच्या पेशींवर लक्ष ठेवणार नाहीत कारण एचपीव्ही नसताना गर्भाशयाच्या कर्करोगासाठी आपल्यासाठी हे अशक्य आहे.

आपण येथे या सर्व गोष्टींवर अधिक वाचू शकता परंतु लक्षात ठेवण्याची मुख्य गोष्ट म्हणजे आपल्या ग्रीक स्क्रिनिंगमध्ये जेव्हा आपण आमंत्रित आहात तेव्हा उपस्थित रहाणे महत्वाचे आहे . एकदा आपण 25 वर्षानंतर, आपल्याला स्क्रीनिंगसाठी दर तीन वर्षांत आमंत्रित केले जाईल. कर्करोग पूर्व-कर्करोगाच्या पेशी उचलू शकतात, ज्यामुळे कर्करोग विकसित होण्यास प्रतिबंध केला जाऊ शकतो.

म्हणून आपण जाल याची खात्री करा . हे अक्षरशः आपले जीवन वाचवू शकते.


Instagram वर मांजर अनुसरण करा.

Comments are closed.