जश-ए-मोहम्मद चीफ मसूद अझर यांच्या मालमत्तांचे फ्रान्स मुक्त करते
जश-ए-मोहम्मद चीफ मसूद अझर यांच्या मालमत्तांचे फ्रान्स मुक्त करते
March 15, 2019
न्यूझीलंड दहशतवादी हल्ल्याचा हल्लाः 4 9 अतिरेकी नंतर ठार मारल्या गेलेल्या ऑस्ट्रेलियन गनमॅनने दोन मशिदींमध्ये आग उघडली
न्यूझीलंड दहशतवादी हल्ल्याचा हल्लाः 4 9 अतिरेकी नंतर ठार मारल्या गेलेल्या ऑस्ट्रेलियन गनमॅनने दोन मशिदींमध्ये आग उघडली
March 15, 2019

पोलाची लैंगिक आघात व्हिडिओ आणि इंटरनेटवरील फोटो काढा: मद्रास एचसी ते सेंटर

पोलाची लैंगिक आघात व्हिडिओ आणि इंटरनेटवरील फोटो काढा: मद्रास एचसी ते सेंटर

कायदा

न्यायालयाने या प्रकरणाची सीबीआयकडे हस्तांतरण करण्यासाठी तात्काळ ऑर्डर जारी करण्याचे आदेश दिले होते, कारण आधीच्या आदेशाने जिवंत व्यक्तीची ओळख उघडकीस आणली होती.

कोयंबटूर जिल्हा पोलिसांनी पोलाची लैंगिक आघात प्रकरणाशी संबंधित व्हिडिओ प्रसारित करण्यास नकार दिल्याच्या एक दिवसानंतर मद्रास उच्च न्यायालयाने आदेश दिला की सर्व व्हिडिओ इंटरनेटवरून काढले जातील.

एक इलमागुईल यांनी त्रिचीमधून दाखल केलेल्या जनहित याचिकेवर उच्च न्यायालयात मदुराई खंडपीठाने आदेश दिला, त्यात त्यांनी सांगितले की सोशल मीडिया आपल्या रोजच्या जीवनात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. सोशल मीडियावर अनेक फायदे आहेत, परंतु त्यात बरेच नुकसानदेखील आहेत, इलमुगील यांनी सबमिट केले की लैंगिक गुन्हेगारीशी संबंधित व्हिडिओ, चित्रे आणि ऑडिओ फायली सोशल मीडियावर प्रसारित केल्या जात आहेत. लैंगिक गुन्हेगारीतील बळींची ओळख एफआयआर, न्यायालयीन कागदपत्रे किंवा प्रसारमाध्यमांमधून उघड होणार नाही, अशी याचिका सर्वोच्च न्यायालयात देण्यात आली आहे. या नियमांचे उल्लंघन केल्यामुळे आयपीसीच्या कलम 228 ए अंतर्गत शिक्षा लागू होईल जे 6 महिने ते 2 वर्षे कालावधीचे कारावास दर्शवेल.

पोलाची लैंगिक प्राणघातक हल्ला प्रकरणात उत्तर प्रदेश पोलिसांनी नुकतीच जिवंत झालेल्या व्यक्तीची ओळख उघडकीस आणली असल्याचे इस्लामगुली यांनी न्यायालयाला लैंगिक गुन्हेगारीच्या तपासणीसाठी त्वरित तपासणी करण्याचे आदेश दिले आहेत. लैंगिक गुन्हेगारीची तपासणी करणार्या सर्वोच्च न्यायालयाने ठरवलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करण्यासाठी तपासणी पथकास निर्देश देण्याचे आदेशदेखील त्यांनी दिले. सोशल मीडियावर हिंसक आणि लैंगिक गुन्हेगारीशी संबंधित व्हिडिओ, फोटो आणि ऑडिओ प्रकाशित करण्यावर न्यायालयाने बंदी घातली होती.

शुक्रवारी न्यायमूर्ती एन किरुबाकरन आणि एसएस सुंदर यांनी या याचिकेवर सुनावणी केली आणि इंटरनेटवर पोलाची लैंगिक प्राणघातक हल्ला प्रकरणाशी संबंधित व्हिडिओवर बंदी घालण्यासाठी केंद्र सरकारने आदेश दिला. सीबीआयकडे हस्तांतरित करण्यासाठी जारी केलेल्या सरकारी आदेशानुसार जिवंत व्यक्तीची ओळख उघडण्यात आली आणि ती मागे घेण्यात आली होती, त्यामुळे न्यायालयाने राज्य सरकारला ते लागू करण्यासाठी एक नवीन जीओ जारी करण्याची मागणी केली.

एसपी समेत, जिवंत असलेल्या व्यक्तीची ओळख उघड करणार्या लोकांवर योग्य विभागीय कारवाई केली जाईल अशी अपेक्षा व्यक्त करताना न्यायालयाने लैंगिक गुन्हेगारीमध्ये व्हिडिओ आणि इंटरनेट सेवांबद्दल लोकांमध्ये योग्य जागरुकता निर्माण करण्याचे समर्थन केले. शाळांच्या पाठ्यपुस्तकांनी इंटरनेटच्या फायद्यांवरील व कन्सोलवर सामग्री समाविष्ट करणे आवश्यक आहे आणि चेन्नईतील मद्रास उच्च न्यायालयाच्या मुख्य खंडपीठावर हे प्रकरण देखील समाविष्ट केले पाहिजेत.

Comments are closed.