पोलाची लैंगिक अत्याचाराची प्रकरणे: पोलाची बलात्काराच्या 5 सर्वात मोठ्या ठळक बातम्या: बलात्कारी कित्येक मुलींना आकर्षित करते आणि लैंगिक अत्याचार करतात.
पोलाची लैंगिक अत्याचाराची प्रकरणे: पोलाची बलात्काराच्या 5 सर्वात मोठ्या ठळक बातम्या: बलात्कारी कित्येक मुलींना आकर्षित करते आणि लैंगिक अत्याचार करतात.
March 12, 2019
“काँग्रेसशी संबंध नाही, कोणत्याही राज्यांत नाही”: मायावती यांनी यात प्रवेश केला
“काँग्रेसशी संबंध नाही, कोणत्याही राज्यांत नाही”: मायावती यांनी यात प्रवेश केला
March 12, 2019

'कार खराब नाहीत का?' एससी रिथिंक फायरकॅकर्सवर बंदी, असं म्हणतात की लोकांना नोकरीशिवाय पैसे मिळू शकत नाहीत

'कार खराब नाहीत का?' एससी रिथिंक फायरकॅकर्सवर बंदी, असं म्हणतात की लोकांना नोकरीशिवाय पैसे मिळू शकत नाहीत

गेल्यावर्षी सर्वोच्च न्यायालयाने फायरकेकर्स फोडण्यावर राष्ट्रव्यापी कल ठेवली होती. यामुळे क्रॅकर्सच्या उत्पादनाची विक्री आणि विक्रीवर गंभीर निर्बंधदेखील लागू झाले आहेत, ज्यामुळे हळूहळू हरित क्रॅकर्स आणि सुधारित क्रॅकर्स तयार केले जातील हे स्पष्ट होते.

'Aren't Cars Worse?' SC Rethinks Ban on Firecrackers, Says People Can't be Rendered Jobless
प्रतिनिधी प्रतिमा: रॉयटर्स
नवी दिल्ली:

ऑटोमोबाइल भारतात प्रदूषण होण्याची प्रमुख कारणे असू शकतात तेव्हा सर्वोच्च न्यायालयाने मंगळवारी मंगळवारी विचारले की प्रत्येकास फायरकॅकर्सवर बंदी झाल्यानंतर का होते. न्यायमूर्ती एसए बोबेड यांच्या अध्यक्षतेखालील खंडपीठाने असे म्हटले आहे की ऑटोमोबाइलमध्ये ही संकटाचा धोका असेल तेव्हाच केवळ फटाके चालवणे पुरेसे नाही.

“ऑटोमोबाइल प्रमुख प्रदूषण करणारे असतात तेव्हा प्रत्येकास फटाके केल्यानंतर का येते? प्रत्येकास केवळ फटाकेवर बंदी घालण्याची इच्छा आहे का?” आरोग्यावर प्रतिकूल परिणाम झाल्यामुळे फायरकॅकर्सवर बंदी घालण्याची मागणी याचिकाकर्त्यांच्या गटावर सुनावणीदरम्यान खंडपीठाने केली.

‘हिरव्या क्रॅकर्स’ बनविण्याच्या अनिश्चिततेच्या पार्श्वभूमीवर हजारो लोकांना बेरोजगार केले गेले होते ज्यांचे रचना आणि सूत्र अद्याप अस्तित्वात आले नाही.

“फायरक्रॅक उद्योगात काम करणार्या लोकांसाठी काय होईल? अग्निशामक उत्पादनांची निर्मिती आणि विक्री करणार्या लोकांना त्यांची नोकरी गमावल्यानंतर कोर्टाने बंदी घातली आहे. आम्ही लोकांना त्यांच्या कुटुंबाला चालना देईपर्यंत दीर्घकाळ बेरोजगार राहू शकत नाही,” असे खंडपीठाने नमूद केले.

त्यात म्हटले आहे: “तुम्ही बेरोजगारी निर्माण करू शकत नाही. लोक बेरोजगार होऊ शकत नाहीत. त्यास हाताळण्याचा मार्ग शोधा. कारण कायदेशीर व्यवसाय आहे, आपण परवाना रद्द करू शकता काय? परवाना अटी बदलण्याची शक्यता असू शकते. ”

जीवनात कमाई करण्याच्या अधिकारांविरूद्ध हा मुद्दा तपासला जावा, न्यायालयावर जोर दिला. फायरकॅकर्स आणि ऑटोमोबाइल्समुळे झालेल्या प्रदूषणावरील तुलनात्मक अभ्यास सादर करण्यासाठी अतिरिक्त सॉलिसिटर जनरल एएनएस नाडकर्णी यांनी खंडपीठाने सांगितले. पुढील प्रकरण 3 एप्रिल रोजी ऐकू येईल.

गेल्यावर्षी सर्वोच्च न्यायालयाने फायरकेकर्स फोडण्यावर राष्ट्रव्यापी कल ठेवली होती. यामुळे क्रॅकर्सच्या उत्पादनाची विक्री आणि विक्रीवर गंभीर निर्बंधदेखील लागू झाले आहेत, ज्यामुळे हळूहळू हरित क्रॅकर्स आणि सुधारित क्रॅकर्स तयार केले जातील हे स्पष्ट होते. दिवाळी आणि इतर उत्सवांमध्ये क्रॅकर्स फोडण्याची वेळ दोन तासांसाठी: 8 ते रात्री 10 या वेळेत.

ख्रिसमस आणि नवीन वर्षासाठी, वेळेचा स्लॉट अर्धा तास आहे, सकाळी 11.55 ते मध्यरात्र मध्यरात्री आहे. त्यांनी “प्रचंड हवा, आवाज आणि घन कचऱ्याच्या समस्या” केल्यामुळे होणारी फायरक्रॅकर्स (मालिका क्रॅकर्स किंवा ‘लार्स’) तयार, विक्री आणि वापर प्रतिबंधित केली. न्यायालयाने फ्लिपकार्टसह ई-कॉमर्स वेबसाइट्सद्वारे ऑनलाइन विक्रीवर बंदी घातली. आणि ऍमेझॉन.

Comments are closed.