आयपीओद्वारे 226 कोटी रुपये उभारण्यासाठी राज्यस्तरीय एमएसटीसी – Moneycontrol.com
आयपीओद्वारे 226 कोटी रुपये उभारण्यासाठी राज्यस्तरीय एमएसटीसी – Moneycontrol.com
March 12, 2019
पोलाची लैंगिक अत्याचाराची प्रकरणे: पोलाची बलात्काराच्या 5 सर्वात मोठ्या ठळक बातम्या: बलात्कारी कित्येक मुलींना आकर्षित करते आणि लैंगिक अत्याचार करतात.
पोलाची लैंगिक अत्याचाराची प्रकरणे: पोलाची बलात्काराच्या 5 सर्वात मोठ्या ठळक बातम्या: बलात्कारी कित्येक मुलींना आकर्षित करते आणि लैंगिक अत्याचार करतात.
March 12, 2019

फ्लिपकार्टचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी बी 2 बी ई-कॉमर्स फर्म मोग्लिक्स – बिझिनेस स्टँडर्डमध्ये प्रथम एकल गुंतवणूक करतात

फ्लिपकार्टचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी बी 2 बी ई-कॉमर्स फर्म मोग्लिक्स – बिझिनेस स्टँडर्डमध्ये प्रथम एकल गुंतवणूक करतात

फ्लिपकार्टचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी (सीईओ) कल्याण कृष्णमूर्ती यांनी बिझिनेस टू बिझिनेस (बी 2 बी) औद्योगिक वस्तू बाजारपेठेतील मॉग्लिक्समध्ये एक अनिर्णीत रक्कम गुंतवली आहे, जे शीर्ष कार्यकारी समितीचे पहिले एकल गुंतवणूक आहे.

कृष्णमूर्ती मोगलीक्सच्या वैयक्तिक गुंतवणूकदारांसह – टाटा ग्रुपचे चेअरमन-एमिटरस रतन टाटा, जेफ एपस्टाईन, ओरेकलचे माजी मुख्य आर्थिक अधिकारी व ट्विटर व गुगलचे माजी उपाध्यक्ष विक्रमपती सिंघानिया आणि शैलेश राव यांचा समावेश आहे.

मोगलीक्समध्ये कृष्णामूर्ती सल्लागार भूमिका घेतील की नाही हे सौदे लगेच स्पष्ट होत नाही किंवा हा करार भारतातील सर्वात मोठा व्यवसाय-ते-ग्राहक ई-कॉमर्स फर्म मोग्लिक्स आणि फ्लिपकार्ट यांच्यातील संभाव्य व्यवसाय गटाचा अग्रक्रम आहे.

“माझ्या वैयक्तिक क्षमतेमध्ये गुंतवणुकदार म्हणून मगगलिक्स टीममध्ये सामील होण्यात मला आनंद होत आहे. राहुलच्या नेतृत्वाखालील मोग्लिक्सने बी 2 बी वाणिज्य क्षेत्रात महत्त्वपूर्ण वाढ नोंदविली आहे आणि तंत्रज्ञानाच्या नाविन्यपूर्ण वापरातून निर्माण उद्योगावर अर्थपूर्ण प्रभाव निर्माण करीत आहे. कृष्णामुर्ती यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, या महत्त्वाच्या वेळी या घरगुती औद्योगिक बी 2 बी नेत्याला पाठिंबा देण्यास आनंददायी आहे.

2015 मध्ये माजी गुगल कार्यकारी राहुल गर्ग यांनी मॉग्लिक्स सुरू केले होते. नोएडामध्ये मुख्यालय असलेल्या कंपनीने पंप व मोटार, माप उपकरण, वीज साधने आणि इलेक्ट्रिकल्ससारख्या उत्पादन साधनांच्या विक्री व खरेदीसाठी नामांकित ई-कॉमर्स मंच सुरू केला आहे. त्याच्या वेबसाइटनुसार, मॉग्लिक्सकडे 450,000 पेक्षा अधिक स्टॉक ठेवण्याचे एकक (एसकेयू) आहेत आणि सुमारे 150,000 ग्राहकांच्या ग्राहक आधार केंद्रावर 2000 हून अधिक पुरवठादार आहेत.

कंपनीला एक्सेल पार्टनर्स, जंगल व्हेंचर, व्हेंचर हायवे आणि इंटरनॅशनल फायनान्स कॉर्पोरेशन (आयएफसी) यांनी समर्थन दिले आहे. गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये त्याने 23 दशलक्ष डॉलर्सची मालिका सी राउंड उभारली होती.

“कल्याण आम्हाला गुंतवणुकदार म्हणून परत आणणे चांगले आहे आणि ग्लोबल गुंतवणूकदारांच्या यादीमध्ये सामील होणं ज्यांनी मोग्लिक्सच्या संभाव्यतेवर विश्वास ठेवला आहे. भारतात ई-कॉमर्स आकारण्यात कल्याणने महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे आणि बीएसबी कॉमर्स आणि भारतीय उत्पादन क्षेत्रातील तंत्रज्ञानाचा आणि नवकल्पनाचा वापर करून आमच्या बी.बी.बी. चे रुपांतर करण्याच्या आमच्या दृष्टीकोनातून आम्ही आमच्या दृष्टीकोनातून निष्पादन करतो म्हणून व्यवसायातील स्केलिंगमध्ये त्यांचा अनुभव आमच्यासाठी मार्गदर्शक मार्ग म्हणून काम करेल. एका वक्तव्यात.

कृष्णामूर्ती ही पहिली गुंतवणूक आहे तर फ्लिपकार्टचे सहसंस्थापक सचिन बंसल आणि बिनी बंसल (संबंधित नाही) ई-कॉमर्स फर्ममध्ये त्यांच्या काळात स्टार्ट-अपमध्ये जवळपास 50 देवदूत गुंतवणूक करतात. यापैकी काही स्टार्टअप नंतर फ्लिपकार्टने भागीदारी केली किंवा प्राप्त केली .

गेल्या वर्षी मे महिन्यात रिटेलर वॉलमार्ट इंकने विकत घेतलेल्या फ्लिपकार्टने बी 2 बी स्पेसमध्ये अमेझॉनसह प्रभुत्व मिळविण्याच्या लढाऊ लढाईत लढा दिला आहे. त्यामुळे नवीन व्यवसायातील वर्गाची प्रवेशास या क्षणी असं दिसत नाही, असे विश्लेषकांनी म्हटले आहे. “परंतु फ्लिपकार्टने नुकतीच फ्लाईट तिकिटे कशी सुरू केली ते पहा … त्यांचे धोरण नेहमीच विस्तृत आणि विस्तृत व्हायचे आहे आणि भविष्यातील वाढीच्या क्षेत्रामध्ये ते लवकर सुरू होण्याची शक्यता आहे,” ई-कॉमर्सचे विश्लेषण करणार्या विश्लेषकाने नाव न घेता विनंती केली.

Comments are closed.