'कर्नाटककडून निवडणूक लढवण्याची आमची इच्छा आहे, राहुल सिंधारामायांचा संदेश राहुल गांधी.'
'कर्नाटककडून निवडणूक लढवण्याची आमची इच्छा आहे, राहुल सिंधारामायांचा संदेश राहुल गांधी.'
March 16, 2019
अझहरला जागतिक दहशतवादी म्हणून घोषित करण्यासाठी भारत संयुक्त राष्ट्रसंघाच्या मंजूरी समितीबरोबर कार्यरत आहे: स्त्रोत – टाइम्स ऑफ इंडिया ►
अझहरला जागतिक दहशतवादी म्हणून घोषित करण्यासाठी भारत संयुक्त राष्ट्रसंघाच्या मंजूरी समितीबरोबर कार्यरत आहे: स्त्रोत – टाइम्स ऑफ इंडिया ►
March 16, 2019

इस्लामिक सेमिनरीची भूमी आणि भाजपाचा भाग, एसपी-बीएसपी झीरो खाली 1 रेली स्थानावर

इस्लामिक सेमिनरीची भूमी आणि भाजपाचा भाग, एसपी-बीएसपी झीरो खाली 1 रेली स्थानावर

समाजवादी पक्षाच्या नेत्यांनी असे म्हटले आहे की गठबंधन दलित, मुस्लिम, ओबीसी आणि जाट मते यांच्या आधारावर अवलंबून आहे आणि या सर्व भागधारकांना मोठा संदेश देण्याची देवबंद ही उत्तम जागा आहे.

Land of Islamic Seminary and Part of BJP Bastion, SP-BSP Zero Down on 1st Rally Venue
समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव यांचे फोटो आणि बहुजन समाज पार्टीचे मायावती (पीटीआय फोटो)
लखनऊ

: गठित पक्ष समाजवादी पक्ष, बहुजन समाज पार्टी आणि राष्ट्रीय लोकदल 7 एप्रिल 2019 रोजी राज्यभरात 11 सभा घेणार आहेत. गठित झालेल्या पहिल्या आघाडीच्या गठ्ठ्याने बहुतेक भूमिकेनंतर काळजीपूर्वक निवडले, देवबंद येथे होणार आहे. .

देवबंद सहारनपूर लोकसभा मतदारसंघाच्या अंतर्गत येतो, जो जवळजवळ दोन वर्षापूर्वी जाति-आधारित चळवळीसाठी प्रसिद्ध आहे.

याव्यतिरिक्त, देवबंद त्याच्या प्रसिद्ध इस्लामिक शास्त्री दारुल उलूमसाठी देखील ओळखले जाते. देवबंद व्यतिरिक्त, सहारनपूर, सहारनपुर देहाट, बेहाट आणि रामपूर मनिहरन हे सहारनपूर लोकसभा मतदारसंघाचे विधानसभा मतदारसंघ आहेत. मनोरंजक गोष्ट म्हणजे, 2017 च्या विधानसभा निवडणुकीत सर्व पाच जागा भाजपा ने जिंकल्या होत्या.

प्रसारमाध्यमांशी बोलताना समाजवादी पक्षाचे जिल्हाध्यक्ष मेरठ राजपाल सिंग यांनी सांगितले की, “गठबंधन राज्याच्या या भागातील दलित, मुस्लिम, ओबीसी आणि जाट यांच्या संयुक्त विद्यमाने आहे. मुस्लिम समवेत प्रत्येकास एक मोठा संदेश देण्याची देवबंद नक्कीच चांगली जागा आहे, कारण अनेक सेमिनार येथे आहेत. ”

दोन वर्षापूर्वी महाराणा प्रतापच्या जुलूससाठी दलित व राजपूत यांच्यात जाति-आधारित संघर्ष झाल्यामुळे सहारनपूरच्या शब्बीरपूर गावांनी ठळक बातम्या मिळवल्या होत्या. या घटनेने भीम आर्मी आणि त्याचे प्रमुख चंद्रशेखर आझाद यांच्या उदयानंतर काम केले. घटना पोस्ट केल्यानंतर भीम आर्मीचे मुख्य चंद्रा शेखर आझाद यांनी एनएसएला अटक केली आणि थप्पड मारली.

हिंसाचारादरम्यान एक उच्च जातिचा मुलगा मरण पावला, त्यानंतर दलितांच्या 50 हून अधिक घरे जाळली गेली. या घटनेनंतर बसपाच्या मुख्य मायावतींनी शब्बीरपूर गावाचेही भेट घेतले होते.

गेल्या लोकसभा निवडणुकीत भाजपाचे राघव लखनपाल यांनी सहारनपूर मतदारसंघात 4.72 लाख मतांनी विजय मिळविला होता तर कॉंग्रेसच्या उमेदवार इम्रान मसूदने अनुक्रमे 4.07 लाख मते जिंकली होती. तिसरे स्थान बीएसपी उमेदवार जगदीश सिंह राणा यांनी 2.35 लाख मतांनी जिंकले तर एसपीचे शाहजान मसूद यांना 52 हजार मते मिळाली.

अलीकडेच भीम आर्मीचे अध्यक्ष चंद्रशेखर आझाद यांचे दौरे मेरठच्या रुग्णालयात एआयसीसीचे महासचिव प्रियंका गांधी यांनी केले होते. भीम आर्मी चीफच्या निकटतेमुळे या मतदारसंघातील पक्षाच्या उमेदवारास मजबुती देणारी तरुण दलित मतदारांची मते काँग्रेसच्या बाजूने मिळू शकतील.

Comments are closed.