या फॅन्सी आयफोनला 5.8 लाख रुपये – ETTelecom.com खरेदी करा
या फॅन्सी आयफोनला 5.8 लाख रुपये – ETTelecom.com खरेदी करा
March 15, 2019
गीकोबेन्चद्वारे पोको एफ 1 लाईट की चष्मा उघडकीस – जीएसएमआरएएनए.ए.एम. बातम्या – जीएसएमआरएएनए
गीकोबेन्चद्वारे पोको एफ 1 लाईट की चष्मा उघडकीस – जीएसएमआरएएनए.ए.एम. बातम्या – जीएसएमआरएएनए
March 15, 2019

एमआयटी अभियंते ओरिगामी-प्रेरित ऑब्जेक्ट ग्रिपर – 3 डी प्रिंटिंग इंडस्ट्री तयार करण्यासाठी 3 डी प्रिंटिंगचा वापर करतात

एमआयटी अभियंते ओरिगामी-प्रेरित ऑब्जेक्ट ग्रिपर – 3 डी प्रिंटिंग इंडस्ट्री तयार करण्यासाठी 3 डी प्रिंटिंगचा वापर करतात

एमआयटीच्या संगणक विज्ञान व आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस लॅबोरेटरी (सीएसईएल) मधील अभियंतेंनी विविध प्रकारच्या वस्तू पकडण्यासाठी रोबोट यंत्र तयार करण्यासाठी 3 डी प्रिंटिंग वापरली आहे.

संशोधनाचे निष्कर्ष “व्हॅक्यूम-संचालित ओरिगामी” मॅजिक-बॉल “सॉफ्ट ग्रिपर” नावाच्या पेपरमध्ये प्रकाशित झाले.

पेपरचे सह-लेखक आणि बायसोलॉजिकल इंस्पेरड इंजिनिअरिंगचे व्हाइस इंस्टीट्यूटचे प्राध्यापक रॉबर्ट वुड यांनी सांगितले की, “मॅनिपुलेटर बांधकाम करण्यासाठी या दृष्टिकोनची मुख्य वैशिष्ट्ये ही साधेपणा आहे.”

“वापरल्या जाणार्या सामग्री आणि फॅब्रिकेशन धोरणे आम्हाला गरज असलेल्या वस्तू किंवा पर्यावरणास सानुकूलित नवीन ग्रिपरचे द्रुतगतीने प्रोटोटाइप करण्यास परवानगी देतात.”

एक सफरचंद असलेला ओरिगामी-प्रेरित ग्रिपर. एमआयटी मार्गे प्रतिमा.
एक सफरचंद असलेला ओरिगामी-प्रेरित ग्रिपर. एमआयटी मार्गे प्रतिमा.

ओरिगामी जादूचा चेंडू

रोबोटिक्स संशोधनामध्ये, 3 डी प्रिंटिंग प्रोटोटाइप चाचणी आणि पूर्ण कार्यक्षम डिव्हाइस तयार करण्यासाठी सक्षम पद्धत सिद्ध करीत आहे. सॉफ्ट रोबोटिक्स , मॉड्यूलर रोबोट्स आणि वायस इन्स्टिट्यूटच्या बायपासस्पेड रोबोटिक हँडमध्ये जीवनाच्या अभ्यासासाठी केलेल्या अलीकडील संशोधनांच्या उदाहरणांनी या मुद्द्याला जोरदारपणे आणले आहे.

ताज्या संशोधनानुसार टीमच्या मागील संकल्पनेवर फ्लुइड-संचालित ओरिगामी-प्रेरित आर्टि फाययल मसल (एफओएएम) म्हटले जाते. एफओएएममध्ये वायुरोधी त्वचा आणि मळमळलेल्या कंकालची रचना असते जी नकारात्मक दाबाने निगडीत असते.

नव्याने तयार केलेल्या ‘मॅजिक बॉल’ ग्रिपर एफओएएमसारखेच तत्त्वप्रणालीवर कार्य करतात आणि ओरिगामी मॅजिक बॉलद्वारे प्रेरणा देतात. मॅजिक बॉल ग्रिपर आकारात लहान आहे आणि त्वचेवरील कचरा वाढतो ज्यामुळे पट्टीची ताकद वाढते.

ओरिगामी मॅजिक बॉल. YouTube द्वारे प्रतिमा.
ओरिगामी मॅजिक बॉल. YouTube द्वारे प्रतिमा.

कृपया थोडीशी मदत करा

‘मॅजिक बॉल’ च्या तीन वेगवेगळ्या नमुने वेगवेगळ्या भौतिक आणि आयामांसह बनविल्या गेल्या. स्ट्रॅटेसिस फोर्टस 400 वापरुन, शोध पथ 3 डी ने एबीएसमध्ये छिद्र पाडण्यासाठी मोल्ड मुद्रित केले. सिलिकॉन रबरमध्ये दोन ग्रिपर्स टाकण्यात आले होते आणि एक पीईटी / पीव्हीसी / कपटन कंपोजिट आणि टीपीयू लेटेड नायलॉनसह बनविण्यात आला होता.

संशोधनाचे सह-लेखक आणि एमआयटीचे प्राध्यापक डॅनिएला रस यांनी अशा रोबोटसाठी भविष्यातील दृष्टीबद्दल बोलले. रस म्हणाला, “माझ्या चंद्रमार्गांपैकी एक म्हणजे रोबोट तयार करणे जे आपोआप किरकोळ वस्तू पॅक करू शकेल.”

एमआयटी केशेल आणि हार्वर्डच्या जॉन ए. पॉलसन स्कूल ऑफ इंजिनिअरिंग अँड एप्लाईड सायन्सेस (एसईएएस) चे संयुक्त पोस्ट असलेले शुगुंग ली यांनी पुढे सांगितले की, “अॅमेझॉन आणि जेडीसारख्या कंपन्या मोठ्या प्रमाणात नाजूक किंवा अनियमित आहेत. -श्रेषित वस्तू, परंतु बोट-आधारित आणि सक्शन-कप ग्रिपर्ससह “” … […] “सक्शन-कप कोणत्याही छिद्राने घेऊ शकत नाहीत – आणि त्यांना मऊ-बोट-आधारित ग्रिपरपेक्षा काहीतरी अधिक सामर्थ्यवान हवे असते ”

ओरिगामी ग्रिपरला मोल्डिंगसाठी 3D मुद्रित कास्ट. एमआयटी मार्गे प्रतिमा.
ओरिगामी ग्रिपरला मोल्डिंगसाठी 3D मुद्रित कास्ट. एमआयटी मार्गे प्रतिमा.

काहीही पकड

ब्रॅप्टर औद्योगिक रोबोटला जोडलेले होते आणि 3 डी मुद्रित वस्तू वापरुन परीक्षण केले होते. हे ऑब्जेक्ट्स इन्सट्रॉन मशीनवर आरोहित करण्यात आले होते, त्यामुळे वस्तुस्थितीचे वजन तणाव, तणाव आणि दाबांच्या अभ्यासाकडे अपरिहार्य होते .

मॅजिक बॉल ग्रिपरचा वापर करून द्राक्षे, मशरूम आणि कोकच्या बाटल्यांप्रमाणे फळे काढण्यात आली. हे दर्शविले गेले की ग्रिपर 2 किलो पर्यंत वाढवू शकतो.

रसे समजावून सांगतात, “पॅकिंग समस्येच्या मागील पध्दती केवळ वस्तूंच्या मर्यादित श्रेणीच हाताळू शकतात – वस्तू ज्या खूप प्रकाश किंवा वस्तू असतात ज्या बॉक्स आणि सिलेंडरसारख्या आकारांशी जुळतात परंतु मॅजिक बॉल ग्रिपर सिस्टमसह आम्ही हे दर्शवितो की आपण हे करू शकतो वाइन बाटल्यापासून ब्रोकोली, द्राक्षे आणि अंडी यांच्या विविध प्रकारच्या वस्तूंसाठी पिक-अँड-प्ले कामे करा. ”

“दुसऱ्या शब्दांत, जड वस्तू आणि ज्योतिष वस्तू असतात. नाजूक, किंवा बळकट वस्तू किंवा ज्यांना नियमित किंवा मुक्त फॉर्म आकार आहेत. ”

या लेखात चर्चा केलेल्या शोधानुसार , व्हॅक्यूम-संचालित ओरिगामी “मॅजिक-बॉल” सॉफ़्ट ग्रिपर , रोबोटिक्स आणि ऑटोमेशन वरील 201 9 आयईईई आंतरराष्ट्रीय परिषदेच्या कार्यवाहीमध्ये प्रकाशित आहे. या पेपरचे लेखक शुगुंग ली, जॉन जे. स्टॅम्पफली, हेलेन जे. झू, एलियन माल्किन, एव्हलिन विलेगस डीआझ, डॅनिएला रस, रॉबर्ट जे. वुड.

3 डी प्रिंटिंग न्यूजलेटरमध्ये 3 डी प्रिंटिंग तंत्रज्ञानाच्या नवीनतम शोधांवरील अधिक बातम्यांसाठी. आपण थेट अद्यतने पाहण्यासाठी फेसबुक आणि ट्विटर वर आमच्यासह सामील होऊ शकता.

आमच्या मॅन्युफॅक्चरिंग इंडस्ट्रीमध्ये देखील उत्तम करियर आहेत, अधिक जाणून घेण्यासाठी आमच्या 3 डी प्रिंटिंग जॉब्स साइटला भेट द्या.

वैशिष्ट्यीकृत प्रतिमा ‘मॅजिक बॉल’ पकडलेला एक सफरचंद धारण करणारा दर्शवितो. एमआयटी मार्गे प्रतिमा.

Comments are closed.