होंडा अद्यतने सीबीएस आणि एबीएस सह कम्युनेटर श्रेणी 31 मार्चपूर्वीची अंतिम मुदत – कार आणि बाईक
होंडा अद्यतने सीबीएस आणि एबीएस सह कम्युनेटर श्रेणी 31 मार्चपूर्वीची अंतिम मुदत – कार आणि बाईक
March 14, 2019
पुब मोबाइल बॅन: भारतातील या शहरांतील लढाई रॉयल गेम खेळण्यासाठी आपल्याला अटक केली जाईल
पुब मोबाइल बॅन: भारतातील या शहरांतील लढाई रॉयल गेम खेळण्यासाठी आपल्याला अटक केली जाईल
March 14, 2019

जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला – ब्लूमबर्ग क्विंट

जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला – ब्लूमबर्ग क्विंट

(ब्लूमबर्ग बिझिनेसवीक) – एलोन मस्कच्या जीवनशैलीच्या मानकांनुसार ही कथा ब्लॉकबस्टरपासून दूर होती. 4 जून 2018 रोजी बिझनेस इनसाइडरने अहवाल दिला की टेस्ला इंक नेव्हिडा वाळवंटातील त्याच्या मोठ्या बॅटरी प्रकल्पातील गीगाफॅक्ट्रीच्या 40 टक्के कच्च्या मालाची परतफेड किंवा पुन्हा काम करत आहे. लेखाने असा स्रोत उद्धृत केला आहे ज्याने असा निष्कर्ष काढला आहे की मस्कची इलेक्ट्रिक कार कंपनी 150 दशलक्ष डॉलर्सची आहे आणि कारखानामधील स्क्रॅप सामग्रीचे विशाल आकाराचे वर्णन करते. टेस्ला यांनी नकार दिला, आणि काही तासांनी जग पुढे निघाले.

एलॉन मस्क वगळता जग. पुढच्या दिवशी कंपनीच्या वार्षिक बैठकीत बिझनेस इनसाइडर कथाबद्दल त्याला विचारले गेले नाही तरी त्याने काही आठवड्यांपर्यंत काम केले आणि अन्वेषणकर्त्यांचा एक संघ पाठविला ज्याने प्रेससह माहिती सामायिक केली आहे हे ओळखण्याचा प्रयत्न केला.

ग्रिफॅक्ट्री येथे असेंब्ली लाईनवर जाण्याच्या मार्गावर जाण्यापूर्वी त्याने आपल्या कारकिर्दीला लो-स्तरीय उत्पादन नोकऱ्यांच्या मालिकेमध्ये घालवलेल्या 40 वर्षांचा एक मार्टिन ट्रिप होता. ट्रिपने नंतर टेस्लाला ऑपरेशन घट्ट करण्यासाठी प्रयत्न करण्याचा आदर्शवादी असल्याचे सांगितले; मस्कने त्याला एक कर्मचारी मेमोमध्ये लिहिल्याप्रमाणे एक धोकादायक शत्रू म्हणून पाहिले जे “व्यापक आणि हानिकारक शस्त्रे” मध्ये व्यस्त होते. त्याने असे भाष्य केले की ट्रिपने केवळ प्रेससहच नव्हे तर “अज्ञात तृतीय पक्षांसह” डेटा सामायिक केला आहे.

जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला

मोठे शक्ती कार्यरत असू शकते? मस्क आश्चर्याने थक्क झाला. ट्रिपला टेस्लाच्या अनेक शत्रू-तेल कंपन्या, प्रतिस्पर्धी वाहन निर्माते किंवा वॉल स्ट्रीटच्या लहान विक्रेत्यांपैकी एकशी समन्वय साधू शकेल का? “टेस्ला मरणार हे संघटनांची दीर्घ यादी आहे,” त्याने चेतावणी दिली.

20 जून रोजी कंपनीने ट्रिप ला 167 दशलक्ष डॉलर्सवर मुकदमा दाबला . त्यानंतर त्या दिवशी, ट्रिपने नेव्हीच्या स्टोरी काउंटीमधील शेरिफ विभागाकडून ऐकले. टेस्लाच्या सुरक्षा खात्याने पोलिसांना एक टीप दिली होती. एका अज्ञात कॉलरने कंपनीशी संपर्क साधला होता, असे सांगण्यासाठी ट्रिपप गीगाफॅक्टरी येथे मोठ्या प्रमाणावर शूटिंग करण्याचा विचार करीत होता.

त्या दिवशी संध्याकाळी पोलिसांनी त्रिप्रॉपला तोंड द्यावे लागले तेव्हा ते अश्रू आणि अश्रू लागले. तो म्हणाला की तो मस्कबद्दल घाबरलेला होता आणि त्याने असा सल्ला दिला की अरबपक्षीने स्वतःला टिप मध्ये म्हटले असेल. शेरिफच्या उपपत्नीने ट्रिपला हर्ष देण्याचा प्रयत्न केला आणि नंतर टेस्ला यांना कंपनीला सांगण्यास सांगितले की जो धोका निर्माण केला होता तो बोगस होता. ट्रिप धोकादायक नव्हता.

अनेक मुख्य कार्यकारी अधिकारी ट्रिपसारखे कुणीतरी दुर्लक्ष करण्याचा प्रयत्न करतील. त्याऐवजी, टेस्ला यांच्या स्वत: च्या अंतर्गत तपासणीद्वारे तयार केलेल्या पोलिस, माजी कर्मचारी आणि दस्तऐवजांच्या अहवालावरून दिसून येते की, मस्कने त्याला नष्ट करण्याचे ठरवले.

टेस्लाचे जनसंपर्क विभागाने अफवा पसरविली की ट्रिप हे संभवत: प्राणघातक होते आणि ते मोठे षड्यंत्र होते. ट्विटरवर, मस्कने बिझनेस इनसाइडर रिपोर्टर लिनेट लोपेझला सूट विक्रेत्यांच्या पेरुलवर सूचविले आणि ट्रिपने “मौल्यवान टेस्ला आयपी” च्या बदल्यात त्याच्याकडून पैसे घेण्यास कबूल केले होते असे सांगितले. लोपेझने आरोप नाकारला.

ट्रिपप घटना सोशल मीडियाच्या घटनेची सुरूवातीची सुरुवात होती, त्यामुळे युएस सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज कमिशनने टेस्ला यांना तथाकथित ट्विटर स्टरेटर म्हणून नियुक्त केले जे मस्कच्या ट्विट्सची वीट करणार्या घरातल्या वकीलाची नियुक्ती करतात. गेल्या उन्हाळ्यापासून, मस्कच्या विरोधाभासांमध्ये हे समाविष्ट आहे:

चुकीचा दावा करीत आहे (कोठे आहे?) ट्विटरने गुंतवणूकदारांनी $ 420 शेअरमध्ये टेस्ला खाजगी ठेवण्यासाठी पैसे उभे केले होते, यामुळे एसईसीचा मुकुट झाला ;

B बी-लिस्ट हिप-हॉप कलाकार अझेलिया बँक्स (“अॅलानम वर पोस्ट केलेल्या बँका”, “एलन लवकरच लवकरच आमच्यातील अधिक सामर्थ्यवान आहे हे जाणून घेईल”) विरोधात झुंज देत आहे;

Live थेट पॉडकास्ट टॅपिंग दरम्यान संयुक्त जोडीदार करणे, फेडरल सरकारला त्याच्या रॉकेट कंपनी स्पेसएक्ससाठी आवश्यक असलेल्या सुरक्षा मंजूरीचे पुनरावलोकन करणे .

ट्रिपच्या मस्कच्या उपचाराने या कायदेशीर आणि नियामक गोंधळांना त्रास देणे धोक्यात आले आहे. गीगाफॅक्टरी येथील सुरक्षा व्यवस्थापक शॉन गौथ्रो नावाच्या उच्च-कडक केस असलेल्या माजी सैनिकी व्यक्तीने एसईसीबरोबर एक व्हिस्टलब्लॉवर अहवाल दाखल केला आहे . ग्थ्रो म्हणते की टेस्लाचे सुरक्षा ऑपरेशन लीकरला तोंड देण्याच्या आवेशाने अनैतिकपणे वागले. ट्रिपपच्या फोनवर हॅक झाल्याचा दावा त्याने केला होता, त्याने त्याचे अनुसरण केले होते, आणि पोलिसांना सावधगिरीची माहिती दिली होती. ग्थ्रो म्हणतो की ट्रिपने टेस्लाला त्रास दिला नाही किंवा काहीही हॅक केले नाही आणि मस्कला हे माहित होते आणि चुकीची माहिती पसरवून त्यांची प्रतिष्ठा नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला.

टेस्ला प्रवक्त्याने एका निवेदनात म्हटले आहे की गथ्रोचा आरोप “असत्य आणि संवेदनाक्षम आहे,” परंतु तिने स्पष्टपणे टिप्पणी केली नाही. तिने असं निदर्शनास आणलं की “खराब कामगिरी” साठी त्याला फायरिंग न मिळाल्यामुळं गौथ्रोने कधीही कोणतीही समस्या उद्भवली नाही. गौथ्रो हे विवाद करतात आणि त्यांच्या कामगिरीची समीक्षा अधिक सकारात्मक होती. ते म्हणाले की तेंला काय सक्षम आहे ते नियामकांना आणि जनतेस कळण्यासाठी तो पुढे येत आहे.

ते म्हणाले, “ज्या गोष्टी मला अस्तित्वात नव्हत्या त्या गोष्टी करण्याची क्षमता त्यांच्यात होती.” “ते माझ्यातून बाहेर पडले.”

वेगवान वाढणार्या वाहतूक कंपनीच्या सुरक्षा कार्यकर्त्यांकडे गुडघे मारण्याचे प्रथम व्यक्ती गेथ्रो नाही. दोन वर्षांपूर्वी, रिचर्ड जेकब्स, उबेर तंत्रज्ञान Inc. येथे जागतिक बुद्धिमत्ता व्यवस्थापक, त्याच्या सहकार्यांनी surreptitiously प्रतिस्पर्धी कार्यावर आणि त्याच्या स्वत: च्या कर्मचारी, संभाषणे रेकॉर्ड दावा इतर नैतिकदृष्ट्या संशयास्पद क्रिया आपापसांत . नंतर त्याने काही आरोप मागे टाकले, परंतु उबेरच्या नवीन व्यवस्थापनाबद्दल माफी मागितली गेली, पाळली गेली आणि सामान्यपणे निश्चिंत असल्याचे वचन दिले. जेकब्स, निकोलस गिसींटो आणि जेकब नॉकन यांनी नामांकित दोन उबेर अन्वेषकांनी त्यांची “बदनामीसाठी पात्रेची हत्या” या दाव्याची मागणी केली. त्यांनी असे म्हटले की त्यांच्या आरोपांमुळे त्यांना नवीन नोकर्या मिळाल्या पाहिजेत.

ते चुकीचे होते. माहिती- मस्कच्या पत्रकार अमीर इफराती यांनी ट्विट केले की, “एफ-आयएन ब्लॉकबस्टर बोनकर फौजदारी आरोपांमुळे सदोष झालेल्या उबेरच्या कथित गैरवर्तनांवर प्रेसने प्रतिक्रिया व्यक्त केली.” गौथ्रोच्या मते 2018 च्या सुरुवातीस त्यांनी जबर जोन्स नावाचा एक सर्वोच्च सुरक्षा अधिकारी म्हणून आपल्या वैश्विक सुरक्षा प्रमुख म्हणून नेमले आणि तपासकार म्हणून गिसिनटो आणि नॉकन यांना नोकरी दिली. कस्तुरी Gicinto नाही म्हणतो की, तो गेले इच्छित टेक बातम्या साइट Gizmodo करण्यासाठी, टेस्ला Gicinto किंवा Nocon टिप्पणी उपलब्ध नाही “इतरांच्या पापांसाठी उबेर बस अंतर्गत फेकून.”; नोव्हेंबर महिन्यात टेस्ला सोडलेल्या जोन्सने टिप्पणी करण्यास नकार दिला.

जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला

यावेळी, रेगोच्या पूर्वेस 20 मैल पूर्वेकडील एक विशाल तीन-मजला गेजफॅक्टरी, एक गोंधळलेला स्थान होता. मस्कने वारंवार इशारा दिला होता की टेस्लाला “उत्पादन नरक” जगण्याची गरज होती कारण त्याने कर्मचार्यांना नोकरी देण्यासाठी आणि मॉडेल 3 सेडानसाठी उत्पादनाची गती वाढविली. त्याच्या अनुभवामध्ये झोपेत असताना त्याने अनुभव घेतला आणि नंतर अश्रू मुलाखत दिली ज्यामध्ये त्याने कबूल केले की तो त्याच्या रस्सीच्या शेवटी होता. टेसला जून 2018 मध्ये झालेल्या वार्षिक बैठकीत ते म्हणाले, “हे असे आहे-मी तुम्हाला सांगतो की मी आजपर्यंत अनेक महिन्यांत अत्यंत दुःखी होतो.”

ट्रिप हे अमेरिकेतील नॅव्ही इलेक्ट्रॉनिक्स तंत्रज्ञानाचे काम करणाऱ्या 2017 च्या शेवटी कंपनीत सामील झाले होते. त्याने वरिष्ठ अधिकार्यांना तक्रार केली की कारखाना सतत सतत चालू आहे आणि तेथे सर्वत्र पसरलेले भाग आहेत, बर्याचदा ते असं असुरक्षित आणि अपायकारक वाटतात. त्याने आपल्या बॉस स्क्रॅपवर कट करण्याचा प्रयत्न केला, नंतर मस्कला ईमेल पाठविला जे अनुत्तरित गेले. ट्रिपने नंतर पालकांना एका मुलाखतीत सांगितले की , “मी हे व्यवस्थापन, पर्यवेक्षक, जे ऐकू शकतील अशा कोणत्याही व्यक्तीकडे आणत असे.” “प्रत्येकजण फक्त म्हणाला, ‘होय, जे काही.’ ”

गौथ्रो म्हणतात की जर ट्रिपला दुर्लक्षित केले गेले तर ते आंशिकपणे होते कारण नेवाडामधील त्याच्या समस्या अगदी कमी झाल्या होत्या. मजला क्षेत्राद्वारे जगातील सर्वात मोठ्या इमारतींपैकी एक जिग्फॅक्ट्री, कामगारांबरोबर इतके द्रुतपणे भरले होते की ते नियंत्रित करणे जवळजवळ अशक्य होते. जानेवारी 2018 मध्ये गौथ्रोने सुरू होण्याच्या काही काळानंतर, त्याने शोधून काढला की, अनेक कर्मचारी, त्यांच्यापैकी काहीजण औद्योगिक पार्कच्या कोपऱ्यात त्यांच्या कारमधून बाहेर पडत होते, बाथरुममध्ये कोकेन आणि मेथ वापरत होते. इतर कारखान्याच्या काही भागात लिंग होते जे अद्याप बांधकाम सुरू होते. गथ्रो म्हणतात की बॅज तपासण्यासाठी वापरलेले स्कॅनर गार्ड अविश्वसनीय होते, म्हणून ते कोणासही कागदाच्या तुकड्याने तरंगत असत. स्थानिक स्क्रॅप यार्डांनी त्याला चोरांचा अहवाल देण्यास सांगितले होते. ते अशक्त इलेक्ट्रिक वाहन भाग विक्री करण्याचा प्रयत्न करीत होते.

ऑर्डर आणण्यासाठी एक यंत्रणा तयार करणे गौथ्रोचे काम होते. 32 वर्षीय माजी अमेरिकन मरीन, त्याच्या डाव्या हातावर टॅटूच्या पूर्ण आस्तीनाने तो उंच आणि भोका आहे. फेसबुक ऑपरेशनमध्ये त्यांनी काम केले आहे जे ऑपरेशन्स सेंटरमध्ये काम केले आहे जे थेट व्हिडिओंवर पाहिलेल्या धोकादायक परिस्थितीस प्रतिसाद देते. हे काम निराशाजनक होते, पण गथ्रो म्हणतात की टेस्लापेक्षा फेसबुक खूपच व्यावसायिक वातावरण आहे. सुरुवातीला गौथ्रोच्या मते, कंपनीच्या वकिलांनी त्याला सांगितले की ग्रिफॅक्ट्रीरी, अँड्र्यू सेरोनी येथे पूर्वीच्या सुरक्षा सुरक्षेचा कट रचला होता. वकिलांनी सांगितले की सेरोनी यांनी मस्कच्या आदेशावरील संघटनेच्या बैठकीत गुपचूप घातले होते आणि नंतर कंपनी सोडल्यानंतर जगाला सांगायला सांगितले. सेरोनीने टिप्पणी नाकारली.

जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला

गौथ्रो सेक्स, ड्रग्स आणि अस्वस्थ अवस्थेचे निराकरण करण्याचा प्रयत्न करत असताना ट्रिपने सार्वजनिक जाण्याचा निर्णय घेतला. तो टेस्लाच्या अंतर्गत उत्पादन डेटाबेसपर्यंत पोहोचला आणि त्यात किती सामग्री वाया गेली याचा अंदाज घेण्यासाठी तो खोदला गेला. त्याने लोपेझला जाण्याचा निर्णय घेतला, त्याने बिस्ला बिझिनेस इनसाइडरसाठी टेस्लाबद्दल लिहिले, तिची संख्या ईमेल करून आणि पाठविण्यामुळे वाया गेलेली सामग्री आणि बॅटरीच्या पुतळ्याचे चित्र दर्शविते जे त्याने अग्नि पकडल्याचे सांगितले.

ट्रिपला आशा आहे की जेव्हा लोपेझची कथा बाहेर पडेल तेव्हा टेस्लाला जे बदल करायला हवे ते बदलण्यास भाग पाडले जाईल. त्याऐवजी, टेस्ला म्हणाले की कचरा सामान्य आहे आणि कोणत्याही खराब झालेल्या बॅटरीने ती पूर्ण कार बनविली नाही. टेस्ला यांनी बिझनेस इनसइडरला सांगितले की, “कोणत्याही नव्या मॅन्युफॅक्चरींग प्रक्रियेसह अपेक्षित असल्याने, मॉडेल 3 रॅम्पमध्ये आमच्या आधी स्क्रॅप दर जास्त होत्या.” “आम्ही हे सुनिश्चित करू इच्छितो की आमच्या ग्राहकांसाठी सर्वोत्तम वाहने तयार करण्यासाठी केवळ उच्च-गुणवत्तेचा भाग वापरला जाईल.”

दरम्यान, ग्थ्रू ग्रिफॅक्ट्रीच्या मजल्यावरील व्हिडियो फुटेजचे पुनरावलोकन करून लीकर ओळखण्यासाठी कार्य करण्यास गेला. त्याच वेळी, ते म्हणतात, गिसीन्टो आणि नॉकन यांनी डेटाचा प्रवेश कोण घेईल हे पाहण्यासाठी मागे काम केले जे बिझिनेस इनसाइडरमध्ये प्रकाशित झालेली संख्या असू शकते. असे सांगण्यात आले की ट्रिप ही केवळ कथा उद्धृत केलेल्या अचूक माहितीवर लक्ष ठेवणारी होती.

सुरक्षा पथकाकडे त्यांचा माणूस होता, परंतु त्यांना हे माहित नव्हते की त्याने इतर रहस्य काय पाहिले असतील. ट्रिप आणि काही इतर कर्मचार्यांना त्यांच्या लॅपटॉपमध्ये नियमित अद्यतनासाठी बदलण्यास सांगितले होते, प्रत्यक्षात फॉरेंसिक ऑडिट. ट्रॅपवर नजर ठेवण्यासाठी गथ्रोने असेंब्ली फ्लोरमध्ये एक साध्या कपडे सुरक्षा गार्ड देखील पाठविला.

जेव्हा 14 जूनला ट्रिपप कामावर आले तेव्हा त्यांना मानवी संसाधन संसाधने भेटले, त्यांनी त्याला कॉन्फरन्स रूममध्ये नेले. तो तिथे आला तेव्हा गिसीनटो आणि नॉकन वाट पाहत होते. ब्लूमबर्ग बिझनेसवीकने पाहिलेल्या एका प्रतिलिपीनुसार, संभाषण मित्रत्वाच्या अटींनुसार सुरू झाले आणि ट्रिपपला त्याच्या बॉसशी केलेल्या अहवालांबद्दल विचारले जाणारे दोन अन्वेषण करणारे. “हे माझ्यासाठी एक मोठी सुरक्षा आहे, सार्वजनिक सुरक्षितता काळजी आहे,” ट्रिप म्हणाले, त्याने पाहिलेल्या पिक्चरयुक्त बॅटरी पेशी धैर्यपूर्वक समजावून सांगितले. ते जर स्त्रोत असतील तर त्यांनी ट्रिपपला विचारल्याशिवाय वारंवार बिझिनेस इनसाइडर स्टोरीचा उल्लेख केला.

त्यानंतर साक्षात्कारात साडेतीन तासांनी तपासकर्त्यांनी उघड केले की, ट्रिपप केवळ उत्पादन क्रमांकांवर प्रवेश करणार्या एकमेव व्यक्ती होत्या. ट्रिपने मान्य केले की तो लीकर होता. परंतु मस्कच्या नंतरच्या Twitter च्या विरोधात दावा केल्याशिवाय त्याने लिखित स्वरुपाचा स्वीकार करण्यास नकार दिला-आणि त्याने सांगितले की त्याने इतरांना माहिती दिली नाही. चौकशीच्या खोलीत नसलेल्या गथ्रो म्हणतात की एका वेळी त्याने एक सहकारी यांना मजकूर संदेश आणि ई-मेल वाचले होते जे ट्रिपप चौकशीत ब्रेक दरम्यान पाठवत होते. ते म्हणतात की कसा तरी रीस टाइममध्ये टेस्ला ट्रिपच्या संप्रेषणांमध्ये प्रवेश करण्यास सक्षम होता.

मुलाखत जवळजवळ सहा तास चालले. शेवटी, अन्वेषकांना सहानुभूती वाटत होती, “ट्रिपप” त्याने जे काही केले होते ते “काहीही चुकीचे नाही.” ट्रिपने आपला फोन काढून घेतला आणि गिटार वाजवून स्वत: चा एक व्हिडिओ दर्शविला. “डुड, ते प्रभावी आहे,” एक म्हणाला. गौथ्रो म्हणतात की त्यांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे एक उग्र मस्कची चर्चा केली. टेस्ला यांनी 1 9 जून रोजी ट्रिप लावले.

पुढील दिवस, खटल्याच्या बातम्या इंटरनेट दाबा. ट्रिपने स्वत: ला गोगल केले आणि “मार्टिन ट्रिप: 5 फास्ट फॅक्ट्स यू टू एड टू जान” असे शीर्षक असलेली एक कथा पाहिली, जी नेव्हलच्या जवळच्या स्पार्कच्या भाड्याने घेतलेल्या अपार्टमेंटमध्ये राहत असे म्हटले. त्याने त्याला कोण सापडेल याबद्दल घाबरले, त्याने मस्कला ईमेल पाठवला. . “आपण सार्वजनिक आणि गुंतवणूकदारांना सांगितलेले खोटे बोलण्यासाठी आपल्याकडे काय येत आहे,” त्यांनी लिहिले.

त्याच्या माजी बॉस, अर्थातच, त्याला गुस्टो सह व्यस्त. “मला धमकावणे फक्त आपल्यासाठी वाईट बनवते,” मस्क म्हणाला. नंतर त्याने लिहिले: “इतर लोकांना तयार करण्याकरिता तुम्हाला स्वतःला लाज वाटली पाहिजे. आपण एक भयानक मनुष्य आहात. ”

“मी कधीही फसवणूकीची, सुरक्षा चिंता, गुंतवणूकदारांना / जगाला प्रसूत होणारी सूतिका, आपल्या लाखो दस्तऐवजांच्या माझ्या कागदपत्रांच्या निर्मितीत सहभागी होण्यासारख्या इतर कोणालाही ” तयार केले नाही ” असेही म्हटले आहे.” ट्रिपने उत्तर दिले. “सुरक्षाविषयक बाबींसह रस्त्यावर कार टाकणे हा एक भयानक मनुष्य आहे!”

काही तासांनी निनावी शूटिंग टीप टेस्ला कॉल सेंटरमध्ये कॉल करण्यात आली; नंतर गौथ्रोने ते स्टोरी शेरिफच्या कार्यालयात नेले. टेस्ला यांनी “ट्राय ऑन व्हा” साठी बॉलो फ्लाईर-शॉर्ट मुद्रित केले – त्यावर ट्रिपच्या हसणार्या चेहऱ्यासह आणि “मालमत्तांवर परवानगी देऊ नका” शब्दांसह.

जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला

गौथ्रोने शेरीफला फोन केल्यानंतर, त्याने खाजगी तपासकर्त्यांकडे दुसरा कॉल केला. ते म्हणाले, टेस्ला तातडीने ठेवली आणि त्यांना ट्रिप शोधण्याचा सल्ला दिला. पीआयएसने पोलिसांसमोर ट्रिपचा शोध लावला आणि त्यांना रेनोमध्ये नुगेट कॅसिनोवर मागोवा घेतला. ग्थ्रो म्हणतात की टेस्ला यांनी ट्रिपचा पाठलाग करणाऱ्या पोलिसांना सांगू नका की त्याच्या बॉसने त्याला सांगितले.

दरम्यान, मस्क यांनी गार्जियन येथे पत्रकारांना ईमेल पाठवला: “मला नुकताच सांगण्यात आले होते की आम्हाला गिगाफॅक्ट्री येथे कॉल आला आहे की तो परत येऊन लोकांना मारणार आहे,” असे मस्क यांनी लिहिले. “मी आशा करतो की आपण सर्व सुरक्षित आहात,” पत्रकारांनी उत्तर दिले.

शेरिफचे उपाध्यक्ष टोनी डोसेन कॅसिनोच्या बाहेर रस्त्यावर ट्रिपला भेटले. बॉडी कॅम फुटेज ट्रिपला धमकावत आणि रडत चालत असल्याचा दर्शवितो. तो म्हणाला, तो बंदूक नाही. मग तो पार्कच्या खांबावर बसला आणि त्याने काय घडले ते पोलिसांना सांगू लागले कारण जगातील सर्वात श्रीमंत आणि सर्वात प्रसिद्ध पुरुषांपैकी एक म्हणून त्याने कपाट झटकून टाकण्याचा प्रयत्न केला होता.

“ते म्हणतात की मी डेटा चोरी करतोय,” ट्रिपला सब्स दरम्यान सांगताना ऐकले जाऊ शकते. “मी ते हुशार नाही.” वॉशिंग्टन पोस्ट रिपोर्टरकडून त्याने जो धमकावला होता त्याबद्दल त्याला हे समजले, त्याने टेस्लाच्या टिपानंतर त्याला फोन केला होता.

“हे विचित्र विचित्र आहे,” डोसेन ट्रिप यांना सांगितले. “हे जवळपास मूव्हीसारखे आहे.”

स्टोरी काउंटी शेरीफचे कार्यालय व्हर्जिनिया सिटीमध्ये आहे, ओल्ड वेस्ट पर्यटक आकर्षणे असलेल्या थकलेल्या पंक्तीसह एक स्टॉपलाइट शहर, लोकसंख्या 855 आहे. हे क्षेत्र इतके झोपलेले आहे, अधिकारी नेहमी कचरापेटीतून रॅकॉन्सचा पाठलाग करतात. त्यांच्या मुख्य कार्यात स्थानिक वेश्या प्रत्येक वेश्यासाठी वर्क परमिट जारी करणे समाविष्ट आहे.

गेराल्ड अँटिनोरो हे शेरिफ आहे आणि त्याच्या काठीच्या पिस्तूलसह काळा काऊबॉय बूट, काळ्या डेनिम जाकीट आणि काळ्या रेंग्लर्समध्ये भाग घेतला आहे. घटना घडल्याच्या काही महिन्यांनंतरच्या एका मुलाखतीत त्याने अद्याप टेस्ला शूटिंगच्या धमकीबद्दल गुंतागुंतीचा आणि आनंदी असल्याचे दिसते. शेरीफ म्हणतात की पोलिसांनी त्रिप्पचा सामना केल्यावर निनावी कॉलकडे पाहिल्यास, कंपनीने धमकावण्यापेक्षा धोका कमी धोकादायक असल्याचे दिसून आले. कॉलरने सांगितले की ट्रिपप अस्थिर आहे परंतु असे म्हणत नाही की तो त्या ठिकाणावर गोळीबार करीत आहे. “तुम्हाला एक मुलगा म्हणून दूरध्वनी खेळण्याची आठवण आहे का?” अँटिनोरो विचारतो. “ते प्रमाणापेक्षा बाहेर उडाले.” टेस्ला यांनी टिपपच्या मदतीसाठी त्रिपुराचे सहकारी उपलब्ध करुन देण्यास नकार दिल्यानंतर त्यांनी तपास मागे घेतला. अँटीनोरोला, परिस्थितीच्या अत्युत्तम भागांपैकी एक म्हणजे असे सांगितले की कंपनीने धमकावले की धमकी चुकीची होती, तेव्हा त्याने त्याला एक प्रेस प्रकाशन सोडण्याची विनंती केली. त्यांनी नाकारले, परंतु टेस्ला यांनी घटना घडवून आणली. धोक्याची धमकी दिल्यानंतर सकाळी एक प्रवक्त्याने दुसर्या पत्रकारांना मजकूर पाठवला: “काल दुपारी आम्हाला श्री. ट्रिपपच्या एका मित्राकडून फोन आला. आम्हाला सांगता की श्री. ट्रिप गॅगफॅक्टरीला ‘प्लेस शूट’ करण्यासाठी आले होते. ”

शेरीफ म्हणतो, “हे त्यांच्यापैकी एक डोके-स्क्रॅचर्स आहे.” “पत्रकारांना त्याबद्दल काहीच माहिती नव्हती.”

बाहेर पडल्यावर ट्रिपने एक वकील नियुक्त केला ज्याने अपघातावर काम केले आणि एसईसीकडे दावा दाखल केला, ज्याला दरवर्षी 10,000 किंवा अशा प्रकारच्या अहवालांना प्राप्त होते. 100 पैकी 1 पेक्षा कमी म्हणजे प्रकरणांकडे, परंतु यशस्वी टिपस्टर्सना जीवन बदलणारे पेआउट्स मिळू शकतात – कोणत्याही दंडाप्रमाणे 30 टक्के.

वकील, स्टुअर्ट मेसिनेर, व्हिस्टलब्लॉवरचे प्रतिनिधीत्व करण्यासाठी माहिर आहेत. प्रसिद्धीचा त्यांचा दावा मोन्सँटो कंपनीच्या कर्मचार्याबरोबर काम करत आहे, ज्याने 2016 मध्ये $ 22 दशलक्ष पुरस्कार मिळविला होता. परंतु मेसनेर त्याच्या क्लायंटबद्दल फारच आवडत नाही. त्याच्या वेबसाइटमध्ये एक सीटी, एक बॅग, आणि स्वतःचे चित्र चमकणारे वैशिष्ट्य आहे. “आपला व्हिस्टल ब्लॉअर पुरस्कार लाखो डॉलर्स किमतीचा असू शकतो,” असे ते म्हणतात. “आम्ही कोणत्याही स्पर्धात्मक शुल्क व्यवस्थेस 20 टक्क्यांनी पराभव करू.” मेसनेर म्हणतात की तो आपल्या ग्राहकांना मोठ्या प्रमाणावर वागवतो.

ट्रिपने वकील बदलले आहेत, परंतु या प्रकरणावरील प्रसिद्धीने गेथ्रोच्या अंडरल्स, कार्ल हान्सन यांचे लक्ष वेधले. गेल्या उन्हाळ्यात, अमेरिकेच्या माजी सैनिकी तपासनीस आणि विशेष एजंट हॅन्सेन न्यूयॉर्कला गेले आणि त्यांनी मेसनेरला भेट दिली, ज्याने त्यांना फॉक्स बिझनेस चॅनेलवर बुक केले. तिचे आरोप ट्रिपच्या तुलनेत जंगली होते : हान्सन म्हणाले की टेस्ला जीगफॅक्टरी येथे प्रचंड प्रमाणात चोरी आणि औषध-व्यवहार दुर्लक्ष करीत आहे. “मेक्सिकन कार्टेलचा एक सदस्य खरोखर मोठ्या प्रमाणावर मेथॅमफेटामीन आणि कोकेनमध्ये तस्करी करत होता,” असे टीव्हीवर त्यांनी म्हटले आहे की त्याची तपासणी कालबाह्य झाली आहे.

जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला

हॅन्सेन रेनोकडे परतले आणि टेस्ला येथे काम करण्यास सांगितले, हे स्पष्टपणे ठाऊक नाही की मस्क कदाचित त्यांच्या अचूक माध्यमांच्या दौऱ्यावर दयाळू नसेल. त्या दिवशी त्याला गोळीबार करण्यात आला. (शेरीफ Antinoro तो आरोप पाहिले इच्छित आणि विश्वासार्ह त्यांना आढळले नाही आहे. कस्तुरी हॅन्सन ‘सुपर काजू, “होता की Gizmodo सांगितले शेंगदाणा ईमोजी वापरून.)

डिसेंबर महिन्यात टेस्ला येथून गोळीबार केल्यानंतर त्यांना हान्सनने खात्री दिली की त्यांनी सार्वजनिक असावे. त्यांनी मेसिनेरला नोकरी दिली आणि हान्सनच्या दाव्यांचा बॅकअप घेतलेल्या एसईसीला औपचारिक अहवाल सादर केला. “आम्ही काही ठिपके आणि काही कल जोडणे प्रारंभ केले, आणि येथे आम्ही आहोत,” Gouthro म्हणतात. तो बोलतो की बोलणे त्याला बेरोजगार करेल परंतु सत्य सांगणे खूप महत्वाचे आहे.

ग्थ्रो आणि हान्सन यांना विश्वास आहे की त्यांनी टस्ला यांना ट्रिपला काय मदत केली ते चुकीचे होते. ते असेही सांगतात की, पुरावा न देता, टेस्ला अन्वेषकाने कारखान्यात एक डिव्हाइस स्थापित केला जो प्रत्येकाच्या खाजगी संपर्काची देखरेख करते.

गुथ्रो आणि हान्सन जे खरे बोलतात तेही खरे असले तरीसुद्धा हे स्पष्ट होत नाही की ते सिक्युरिटीज रेग्युलेटरसाठी प्रकरण ठरतील. दुसरीकडे, ट्रिपला अशी माहिती आहे जी अधिक संबंधित असू शकते. त्याने हंगेरीला हलवलं आहे, तिच्या पत्नीकडे लक्ष वेधण्याकडे लक्ष आहे; परंतु एसईसीने त्याला जुलैमध्ये बोलावले आणि अनेक तास त्यांनी मुलाखत घेतली. बैठकीशी परिचित असलेल्या व्यक्तीने ट्रिपपने एजन्सीला सांगितले की त्याला डेटा सापडला होता जो मस्क बोलत होता तो उत्पादन संख्या विरोधात असल्याचे दिसते. ट्रिपच्या वकील रॉबर्ट मिशेल म्हणतात की, ट्रिपला ट्रेशने काय केले ते भयंकर आहे. “त्याचे आयुष्य बर्बाद झाले आहे. त्यांना या लोकांना घाबरत आहे. ”

मस्क, फॉर्म टू सिक, अजूनही एसईसीशी जुळणे आहे. एजन्सी 420 डॉलरच्या टॅटिनंतर झालेल्या समझोतांचे उल्लंघन केल्याबद्दल अवमान घेण्यास न्यायाधीशांना विचारत आहे आणि त्याला टेस्लामधून काढून टाकण्यास सांगू शकते. हे युद्ध म्हणजे कुठल्याही तर्कशुद्ध मोजमापाने, मस्कसाठी आश्चर्यकारक वर्ष आहे. जुलैमध्ये टेस्ला आठवड्यातून 5,000 कार बनविण्याचा त्यांचा उद्देश आहे. गेल्या महिन्यात कंपनीने आपल्या मॉडेल 3 ची किंमत 35,000 डॉलर्सनी कमी केली होती, जी एक ध्येय होती. मार्च 14 रोजी ते एसयूव्ही, मॉडेल वाई सादर करणार आहेत. मार्चच्या सुरुवातीस स्पेसएक्सने कॅप्सूलसाठी यशस्वी चाचणी अभियान पूर्ण केले जे एका दिवसात अंतराळवीरांना कक्षामध्ये पाठवेल.

अँटिनोरो म्हणतात की टेस्ला यांनी सहकार्य करण्यास सुरूवात होईपर्यंत ग्रिफॅक्ट्रीवर गुन्हेगारीची तपासणी न करण्याच्या त्याच्या शक्तीबद्दल त्याला सांगितले आहे. मोठा व्यवसाय, त्याने निर्णय घेतला आहे, तो स्वतःचा विचित्र जग आहे. “मानक तेल कदाचित एलन मस्कसारखे विचित्र होते,” तो म्हणतो.

या कथेसाठी जबाबदार संपादकांशी संपर्क साधा: मॅक्स चॅफकिन mchafkin@bloomberg.net येथे

Comments are closed.