अँटीबायोटिक-प्रतिरोधक बॅक्टेरिया (मार्केटप्लेस) – झुडूप (सीबीसी न्यूज)
अँटीबायोटिक-प्रतिरोधक बॅक्टेरिया (मार्केटप्लेस) – झुडूप (सीबीसी न्यूज)
March 15, 2019
दिवसाच्या उच्चांकाच्या तुलनेत रुपया 6 9 .11 / डॉलर्सवर आहे
दिवसाच्या उच्चांकाच्या तुलनेत रुपया 6 9 .11 / डॉलर्सवर आहे
March 16, 2019

सेल थेरपी मूत्रपिंड प्रत्यारोपणाची गरज बदलू शकते? – हान्स इंडिया

सेल थेरपी मूत्रपिंड प्रत्यारोपणाची गरज बदलू शकते? – हान्स इंडिया

रोगप्रतिकारक पेशींचा वापर करून क्षतिग्रस्त ऊतींचे पुनरुत्पादन करून क्रॉनिक किडनी रोगाचा उपचार करण्यासाठी संशोधक दृष्टिकोनाने काम करत आहेत.

मानवी अम्नीओटिक द्रव-व्युत्पन्न स्टेम पेशींच्या अद्वितीय गुणधर्मांच्या सहाय्याने, वेक फॉरेस्ट इंस्टीट्यूट फॉर रीजेनेरेटिव्ह मेडिसिन (डब्ल्यूएफआयआरएम) कडून मिळालेल्या संघाने असे दर्शविले की पेशी मूत्रपिंडाच्या रोगाच्या प्री-क्लिनिकल मॉडेलमध्ये संभाव्य स्वरुपात अंगाचे कार्य पुनर्प्राप्त करण्यास मदत करतात.

“आमचे परिणाम असे दर्शवतात की या प्रकारचे स्टेम सेल शेल्फ सार्वभौमिक स्त्रोत स्त्रोताच्या रूपात वापरला जाऊ शकतो आणि या दीर्घकालीन आणि दुर्बल रोगामुळे ग्रस्त असलेल्या रुग्णांसाठी वैकल्पिक उपचारात्मक धोरण प्रदान करू शकतो,” असे डब्ल्यूएफआयआरएमचे प्राध्यापक जेम्स जे यू यांनी सांगितले. , अमेरिका

संशोधकांच्या मते, अम्नीओटिक फ्लुइड-व्युत्पन्न स्टेम पेशींचा वापर सार्वत्रिक सेल स्त्रोत म्हणून केला जाऊ शकतो कारण त्यांच्यात भिन्न प्रकारचे सेल बनण्याची क्षमता असते आणि ते दाहक असतात, ज्यामुळे त्यांना पुनरुत्पादनासाठी संभाव्य स्त्रोत बनते.

प्ल्युरीपोटेन्ट आणि प्रौढ स्टेम पेशींप्रमाणे अम्नीओटिक फ्लुइड-व्युत्पन्न स्टेम पेशी रोगप्रतिकार प्रणालीच्या प्रतिक्रियेला उत्तेजन देत नाहीत. याव्यतिरिक्त, त्यांचा वापर ट्यूमर किंवा नैतिकतेच्या जोखमींना बळी पडत नाही.

जर्नल टिशू इंजिनिअरिंग ए. मधील जर्नलमध्ये प्रकाशित केलेल्या अभ्यासासाठी, एक टीमला आढळले की अम्नीओटिक फ्लुइड स्टेम सेल्समध्ये प्री-क्लिनीकल मॉडेलमध्ये रोगग्रस्त मूत्रपिंडात प्रवेश केला गेला आहे आणि 10 आठवड्यांनंतर मोजलेल्या कचरा पातळीवर आधारित मूत्रपिंड कार्य सुधारण्यात आले आहे.

बायोप्सीच्या निष्कर्षांनी रक्तातील कचरा उत्पादनांना फिल्टर केल्यावर केशिकांच्या क्लस्टरमध्ये नुकसान कमी असल्याचे दिसून आले.

संस्थेचे सह-लेखक अँथनी अटाला म्हणाले, “आमच्या अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की अॅमनीओटिक फ्लुइड स्टेम सेल्सच्या उपचारांमुळे कार्यशील सुधारणा आणि मूत्रपिंडांच्या संरचनात्मक पुनर्प्राप्तीवर सकारात्मक प्रभाव पडतो.”

Comments are closed.