“भाजपाकडून गठबंधन कशा हाताळायचे ते शिकायला हवे”: अखिलेश यादव यांना एनडीटीव्ही
“भाजपाकडून गठबंधन कशा हाताळायचे ते शिकायला हवे”: अखिलेश यादव यांना एनडीटीव्ही
March 15, 2019
मुंबईच्या सीएसटी फूट ओव्हरब्रिजची लवकरच घसरण होईल, प्रथम तपासणी अहवाल 24 तासांत
मुंबईच्या सीएसटी फूट ओव्हरब्रिजची लवकरच घसरण होईल, प्रथम तपासणी अहवाल 24 तासांत
March 15, 2019

जर पार्टी मला परत घेईल, तर काँग्रेसमध्ये सामील होईल: आम आदमी पार्टीचे आमदार अल्का लांबा

जर पार्टी मला परत घेईल, तर काँग्रेसमध्ये सामील होईल: आम आदमी पार्टीचे आमदार अल्का लांबा
2015 मध्ये आम आदमी पार्टीचे आमदार अल्का लांबा यांनी दिल्ली विधानसभा निवडणुकीत चांदनी चौक मतदारसंघ जिंकला.

चांदनी चौकातील आम आदमी पार्टीचे आमदार आल्का लांबा यांनी शुक्रवारी सांगितले की, जर पार्टी त्यांना स्वीकारत असेल तर काँग्रेस पार्टीत सामील होण्यास तिला काहीच शंका नाही. “काँग्रेसने मला परत स्वीकारले तर मी जाईन … आप ने दिल्लीमध्ये नव्हे तर पंजाब आणि हरियाणामध्येही गठित करण्यासाठी कॉंग्रेसची मागणी करून आपली कमजोरता व्यक्त केली आहे,” असे इंडियन एक्सप्रेसने सांगितले.

1 99 0 च्या दशकाच्या सुरुवातीस लांबा ने एनएसयूआय सदस्य म्हणून पदार्पण केले आणि 1 99 5 मध्ये दिल्ली विद्यापीठ विद्यार्थी संघटनेचे अध्यक्ष म्हणून निवडून आले. एनएसयूआय काँग्रेसचा विद्यार्थी विभाग आहे. ती पक्षामध्ये सामील झाली आणि 2002 साली अखिल भारतीय महिला काँग्रेसचे सरचिटणीस म्हणून निवड झाली.

2013 मध्ये त्यांनी आम आदमी पार्टीमध्ये प्रवेश केला आणि 2015 मध्ये दिल्ली विधानसभेतील चांदनी चौक मतदारसंघ जिंकला.

“आपणास हे स्पष्ट आहे की आपणास भाजपला पराभूत करण्याची काँग्रेसची गठ्ठा आहे. मी नेहमीच भाजपच्या विचारधाराचा विरोध केला आहे. मी आप’मध्ये सामील झालो कारण माझ्या मते भाजपा सत्तेतून बाहेर पडण्याची सर्वात सक्षम पार्टी आहे. आज परिस्थिती स्पष्ट आहे. कॉंग्रेसने पुनरुत्थान पाहिले आहे, खासकरून चांदनी चौक आणि उत्तर-पूर्व दिल्ली संसदीय मतदारसंघात. आपणास कॉंग्रेसशी संरेखित करायचे असेल तर काँग्रेसमध्ये सामील होणे चुकीचे निर्णय असू शकत नाही, असे त्यांनी सांगितले.

इंडियन एक्सप्रेसने 7 मार्च रोजी अहवाल सादर केला होता की माजी आमदार संदीप कुमार यांच्यासह 9 आमदार दिल्ली काँग्रेसच्या संपर्कात होते आणि ते आम आदमी पार्टी सोडण्याची आणि पक्षामध्ये सामील होण्याची योजना आखत होते.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, लांबा यांनी दिल्लीतील काही वरिष्ठ नेत्यांना भेटले आणि त्यांच्या परतफेडचा निर्णय प्रलंबित आहे.

लांबा, तथापि, तिने कोणालाही गाठली होती असे नकार दिला. ती म्हणाली, “आतापर्यंत मी काँग्रेसमध्ये कोणालाही पोहोचलो नाही, किंवा पक्ष माझ्यापर्यंत पोचला नाही,” ती म्हणाली, ती परत जाण्यास उत्सुक आहे असे तिने कबूल केले.

गेल्यावर्षी डिसेंबरमध्ये दिल्ली विधानसभेत माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांच्या भारत रत्न परत घेण्याची मागणी केली गेली होती. या संदर्भात लांबा आणि आपचे नेते नेतृत्व करत आहेत. वक्ता म्हणाले, गांधीजींचा एक भाग काही आमदारांनी बनविला होता आणि हा प्रस्ताव मंजूर झाला होता.

माजी पंतप्रधानांना आदर म्हणून लांबा यांनी ठराव केला होता. या विषयावरील पक्ष काय आहे हे विचारल्याशिवाय प्रसारमाध्यमांशी बोलण्यासाठी पक्षाला शिक्षा झाली.

तेव्हापासून, लांबा यांनी आरोप केला की, पक्षाच्या कार्यक्रमांविषयी आणि बैठकींबद्दल तिला लूपमधून बाहेर ठेवण्यात आले आहे. तथापि, काही आठवड्यांपूर्वी तिने आपल्या परिसरात पक्षासाठी प्रचार केला होता.

Comments are closed.