एक्सक्लूसिव्ह: यात्रा एबिक्स बायआउटशी सहमत आहे, फॉर्ब्स इंडिया – सावधगिरी बाळगण्यास मदत करते
एक्सक्लूसिव्ह: यात्रा एबिक्स बायआउटशी सहमत आहे, फॉर्ब्स इंडिया – सावधगिरी बाळगण्यास मदत करते
March 16, 2019
'कर्नाटककडून निवडणूक लढवण्याची आमची इच्छा आहे, राहुल सिंधारामायांचा संदेश राहुल गांधी.'
'कर्नाटककडून निवडणूक लढवण्याची आमची इच्छा आहे, राहुल सिंधारामायांचा संदेश राहुल गांधी.'
March 16, 2019

स्पॉटिफा – फडझिला येथे ऍपल पुन्हा हल्ला करतो

स्पॉटिफा – फडझिला येथे ऍपल पुन्हा हल्ला करतो

‘विनामूल्य नसलेल्या विनामूल्य अॅपचा फायदा’ पाहिजे ‘ स्पॉटिफाय युरोपियन कमिशन (ईसी) च्या तक्रारीसंदर्भात ऍपलने मागे टाकले.

फ्रायटी कार्गो पंथ म्हणाले की स्पॉटिफा “ऍप स्टोअर इकोसिस्टमच्या सर्व फायद्यांस त्या मार्केटप्लेसमध्ये कोणतेही योगदान न देता ठेवण्याचा प्रयत्न करीत आहे.”

यात असेही म्हटले आहे की अॅप स्टोअरने विकासकांसाठी 120 अब्ज डॉलर व्युत्पन्न केले आहेत आणि वापरकर्त्यांना एक सुरक्षित प्लॅटफॉर्म ऑफर केले आहे आणि स्पॉटिफा प्रत्येक इतर अॅपच्या नियमांचे पालन करण्याचा प्रयत्न करीत आहे.

“स्पॉटफाइफला त्यांचे [स्वतःचे] व्यवसाय मॉडेल निर्धारित करण्याचा अधिकार आहे, परंतु जेव्हा आपण स्पॉटिफी आपल्या आर्थिक प्रेरणेने लपून बसतो तेव्हा आम्हाला प्रतिसाद देणे बंधन आहे असे आम्हाला वाटते,” असे कंपनीने लिहिले.

स्पॉटिफीचा मुख्य युक्तिवाद म्हणजे अॅपलची स्वतःची संगीत सेवा, ऍपल म्युझिक, त्याच्या स्वत: च्या अॅपच्या समान प्रतिबंधांच्या अधीन नाही. सीईओ डॅनियल एक यांनी सांगितले की अॅप्सने गुणधर्मांवर प्रामाणिकपणे स्पर्धा करावी, परंतु अॅप स्टोअरचे मालक कोणावर आधारित नाहीत.

“आम्ही सर्व ऍपल संगीत समेत नियम आणि निर्बंधांच्या समान निष्पक्ष सेटच्या अधीन असले पाहिजे.”

अॅपलने अॅपली अद्यतनांवर अडथळा आणला आणि “सिरी, होमपॉड आणि ऍपल वॉच सारख्या” ऍपल सेवेमधून तो बंद केला. शेवटी, असे लक्षात आले की ऍपलने आपल्या स्वतःच्या ग्राहकांसह विशेष ऑफरसारख्या गोष्टींवर संप्रेषण अवरोधित केले आहे.

स्पॉटिफीने संगीतकार आणि कलाकारांच्या उपचारांमुळे चकित केले जे चांगले झाले कारण वापरकर्त्यांनी त्यांना त्यांच्या संगीत किंमतीचा एक तृतीयांश भाग द्यावा लागला.

असे म्हटले आहे की 200 अॅप्स अद्यतनांना मंजूरी देण्यात आली आहे आणि “जेव्हा अॅपने प्रत्येक अॅपचा अवलंब केला त्या समान नियमांना खाली टाकण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा आम्ही समायोजन करण्याची विनंती केली तेव्हाच आम्ही” वेळ दिला.

यूएस कॉपीराइट रॉयल्टी बोर्डच्या निर्णयानंतर स्पॉटफाईड म्युझिक निर्मात्यांनी रॉयल्टी देयके वाढविण्यासाठी Spotify आवश्यक आहे. हे केवळ चुकीचे नाही, ते संगीत उद्योगासाठी एक वास्तविक, अर्थपूर्ण आणि हानिकारक पाऊल मागे दर्शविते, असे ऍपल म्हणाले.

“स्पॉटिफा आज अॅप स्टोअर इकोसिस्टमशिवाय नसलेल्या व्यवसायाचा व्यवसाय करणार नाही, परंतु आता पुढच्या पिढीच्या अॅप उद्योजकांसाठी ती पारिस्थितिकी व्यवस्था टिकवून ठेवण्यात योगदान देण्यापासून ते त्यांचे प्रमाण वाढवित आहेत.” आम्हाला वाटते की ते चुकीचे आहे “, ऍपल हक्क सांगितला

ऍप्पलच्या 50 मिलियन नंतर स्पॉटिफाकडे 96 दशलक्ष पेड ग्राहक आहेत.

ऍप्पल स्पॉटिफीच्या प्राथमिक वितर्कांना संबोधित करीत नाही की त्याची स्वत: ची स्ट्रीमिंग अॅप, ऍपल म्युझिक, स्पॉटिफीवर लागू केलेल्या समान प्रतिबंधांच्या अधीन नाही ज्या खरोखर तक्रारीचा संपूर्ण मुद्दा आहे.

Comments are closed.