ब्रॅक्सिट कॅओसमध्ये ब्रिटन: यूके संसदेने पीएम थेरेसा मेच्या ईयू डील पुन्हा पुन्हा सुरू केले
ब्रॅक्सिट कॅओसमध्ये ब्रिटन: यूके संसदेने पीएम थेरेसा मेच्या ईयू डील पुन्हा पुन्हा सुरू केले
March 13, 2019
BREAKING: दीर्घिका ए 9 (2018) हा Android पाई अद्ययावत होत आहे – सॅममोबाइल
BREAKING: दीर्घिका ए 9 (2018) हा Android पाई अद्ययावत होत आहे – सॅममोबाइल
March 13, 2019

आयएएफ पायलट अभिनंदन यांच्या फोटोसह भाजप पोस्टर घ्या: फेसबुकची ईसी

आयएएफ पायलट अभिनंदन यांच्या फोटोसह भाजप पोस्टर घ्या: फेसबुकची ईसी
आयएएफ पायलट अभिनंदन यांच्या फोटोसह भाजप पोस्टर घ्या: फेसबुकची ईसी

1 मार्च, 201 9 रोजी अटारी-वाघा सीमेजवळ त्याच्या आगमनानंतर वाट पाहत आयएएफ विंग पायलटचे चित्रपटाचे अभिनंदन अभिमनंद वर्थम यांनी सांगितले.

The Wire Staff

नवी दिल्ली: 11 एप्रिलपासून लोकसभा निवडणुकीसाठी मॉडेल कोड आचारसंहिता (एमसीसी) स्थापन करण्यात आल्याची माहिती निवडणूक आयोगाने मंगळवारी मंगळवारी मंगळवारी दिली. भाजपचे नेते व दिल्लीचे वाटप करणार्या विंग कमांडर अभिन्दन व्हर्थमन यांच्या चित्रपटासह दोन राजकीय पोस्टर खाली फेकण्यासाठी फेसबुकने फेसबुकवर पोस्ट केले. आमदार ओम प्रकाश शर्मा

पोस्टर्स – पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, भाजपचे अध्यक्ष अमित शाह आणि शर्मा यांचे फोटो घेऊनही 1 मार्च रोजी फेसबुकवर शेअर केले होते, असे इंडियन एक्सप्रेसच्या अहवालात म्हटले आहे .

एमसीसीच्या उल्लंघनासाठी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मचा वापर केला जाण्याची ही पहिली घटना आहे आणि राजकीय कार्यकर्त्यांना त्यांच्या मोहिमांमध्ये सुरक्षा कर्मचार्यांच्या प्रतिमा वापरण्याबाबत सल्ला देण्यात आला आहे.

2013 पासून एमसीसीसी तरतुदी सोशल मीडियावर लागू आहेत, तर आतापर्यंत निवडणूक आयोगाच्या सोशल मीडिया साइट्सपर्यंत पोहोचण्याच्या तंत्रज्ञानाच्या कमतरतेमुळे कायद्याच्या उल्लंघनाविरुद्ध कार्य करण्यास असमर्थ ठरला आहे.

इंग्रजी दैनिकानुसार, सीव्हीआयजीआयएलआयएल ऍपवर पोस्टर्सबद्दल तक्रार मिळाल्यावर मतदारसंघाने फेसबुक आणि भारत आणि दक्षिण आशियाच्या सार्वजनिक धोरणाचे संचालक शिवनाथ ठाकरे यांना हा मुद्दा दिला.

हे देखील वाचाः ईसीच्या नियमांनुसार, पक्षांनी सशस्त्र बलाचे राजकारण केले

व्हॉटर्स आणि नागरिकांना “गैरव्यवहार” ध्वजांकित करण्यास सक्षम करण्याचा अॅप आहे. मुख्य निवडणूक आयुक्त सुनील अरोरा म्हणाले की, सीव्हीआयजीआयएल नागरिकांना दोन मिनिटांपर्यंत फोटो किंवा व्हिडिओ क्लिप पोस्ट करण्यास परवानगी देतो. एकदा सबमिशन झाल्यानंतर वापरकर्ता तक्रार नोंदवू शकतो आणि त्याचे अनुसरण करू शकतो. तक्रारदाराची ओळख गोपनीय असेल.

भाजपच्या नेत्यांनी एक पोस्टर वाचला , ” झुक गया है पाकिस्तान, लुट आया है देश के वीर जवान” (पाकिस्तानाची मते, देशाचे धाडसी हृदय मागे आहे) तर दुसर्याने भारतीय पायलटच्या परतफेडसाठी पंतप्रधानांचे कौतुक केले. ” मोदी जी द्वार इत्तेमम सामय मुख्य बहादुर अभिनंदन को वापस लाना भरत की बहत बुडी कुटनीटिक विज है” (अभिनंदन यांचे मोदींच्या माध्यमातून परत येणे भारतासाठी मोठे राजनयिक विजय आहे.)

द वायरने पूर्वी अहवाल दिला की पक्षांनी राजकीय जाहिरातींसाठी किंवा मोहिमेसाठी सशस्त्र बलाचा वापर न करण्याची विनंती केली असून बहुतेक बालाकोट आणि विंग कमांडर व्हर्थमन यांच्यात भारतीय वायुसेनेच्या स्ट्राइकचे राजकीयकरण केले आहे.

अशा बर्याच घटनांमध्ये भाजपा कायमस्वरुपी defaulter आहे. तथापि, आम आदमी पक्षाने भारतीय पायलटच्या सुटकेचा लाभ घेण्यासाठी आणि देशाला परत जाण्याचा प्रयत्न केला आहे.

Comments are closed.