बोईंग 737 मॅक्स बॅन – लाइव्हमिंटवर वेगाने वाढणार्या भारताच्या विमानचालन बाजारपेठांवरील विमानांची उंची
बोईंग 737 मॅक्स बॅन – लाइव्हमिंटवर वेगाने वाढणार्या भारताच्या विमानचालन बाजारपेठांवरील विमानांची उंची
March 15, 2019
ओपेक सप्लाय कंट्सवर ऑइलच्या किंमतीत 4-महिन्यांच्या उच्चांकावर वाढ, यू.एस. आउटपुटमध्ये ड्रॉप – गुंतवणूककॉम
ओपेक सप्लाय कंट्सवर ऑइलच्या किंमतीत 4-महिन्यांच्या उच्चांकावर वाढ, यू.एस. आउटपुटमध्ये ड्रॉप – गुंतवणूककॉम
March 15, 2019

व्होडाफोन आयडिया आणि भारती एअरटेल नव्याने वाढलेल्या कॅपिटलमुळे रिलायन्स जियो 4 जी सेवांसह गॅप बंद करतील – टेलीकॉमटाक

व्होडाफोन आयडिया आणि भारती एअरटेल नव्याने वाढलेल्या कॅपिटलमुळे रिलायन्स जियो 4 जी सेवांसह गॅप बंद करतील – टेलीकॉमटाक

<लेख id = "post-190479">

हायलाइट
  • व्हीआयएल आणि एअरटेल एक वर्ष मागे धडकण्यासाठी 5 जी स्पेक्ट्रम लिलावाची मागणी करतात
  • रिलायन्स जियो शिफारस केलेल्या किंमती आणि लिलाव टाइमलाइनला मंजूर करतो

मुकेश अंबानी यांच्या नेतृत्वाखालील दूरसंचार ऑपरेटर, रिलायन्स जियो त्याच्या 5 जी सेवांवर कार्य करेल आणि त्यांच्या 4 जीच्या नेतृत्वाखालील डेटा मुद्रीकरणाद्वारे व्होडाफोन आयडिया आणि भारती एअरटेलच्या वाढीस अडथळा आणण्याच्या उद्देशाने 2020 कॅलेंडर वर्षाच्या दुसर्या सहामाहीत तंत्रज्ञानाच्या रोलआउटची गती वाढविली. अहवाल एसबीआयसीएपी सिक्युरिटीजकडून आला आणि ईटी टेलिकॉमने त्याला प्रकाश दिला. एसबीआयसीएपी सिक्युरिटीजने म्हटले आहे की 5 जी क्षेत्रात लवकर पाऊल टाकण्याची रिलायन्स जियोची घोषणा मुख्यतः व्होडाफोन आयडिया आणि भांडवली वाढवण्याची भारती एअरटेलची योजना आहे. एसबीआयसीएपी सिक्युरिटीजच्या संशोधनाचे सह-अध्यक्ष राजीव शर्मा यांच्यानुसार 520 स्पेक्ट्रम लिलाव जानेवारी 2020 मध्ये होणार आहे.

रिलायन्स जियो लवकर 5 जी स्पेक्ट्रम विक्रीसाठी सज्ज

मागील अहवालांच्या अनुसार, रिलायन्स जियो ही एकमात्र टेलीकॉम ऑपरेटर आहे सुरुवातीच्या 5 जी स्पेक्ट्रम लिलावाच्या बाजूने असलेले क्षेत्र आणि शिफारस केलेल्या किंमतींचे समर्थन करीत आहे. भारती एअरटेल आणि व्होडाफोन आयडियासारख्या हे 5 जी स्पेक्ट्रमच्या विक्रीचे विरोध करतात. एअरटेलने काही सब-जीएचझेड बँडची किंमत कमी करण्याची मागणी केली आहे आणि व्होडाफोन आयडियाने लिलावाची विक्री पुढच्या वर्षी परत आणण्यासाठी डीओटीला सांगितले आहे.

शर्माने “जीओओला 4 जी फ्रंटवर एअरटेल आणि व्हीआयएल कडून स्पर्धा करण्यासाठी पुढील वर्षी अपग्रेड करणारी 5G अपग्रेड केली आहे. वेगवान ब्रॉडबँड तंत्रज्ञान, विचार आणि महसूल मार्केट शेअर मोर्चेवर नेतृत्व कायम ठेवण्याच्या उद्देशाने अप्रासंगिक. “

व्हीआयएल आणि एअरटेल संयुक्तपणे 50,000 कोटी रुपये उभारतील

व्होडाफोन आयडिया आणि भारती एअरटेल दोन्ही एकत्र होणार आहेत त्यांच्या नियोजित हक्कांच्या मुदतीपासून आणि अंदाजे मालमत्ता विक्रीतून 50,000 कोटी रुपये मिळतील. या दोन्ही कंपन्या जियोच्या 4 जी सेवा आणि त्यांच्या स्वतःच्यामधील अंतर कमी करतील आणि हे सर्व प्रमुख शहरी बाजारपेठांमध्ये घडतील. शर्मा म्हणाले की, “जियोच्या सुरुवातीस 5 जी मार्केट शेअर लाभ कायम राखणे अनिवार्य आहे आणि 2020 च्या दुसऱ्या सहामाहीत आम्ही हे पुढील वायरलेस वायरलेस ब्रॉडबँड तंत्रज्ञान निवडून पाहतो.”

तज्ञांच्या मते, व्होडाफोन आयडिया लिमिटेड आणि भारती एअरटेल यांचे फंड्रायझिंग प्लॅन रिलायन्स जियोसाठी चांगली बातमी नाही कारण उभारलेली राजधानी 4 जी विकसित करण्यात येणार आहे ज्याचा अर्थ रिलायन्स जियोसाठी स्पर्धा वाढविणे आणि बंद करणे याचा अर्थ असा आहे. शर्मा यांनी असेही म्हटले की जर व्होडाफोन आयडिया आणि एअरटेल 4 जी मध्ये त्यांची सर्व वाढलेली भांडवली उपयोजित करतील तर ते 425 दशलक्ष ग्राहक दावा करतील, जे त्यांच्या सर्व 2 जी ग्राहकांना 4 जी ग्राहकांना अपग्रेड करण्यासाठी पुरेसे असतील, याचा अर्थ रिलायन्स जिओसाठी एक संतृप्ति पॉइंट असेल 9-12 महिन्यांनंतर बाजार शेअर.

एसबीआयसीएपी सिक्युरिटीजने असेही म्हटले आहे की रिलायन्स जियोने आपल्या घरे ब्रॉडबँड आणि केबल टीव्ही सेवा, रिलायन्स जियो गिगा फायबरची हालचाल घडवून आणण्याची शक्यता आहे. दुसरीकडे, व्होडाफोन आयडिया सध्या अस्तित्वात असलेल्या नेटवर्कला चालना देण्यासाठी नवीन मोबाईल साइट, टीडीडीएस आणि आणखी काही नवीन 4 जी आणि 5 जी उपकरणे तैनात करत आहे.

Comments are closed.