जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला – ब्लूमबर्ग क्विंट
जेव्हा एलोन मस्कने टेस्ला व्हिस्टलबॉवर नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला – ब्लूमबर्ग क्विंट
March 14, 2019
बोईंग 737 मॅक्स बॅन – लाइव्हमिंटवर वेगाने वाढणार्या भारताच्या विमानचालन बाजारपेठांवरील विमानांची उंची
बोईंग 737 मॅक्स बॅन – लाइव्हमिंटवर वेगाने वाढणार्या भारताच्या विमानचालन बाजारपेठांवरील विमानांची उंची
March 15, 2019

पुब मोबाइल बॅन: भारतातील या शहरांतील लढाई रॉयल गेम खेळण्यासाठी आपल्याला अटक केली जाईल

पुब मोबाइल बॅन: भारतातील या शहरांतील लढाई रॉयल गेम खेळण्यासाठी आपल्याला अटक केली जाईल

गेल्या आठवड्यात, सूरत, राजकोट, व वडोदरा यांनी अत्यंत लोकप्रिय आणि व्यसनमुक्ती पब्बवर बंदी घातली होती. त्यानंतर भावनगर आणि गिर सोम सोमनाथ जिल्ह्यांचा पाठलाग झाला.

PUBG Mobile Ban: You Will Get Arrested For Playing The Battle Royal Game in These Cities in India
पुब मोबाइल बॅन: भारतातील या शहरांतील लढाई रॉयल गेम खेळण्यासाठी आपल्याला अटक केली जाईल

पुग कॉर्पोरेशनचा खेळाडू अज्ञात भारताच्या अनेक शहरांमध्ये बंदीगृहावर बंदी घालण्यात आली आहे. गेल्या आठवड्यात, सूरत, राजकोट, व वडोदरा यांनी अत्यंत लोकप्रिय आणि व्यसनमुक्ती पब्बवर बंदी घातली होती. त्यानंतर भावनगर आणि गिर सोम सोमनाथ जिल्ह्यांचा पाठलाग झाला. दोन दिवसांपूर्वी, अरावली जिल्हा प्रशासनाने दोन खेळांवर बंदी घातली. दोन दिवसांपूर्वी, अरावली जिल्हा प्रशासनाने दोन खेळांवर बंदी घातली. अहमदाबाद पोलिस आयुक्त ए. के. सिंग यांनी बुधवारी अज्ञात खेळाडूंच्या रणांगणांवर (PUBG) बंदी घातली. मोमो आव्हान देखील प्रतिबंधित केले. अधिसूचनात म्हटले आहे की, 14 मार्चपासून मध्यरात्रीच्या 28 मार्चपर्यंत बंदी लागू होईल.

राजकोट पोलिस आयुक्त मनोज अग्रवाल यांनी जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार 9 मार्च ते 30 एप्रिल या कालावधीत नवीन बंदी लागू करण्यात आली आहे. त्यात नमूद केले आहे की कुणीही पब्ज खेळणार्या व्यक्तीची उदाहरणे सांगू शकते आणि नंतर सेक्शन अंतर्गत केंद्र सरकारच्या अधिनियमाखाली खटल्याचा सामना करावा लागतो. 188

अलिकडच्या विकासात राजकोट स्पेशल ऑपरेशन्स ग्रुपने तीन तरुणांना पोलिस मुख्यालयाजवळ अटक केली. “आमच्या टीमने या तरुणांना लाल-हातांनी पकडले. त्यांना PUBG खेळताना सापडल्यानंतर त्यांना ताब्यात घेतले गेले. गुजरात पोलिस कायद्यावर बंदी असूनही पोलिस आयुक्ताने जारी केलेल्या अधिसूचनाचे उल्लंघन केल्याबद्दल आणि राजकोट पोलिसांच्या कलम 35 अंतर्गत पब्लिकेशन खेळण्यासाठी 10 जणांनी आयपीसी कलम 188 अंतर्गत दोन प्रकरणांची नोंद केली आहे. हा खेळ अत्यंत व्यसनकारक आहे आणि आरोपी त्यांना खेळण्यात इतके कंटाळले आहेत की ते आमच्या टीमकडे येत असल्याचीही त्यांना जाणीव नव्हती, “असे पोलीस निरीक्षक रोहित रावळ यांनी सांगितले.

तपासण्याच्या हेतूने मोबाइल फोन्स जप्त करण्यात आले आहेत. अटक केलेल्यांपैकी एक व्यक्ती एका खाजगी फर्ममध्ये काम करतो तर इतरांमध्ये मजेशीर कामगार आणि पदवीधर विद्यार्थी काम करतात.

राजकोट तालुका पोलिसांनी बंदी घातलेल्या खेळासाठी वरील आरोपींना आधी सहा कॉलेज विद्यार्थ्यांना अटक केली.

Comments are closed.