डॉलरच्या तुलनेत रुपया 2 पैशांनी जास्त आहे – एनडीटीव्ही न्यूज
डॉलरच्या तुलनेत रुपया 2 पैशांनी जास्त आहे – एनडीटीव्ही न्यूज
March 13, 2019
ब्रॅक्सिट कॅओसमध्ये ब्रिटन: यूके संसदेने पीएम थेरेसा मेच्या ईयू डील पुन्हा पुन्हा सुरू केले
ब्रॅक्सिट कॅओसमध्ये ब्रिटन: यूके संसदेने पीएम थेरेसा मेच्या ईयू डील पुन्हा पुन्हा सुरू केले
March 13, 2019

कोटक महिंद्रा बँकेला प्रमोटर स्टोक इश्यूवर मुंबई हायकोर्टाने पुन्हा अंतरिम सवलत नकार दिला – ब्लूमबर्ग क्विंट

कोटक महिंद्रा बँकेला प्रमोटर स्टोक इश्यूवर मुंबई हायकोर्टाने पुन्हा अंतरिम सवलत नकार दिला – ब्लूमबर्ग क्विंट

प्रमोटर शेअरहोल्डिंगला कमी करण्यासाठी रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या दिशानिर्देशानुसार कोटक महिंद्रा बँक लिमिटेड यांना अंतरिम सवलत देण्यासाठी बॉम्बे उच्च न्यायालयाने पुन्हा अंतरिम नकार दिला.

कोटक महिंद्रा बँकेचे वरिष्ठ वकील हरीश साळवे यांनी सांगितले की, रिझर्व्ह बॅंकेचा युक्तिवाद कर्जाच्या कर्जावर नियंत्रण ठेवण्याच्या एकाग्रतेमुळे होता, असे सांगून संस्थापक 2020 पर्यंत 20 टक्क्यांहून अधिक वेटिंग कंट्रोलचा वापर करू शकणार नाही. .

तथापि, या निवेदनात जस्टिस एएस ओका यांनी नकार दिला, असे म्हणणे समाधान “तितकेच सोपे” नव्हते.

दोन्ही पक्षांनी नवीन सबमिशन केल्यावर न्यायालयाने 1 एप्रिलपर्यंत खटला सुरू केला.

रिझर्व्ह बँकेने अरबधारकाचे संस्थापक उदय कोटक यांना डिसेंबर 1888 पर्यंत खाजगी कर्जदारातील आपला हिस्सा 20 टक्क्यांवर आणण्यास आणि 2020 नंतर 15 टक्क्यांवर कमी करण्याचा आदेश दिला होता. 31 डिसेंबर रोजी कोटककडे 2 9 .7 टक्के हिस्सा आहे.

ऑगस्टमध्ये, कोटकने आपल्या प्रमोटरला सामान्य समभागाचा हिस्सा कमी करण्याऐवजी प्राधान्य समभागाद्वारे बँकमध्ये होल्डिंग कमी करण्याची प्रस्तावित केली. काही दिवसांनी रिझर्व्ह बँकेने कोटकला सांगितले की कायमस्वरूपी नॉन-कन्व्हर्टिबल प्राधान्य प्रमोटर शेअरहोल्डिंगला कमी करण्याच्या मार्गाचा वाटा स्वीकार्य नव्हता . प्राधान्य समभागांच्या सहाय्याने प्रमोटर होल्डिंग कमी करण्यापासून केंद्रीय बँकांनी खाजगी बँकांकडे डिसेंबरमध्ये बॉम्बे हायकोर्ट हलविला . प्रमोटर शेअरहोल्डिंग कमी करण्याच्या प्राधान्य समभागांच्या वापराचा रिझर्व्ह बॅंकेच्या नापसंतीला फक्त खाजगी कर्जदाताच आव्हान देत नाही तर सर्वोच्च बँकेकडे प्रमोटर शेअरहोल्डिंग करण्याचे अधिकार आहेत की नाही हेदेखील आव्हान देत नाही.

कोटक महिंद्रा बँकेच्या शेअर्स आज बीएसईच्या मागील बंदच्या तुलनेत 1.1 टक्क्यांनी अधिक बंद झाले.

Comments are closed.