एप्रिल-फेब्रुवारी दरम्यान 638 मेट्रिक टन कोल उत्पादन
एप्रिल-फेब्रुवारी दरम्यान 638 मेट्रिक टन कोल उत्पादन
March 15, 2019
जश-ए-मोहम्मद चीफ मसूद अझर यांच्या मालमत्तांचे फ्रान्स मुक्त करते
जश-ए-मोहम्मद चीफ मसूद अझर यांच्या मालमत्तांचे फ्रान्स मुक्त करते
March 15, 2019

लालू यादव यांच्या बॅल प्लेवर दोन आठवड्यांमध्ये प्रतिक्रिया द्या: सीबीआय

लालू यादव यांच्या बॅल प्लेवर दोन आठवड्यांमध्ये प्रतिक्रिया द्या: सीबीआय

चारा घोटाळ्याच्या प्रकरणात दोषी ठरल्यानंतर राजदचे अध्यक्ष लालू यादव 14 वर्षांचे तुरुंगात आहेत

नवी दिल्ली:

बहुगुणित चारा घोटाळ्याच्या संबंधात लालू यादव यांच्या जामीन याचिकेवरील सीबीआयने आज सीबीआयच्या प्रतिसादाची मागणी केली. मुख्य न्यायाधीश रंजन गोगोई यांच्या अध्यक्षतेखालील खंडपीठाने केंद्रीय तपास संस्थेला राजस्थानच्या सर्वोच्च न्यायालयाच्या याचिकेवर दोन आठवड्यांच्या आत प्रतिसाद देण्यास सांगितले आणि झारखंड उच्च न्यायालयाच्या आदेशाला आव्हान देऊन तीन खटल्यांमध्ये जामीन नाकारला.

लालू यादव यांनी 10 जानेवारी रोजी उच्च न्यायालयात केलेल्या आपल्या याचिकेत वृद्धापकाळ असल्याचे सांगितले होते आणि ते म्हणाले होते की ते मधुमेह, रक्तदाब आणि इतर आजारांनी ग्रस्त होते. रांचीमधील राजेंद्र इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिकल सायन्सेसमध्ये त्यांचा उपचार सुरू आहे.

1 99 0 च्या दशकात लालू यादव मुख्यमंत्री असताना 1 99 0 च्या दशकाच्या सुरुवातीला पशुसंवर्धन खात्यातील खजिनांमधून खोटा पैसा काढण्याचा आरोप 9 00 कोटी रुपयांच्या चारा घोटाळ्याच्या आरोपाखाली राजद प्रमुख 14 वर्षाच्या तुरुंगात होता.

देवघर, दुमका आणि दोन चाइबासा खजिनांमधून निधी जमविण्याची त्याला दोषी ठरविण्यात आले. चियाबासा-खजिन्यात संबंधित दोन प्रकरणांपैकी एकाला जामीन मिळाला असता, सध्या तो डोरांडा ट्रेझरीशी संबंधित पाचव्या प्रकरणात आहे.

दरम्यान, बिहारचे अध्यक्ष रामचंदर पूरबे यांनी सांगितले की लालू यादव लोकसभा निवडणुकीसाठी जागा आणि उमेदवारांची निवड करतील. लालू यादव यांच्या पत्नी आणि माजी बिहारचे माजी मुख्यमंत्री राबरी देवी यांच्या निवासस्थानी झालेल्या राजद आणि राज्यसभेच्या केंद्रीय संसदीय मंडळाच्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला.

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा.

Comments are closed.