स्पेक तुलनाः 201 9 फोर्ड फिगो वि टाटा टigor – कारवाळे – कारवाळे
स्पेक तुलनाः 201 9 फोर्ड फिगो वि टाटा टigor – कारवाळे – कारवाळे
March 15, 2019
एलआयसीने आयडीबीआय बँक – द हिंदू बिझिनेसलाइनमध्ये भाग घेण्यास 3-5 वर्षे टाईमलाइन पहाण्याची शक्यता आहे
एलआयसीने आयडीबीआय बँक – द हिंदू बिझिनेसलाइनमध्ये भाग घेण्यास 3-5 वर्षे टाईमलाइन पहाण्याची शक्यता आहे
March 15, 2019

'रीसेट' ची सीईओ च्या दृष्टीकोनातून जीई गळती वर्ष इयर्स कॅश-फ्लो फिअर्स – ब्लूमबर्ग क्विंट

'रीसेट' ची सीईओ च्या दृष्टीकोनातून जीई गळती वर्ष इयर्स कॅश-फ्लो फिअर्स – ब्लूमबर्ग क्विंट

(ब्लूमबर्ग) – नवीन बॉस लैरी कल्प यांनी 201 9 मध्ये “रीसेट” नंतर पुढील वर्षी रोख प्रवाहात रिबॉंड देण्याची मागणी केली होती.

यंदाच्या वर्षात बॅरल्स बॅलन्स शीट पुनर्संचयित करण्याच्या प्रयत्नात कंपनीने यावर्षी 2 बिलियन डॉलर जाळले असले तरी मुख्य कार्यकारी अधिकारी पुढील काही वर्षांत जीईच्या निर्मिती व्यवसायातून मुक्त रोख प्रवाहात “लक्षणीय सुधारणा” करण्याचे वचन देतात.

'रीसेट' वर्ष सीईओच्या दृष्टीकोनातून जीई ठप्प

जीईने 201 9 च्या अंदाजपत्रकाचा खुलासा केल्यानंतर एका मुलाखतीत बोलताना कल्पने सांगितले की, “मी अधिक वाढवू इच्छित नाही – करण्यासारखे बरेच काम आहे.” परंतु कंपनीला अधिकाधिक आत्मविश्वास आहे की अलिकडच्या काही मथळे “आम्ही पुढे जाऊ जसे कमी होईल.”

गेल्या आठवड्यात कंपनीने बिगिन पॉवर व्यवसायाची पुनर्संचयित करण्याचा प्रयत्न केल्यामुळे कंपनीने नकारात्मक औद्योगिक मुक्त रोख प्रवाहाची पोस्ट केली आहे याची चेतावणी देताना गेल्या आठवड्यात कल्पने अडथळा आणला होता. 201 9 मध्ये रोख आणि नफा कमजोर राहील, परंतु दीर्घ काळापर्यंतच्या दीर्घ दृश्यामुळे असे दिसून आले की सहा महिन्यांपेक्षा कमी कालावधीत सीईओने पुनर्प्राप्तीचा मार्ग शोधला आहे.

“जीई एक रणांगण स्टॉक आहे, परंतु आम्हाला विश्वास आहे की मिस्टर कल्पने आपल्या रेषा आणि दृष्टीसह आज वाळूमध्ये रेषा काढली असती तर बुल केस बळकट करावे,” आरबीसी कॅपिटल मार्केट्सचे विश्लेषक डीणे ड्रय यांनी सांगितले. गुंतवणूकदारांना लक्षात ठेवा. कॅश-फ्लो रिकव्हरीसाठी संभाव्य संभाव्य “सर्वात मोठे सकारात्मक प्रकटीकरण” होते.

जीई न्यूयॉर्कमध्ये 2.7 टक्क्याने वाढून 10.2 9 वाजता 12:23 वाजता वाढला. 201 9 मध्ये बुधवारी बुधवारी साठा 32 टक्क्यांनी वाढला, गेल्या वर्षीच्या 57 टक्के घटनेचा एक भाग पुनर्प्राप्त केला, 1 9 70 च्या दशकाच्या सुरुवातीपासून सर्वात वाईट घट झाली.

'रीसेट' वर्ष सीईओच्या दृष्टीकोनातून जीई ठप्प

2020 मध्ये परिपक्व होणारी उधारी 25 अब्ज डॉलर्ससह टर्नअराउंडमध्ये अजूनही अडथळे येतात.

“सरळ सांगा, आमच्याकडे खूप कर्ज आहे,” तो म्हणाला.

ब्लूमबर्ग बुद्धिमत्ता काय म्हणते

कंपनीच्या 201 9 मार्गदर्शनाखाली सामान्य इलेक्ट्रिकचे क्रेडिट रेटिंग आणि दृष्टीकोन धोका असू शकतो, जो सर्वसाधारणपणे आहे आणि यामुळे कदाचित मिस्ड राटर अपेक्षा अपेक्षित आहे. रेटिंग कंपन्या सकारात्मक मुक्त रोख प्रवाहाची अपेक्षा करतात.
– जोएल लेविंग्टन, क्रेडिट विश्लेषक
संशोधन पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

या वर्षासाठी आणि पुढील वर्षासाठी त्याच्या डिलीव्हरींग योजनेचा एक भाग म्हणून, जीई निविदा ऑफरद्वारे कर्ज परत विकत घेण्याचा विचार करीत आहे, तरीही त्याने रक्कम निर्दिष्ट केली नाही. यावर्षी कंपनीकडे केवळ 1 बिलियन डॉलर येत आहेत आणि 2021 पर्यंत बकाया कर्जाची परतफेड करण्यासाठी वापरली जाणारी नवीन कर्जे जारी करण्याची योजना नाही.

कल्पनेने जी.ई.च्या धक्क्यात अडथळा आणणार्या रोखांच्या नुकसानास अद्याप हलविले नाही. या वर्षासाठी बोस्टन स्थित कंपनीने 2018 मध्ये तयार केलेल्या 4.5 अब्ज डॉलरच्या तुलनेत शून्य ते नकारात्मक 2 अब्ज डॉलरचे औद्योगिक मुक्त रोख प्रवाह आहे.

पॉवर व्यवसायात नाले सर्वात जास्त उच्चारले जातील, जेथे गेल्या वर्षीच्या 2.7 बिलियन डॉलरच्या बहिखेच्या तुलनेत रोख प्रवाह आणखी वाईट होईल. नूतनीकरणक्षम-ऊर्जा आणि आरोग्य-देखभाल युनिटमध्ये कॅश फ्लो देखील कमी होईल, असे जीई म्हणाले. विमान-इंजिन ऑपरेशनमध्ये आकृती थोडा बदलली जाईल.

तरीसुद्धा, क्रेडिट डीलचे विश्लेषक जॉन वॉल्श यांनी एका चिठ्ठीत म्हटले आहे की, नकली दृष्टीकोन काही लोकांच्या भीतीपेक्षा चांगले आहे. गुंतवणुकदारांनी औद्योगिक मुक्त रोख प्रवाहावर लक्ष केंद्रित केले आहे, जी जीईच्या नॉनफाइनान्स व्यवसायांचा आरोग्याचा सूचक मानला जातो.

जीई च्या आउटलुक कॉल पासून पाच टाकेवे

कल्पनेसाठी फिक्सिंग पॉवर ही सर्वोच्च प्राधान्य आहे, ज्याने आधीच व्यवसायाची विभागणी केली आहे आणि गॅस ऑपरेशन्स चालविण्यासाठी माजी जीई कार्यकारी जॉन राइस यांना परत आणले आहे. कंपनी पॉवर-युनिट मुख्यालयाचे निराकरण करत आहे आणि पुढील दोन वर्षांमध्ये 20 टक्क्यांनी घट होणार असल्याची अपेक्षा आहे.

गॅस टर्बाइन बनविणार्या आणि सेवा देणार्या व्यवसायात, खराब व्यवस्थापन, तांत्रिक समस्यांपासून, गॅस-इंधन असलेल्या शक्तीची मागणी कमी करण्यासाठी बर्याच समस्यांसह संघर्ष केला आहे. जीईने अॅल्स्टॉम एसएच्या उर्जेच्या व्यवसायाची खराब काळाची कमाई केली आहे, जी गेल्या वर्षी 22 अब्ज डॉलरच्या चार्जवर गेली.

व्यवसायाची परतफेड करण्यासाठी अनेक वर्षे लागतील असे कल्पने म्हटले आहे. जीई पॉवरमध्ये पुढील वर्षातील रोख प्रवाह अद्याप कमी होईल, तर कंपनीला 2021 मध्ये सुधारणा आणि सकारात्मक क्षेत्राकडे परत येण्याची अपेक्षा आहे.

जीई पुनर्गठन या वर्षी 2.4 अब्ज डॉलर्स ते 2.7 अब्ज डॉलर खर्च करण्याची अपेक्षा आहे. पॉवर-युनिट ओवरहालमुळे कंपनी फूटप्रिंटच्या मोठ्या प्रमाणावर एकत्रीकरण करण्याऐवजी अप्रत्यक्ष आणि कॉर्पोरेट खर्चात कपात करण्याचा लक्ष्य ठेवत आहे.

या वर्षातील समायोजित कमाई 50 सेंट ते 60 सेंट असेल, असे जीई म्हणाले. ब्लूमबर्गद्वारे संकलित केलेल्या विश्लेषकांच्या अंदाजानुसार, वॉल स्ट्रीटची किंमत 67 सेंट होती.

कल्पने सांगितले की, या वर्षी “आव्हानात्मक” होईल, परंतु तेथे एक पुनर्प्राप्ती असल्याचे विचार करण्याचे कारण आहे. “आज आम्ही ते चित्र काढले आहे.”

Comments are closed.