पुब मोबाइल बॅन: भारतातील या शहरांतील लढाई रॉयल गेम खेळण्यासाठी आपल्याला अटक केली जाईल
पुब मोबाइल बॅन: भारतातील या शहरांतील लढाई रॉयल गेम खेळण्यासाठी आपल्याला अटक केली जाईल
March 14, 2019
व्होडाफोन आयडिया आणि भारती एअरटेल नव्याने वाढलेल्या कॅपिटलमुळे रिलायन्स जियो 4 जी सेवांसह गॅप बंद करतील – टेलीकॉमटाक
व्होडाफोन आयडिया आणि भारती एअरटेल नव्याने वाढलेल्या कॅपिटलमुळे रिलायन्स जियो 4 जी सेवांसह गॅप बंद करतील – टेलीकॉमटाक
March 15, 2019

बोईंग 737 मॅक्स बॅन – लाइव्हमिंटवर वेगाने वाढणार्या भारताच्या विमानचालन बाजारपेठांवरील विमानांची उंची

बोईंग 737 मॅक्स बॅन – लाइव्हमिंटवर वेगाने वाढणार्या भारताच्या विमानचालन बाजारपेठांवरील विमानांची उंची

नवी दिल्ली: जगातील सर्वात वेगाने वाढणार्या विमानचालन बाजारपेठेत ब्रीइंग कंपनीच्या 737 मैक्स जेट्सची क्षमता कमी झाल्यानंतर भारताने इतर देशांमध्ये वाढ केली आहे, जेथे वाहकांनी पारंपारिकपणे अल्ट्रा स्वस्त भाड्याने प्रथम-वेळचे फ्लायर्सला आकर्षित केले आहे.

गुरुवारी गुरुवारी 14 प्रमुख मार्गांवर सरासरी भाडे 65% ने उडी मारली, तर ऑनलाइन ट्रॅव्हल एजंट यात्रा डॉट कॉमचे आकडेवारीवरून दिसून आले. उलटपक्षी, 12 फेब्रुवारीला औसतन भाडे 30% पर्यंत वाढले होते, जेव्हा बोईंग जेट्सच्या आधारावर भारत अद्याप निर्णय घेणार नव्हता, असे डेटा दाखविण्यात आले.

फक्त 500 मैल अंतरावर – – मुंबई आर्थिक राजधानी बंगळुरू तंत्रज्ञान केंद्र तिकीट गुरुवारी, यात्रा त्यानुसार ₹ 12,748 ($ 180) विक्री होते 8.643 दोन दिवसांपूर्वी तुलनेत.

इथियोपिया एअरलाइन्स ग्रुपने 737 मैक्स जेटला उडविल्यानंतर 737 मैक्स जेट विमानाने विमानात उतरल्यानंतर काही महिन्यांपूर्वी क्रॅश झाल्यानंतर चीनकडून अमेरिकेतील ग्लोबल रेग्युलेटरने बेस्ट सेलिंग बोईंग विमानात उतरले आहे. त्याच प्रकारचे शेर एअर जेट इंडोनेशियाच्या किनारपट्टीवरुन खाली पडले होते. भारतीय अर्थसंकल्पाच्या एक तृतीयांश पेक्षा अधिक स्पाइसजेट लिमिटेडच्या संकीर्ण बॉडी बेली बंदीनंतर निष्क्रिय करण्यात आले. बोईंगसाठी स्पाइसजेट ही सर्वात मोठी ग्राहक आहे आणि मॅक्स जेट्सच्या 205 चा ऑर्डर आहे.

737 कमाल विमान उतरविण्याचे डीजीसीएच्या निर्णयामुळे काही महत्त्वाच्या मार्गांवर त्वरित प्रवाशांसाठी भाडेतत्त्वावर जोरदार प्रभाव पडला आहे,” असे यात्रा ऑनलाइन प्रा.लि. मधील व्यवसाय-ते-ग्राहक विभागाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी शरत ढल यांनी सांगितले. भार घटकांमध्ये सध्याचा वाढ आणि क्षमतेतील हा कमी, आम्ही अल्प ते मध्यम कालावधीत भाडे वाढवण्याची अपेक्षा करतो. ”

भारतीय नागरी विमानचालन महासंचालक (डीजीसीए) यांनी नियामकांना नियमित पातळीवर भाड्याने घेण्यास सांगितले आहे आणि सर्व एअरलाइन्स बुधवारी “प्राणघातक किंमत” गुंतवण्यास नकार देतील, अशी माहिती बीएस भुल्लर यांनी दिली.

Comments are closed.