स्पॉटिफा – फडझिला येथे ऍपल पुन्हा हल्ला करतो
स्पॉटिफा – फडझिला येथे ऍपल पुन्हा हल्ला करतो
March 16, 2019
इस्लामिक सेमिनरीची भूमी आणि भाजपाचा भाग, एसपी-बीएसपी झीरो खाली 1 रेली स्थानावर
इस्लामिक सेमिनरीची भूमी आणि भाजपाचा भाग, एसपी-बीएसपी झीरो खाली 1 रेली स्थानावर
March 16, 2019

'कर्नाटककडून निवडणूक लढवण्याची आमची इच्छा आहे, राहुल सिंधारामायांचा संदेश राहुल गांधी.'

'कर्नाटककडून निवडणूक लढवण्याची आमची इच्छा आहे, राहुल सिंधारामायांचा संदेश राहुल गांधी.'

कॉंग्रेसचे माजी अध्यक्ष कर्नाटकमधून निवडणूक लढवण्याचा इतिहास आहे. 1 9 78 साली माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांनी निवडणूक लढवली आणि चिक्कममालुरु मतदारसंघातून विजय मिळविला आणि 1 999 मध्ये कर्नाटकच्या बेल्लारी मतदारसंघातूनही सोनिया गांधी यांचा पाठलाग झाला.

'We Want India's Next PM to Contest from Karnataka, Siddaramaiah's Message to Rahul Gandhi
राहुल गांधी यांचे छायाचित्र. (रॉयटर्स)
बेंगलुरू

कर्नाटक राज्य काँग्रेसचे नेते राष्ट्रीय पक्षाचे अध्यक्ष राहुल गांधी कर्नाटकमधून निवडणूक लढविण्याची मागणी करीत आहेत. शुक्रवारी कॉंग्रेस-जेडीएस समन्वय समितीचे अध्यक्ष आणि माजी मुख्यमंत्री सिद्धारायमिया ट्विटरवर गेले आणि त्यांनी कर्नाटक विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेस पक्षाच्या अध्यक्षपदाची मागणी केली.

राहुल यांनी कर्नाटकमधून निवडणूक लढवण्याची मागणी सिद्धारामिया यांनी ट्विटरवर केली. कॉंग्रेस आणि जेडीएस या दोन मतदारसंघातील आमदार बेंगलुरूच्या उत्तर लोकसभा मतदारसंघातील विधानसभा निवडणुकीसाठी धोरणे स्केच करण्यासाठी एकत्र आले.

मंत्री कृष्णा बेरेगौडा, जेडीएस आमदार गोपालिया, कॉंग्रेसचे एसटी सोमाशेखर, मंजुनाथ, भैरथी सुरेश आणि भैरथी बसवराज यांनी या बैठकीत भाग घेतला. विधानसभेने एकत्र काम करण्याचा आणि मतदारसंघातील विजय जिंकण्याचा निर्णय घेतला आहे.

बैठक झाल्यानंतर कृष्णा बयरेगड यांनी बैठकीस संबोधित केले आणि सांगितले की, माजी पंतप्रधानांनी मतदारसंघातून निवडणूक लढवण्याचा निर्णय घेतला तर बेंगळुरू उत्तर मतदारसंघातील आमदारांनी अज्ञातपणे माजी पंतप्रधान आणि जेडीएस सुप्रिम एचडी देवेगौडा यांच्या विजयासाठी काम करण्याचा निर्णय घेतला.

“एचडी देवेगौडा यांना बेंगलुरू नॉर्थकडून कोणत्याही निवडणुकीत कोणत्याही प्रकारचा त्रास न घेता तो विजयी होईल याची आम्ही खात्री पटवू. पण कर्नाटकमधून निवडणूक लढवण्यास आमचा राष्ट्रीय अध्यक्ष राहुल गांधी जी पक्ष कार्यकर्त्यांनी मागणी केली आहे. बेंगलुरू उत्तरमधून निवडणूक लढविण्यासाठी आम्ही राहुल गांधींचे स्वागत करतो. पक्ष कार्यकर्त्यांमध्ये मागणी वाढत आहे आणि उत्तर मतदारसंघात कॉंग्रेसची संख्या अधिक आहे, असे बेरेगौडा म्हणाले.

सध्या माजी मुख्यमंत्री आणि केंद्रीय मंत्री डी. व्ही. सदानंद गौडा यांना बेंगलुरू उत्तर मतदारसंघ आहे. काही दिवसांपूर्वी राहुलने देवेगौडा यांच्या विरोधात लढण्याची हिंमत केली होती.

ते म्हणाले होते, “आम्ही आमच्या माजी पंतप्रधान देवेगौडाचा आदर करतो, परंतु मी त्यांच्याबद्दल घाबरत नाही. जर त्यांनी माझ्या मतदारसंघातून निवडणूक लढविली तर मी लढण्यासाठी त्यांचे स्वागत करीन. माझा विश्वास आहे की मतदाता मला पुन्हा सत्ता देतील. “त्यांनी आपल्या कार्यकाळात काय विकासाचे काम केले ते देखील नमूद केले.

कॉंग्रेसचे माजी अध्यक्ष कर्नाटकमधून निवडणूक लढवण्याचा इतिहास आहे. 1 9 78 साली माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांनी कर्नाटकच्या चिकममागलुरु मतदारसंघातून निवडणूक लढविली आणि जिंकण्यात यश मिळविले. आणीबाणी आणि भारतभरात देशाचा पाठलाग झाला त्यावेळीच कर्नाटक काँग्रेसच्या नेत्यांनी निवडणुकीत विजय मिळविला.

1 999 मध्ये सुषमा स्वराज यांच्या विरोधात सोनिया गांधी यांनी कर्नाटकच्या बेल्लारी येथून निवडणूक लढविली होती आणि कोणत्याही समस्याविना संसदेत प्रवेश करण्यास त्यांना यश मिळाले होते. कर्नाटकने एक दशकापेक्षा जास्त काळ वरिष्ठ नेत्यांना पुन्हा एकदा पुनर्जन्म दिला आहे आणि राजकारण्यांनी असे म्हटले आहे की, कर्नाटकमधून निवडणूक घेण्याचा निर्णय घेतल्यास आश्चर्य वाटेल.

Comments are closed.