'रीसेट' ची सीईओ च्या दृष्टीकोनातून जीई गळती वर्ष इयर्स कॅश-फ्लो फिअर्स – ब्लूमबर्ग क्विंट
'रीसेट' ची सीईओ च्या दृष्टीकोनातून जीई गळती वर्ष इयर्स कॅश-फ्लो फिअर्स – ब्लूमबर्ग क्विंट
March 15, 2019
एप्रिल-फेब्रुवारी दरम्यान 638 मेट्रिक टन कोल उत्पादन
एप्रिल-फेब्रुवारी दरम्यान 638 मेट्रिक टन कोल उत्पादन
March 15, 2019

एलआयसीने आयडीबीआय बँक – द हिंदू बिझिनेसलाइनमध्ये भाग घेण्यास 3-5 वर्षे टाईमलाइन पहाण्याची शक्यता आहे

एलआयसीने आयडीबीआय बँक – द हिंदू बिझिनेसलाइनमध्ये भाग घेण्यास 3-5 वर्षे टाईमलाइन पहाण्याची शक्यता आहे

भारतीय आयुर्विमा महामंडळ राज्य सरकार चालविल्या जाणार्या आयडीबीआय बॅंकमध्ये ते कमी करण्यापूर्वी तीन ते पाच वर्षांपर्यंत बहुतेक भाग टिकवून ठेवण्याची शक्यता आहे.

“तीन ते पाच वर्षांचा कालावधी, आयडीबीआय बँकेसाठी केवळ पुनर्प्राप्ती मार्गावरच नव्हे तर एक फायदेशीर संघटना बनण्यासाठी पुरेसा वेळ निश्चित करेल. विकासाबाबत परिचित असलेल्या एका व्यक्तीने सांगितले की, अचूक वेळेवर चर्चा चालू आहे.

कर्जदार असलेल्या आयडीबीआय बँकेमध्ये सरकारी मालकीच्या एलआयसीने 51 टक्के हिस्सा विकत घेतला आहे, कर्जाच्या वित्तव्यवस्थेच्या बदलावर परिणाम घडवण्यासाठी सरकारने केलेल्या प्रयत्नांचा भाग म्हणून व्यापकपणे विचार केला गेला.

सूत्रांनी सांगितले की, एलआयसी अद्याप नियामक, भारतीय विमा नियामक आणि विकास प्राधिकरण (आयआरडीएआय) यांना अंतिम प्रस्ताव सादर करण्यास सक्षम होण्यापूर्वीच अचूक टाइमफ्रेमवर चर्चा करीत आहे. अर्थ मंत्रालयाच्या दृष्टिकोनाची मागणी केली जाऊ शकते.

नावे बदला

परंतु हा अधिग्रहण मध्यम-दीर्घकालीन कालावधीसाठी असेल, या संकेतस्थळावरून एलआयसी आयडीबीआय बँक लिमिटेड किंवा एलआयसी बँक लि. मध्ये नाव बदलण्याची शिफारस केली गेली आहे. हे रिझर्वच्या मंजुरीच्या अधीन असेल. बँक ऑफ इंडिया

तथापि, बहुतेक स्टेक अधिग्रहण आयआरडीएआयने ठरवलेल्या मानकांविरूद्ध आहे की कोणत्याही सूचीबद्ध कंपनीमध्ये विमा कंपन्यांना फक्त 15 टक्के हिस्सा ठेवण्याची परवानगी आहे. एलआयसीने नियामकांकडून विशेष वन-ऑफ सवलत मिळविली होती.

आयआरडीएआयचे अध्यक्ष सुभाषचंद्र खुंटिया म्हणाले की, एलआयसीने सार्वजनिक क्षेत्रातील बॅंकमध्ये आपले होल्डिंग कमी करण्याच्या योजनेवर टाइमलाइनची मागणी केली आहे.

“आम्ही टाइमलाइन (आयडीबीआय बँकेतील एलआयसीने स्टेक कपात करण्यासाठी) निश्चित करू. आम्ही त्यांना सोडून देत नाही. मी त्यांना (एलआयसी) प्रस्ताव देण्यास सांगितले आहे आणि त्यानंतर आम्ही निर्णय घेणार आहोत, असे त्यांनी सांगितले.

31 डिसेंबर 2018 रोजी संपलेल्या तिमाहीत आयडीबीआय बँकेने गेल्या वर्षी 1,524.31 कोटी रुपयांच्या तुलनेत ,1 4,185.48 कोटी रुपयांचा निव्वळ तोटा नोंदवला.

गुरुवारी, आयडीबीआय बँकेचे शेअर्स 0.23 टक्क्यांनी घसरून बीएसईवर 43.05 वर बंद झाले.

Comments are closed.