एनएफएल अफवा: बंगाल पुन्हा टायलर ईफर्ट – सिन्सी जंगलवर पुन्हा हस्ताक्षर करतात
एनएफएल अफवा: बंगाल पुन्हा टायलर ईफर्ट – सिन्सी जंगलवर पुन्हा हस्ताक्षर करतात
March 16, 2019
अँड्रॉइड, आयओएससाठी पेटीएम पेमेंट्स बँक मोबाइल अॅप्लिकेशन सुरू करणार – न्यूज 18
अँड्रॉइड, आयओएससाठी पेटीएम पेमेंट्स बँक मोबाइल अॅप्लिकेशन सुरू करणार – न्यूज 18
March 17, 2019

जेट रिझोल्यूशन योजनेच्या जवळ नरेश गोयल, इतिहाद; परिणाम एक आठवड्यात – व्यवसाय मानक

जेट रिझोल्यूशन योजनेच्या जवळ नरेश गोयल, इतिहाद; परिणाम एक आठवड्यात – व्यवसाय मानक

जेट एअरवेजचे प्रवर्तक नरेश गोयल आणि त्यांचे संयुक्त उद्यम भागीदार एतिहाद एयरवेज यांनी बँकांच्या नेतृत्वाखालील रिझोल्यूशन योजनेवर एक करार केला आहे आणि परिणाम एक आठवड्याच्या आत अपेक्षित असल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

“आम्ही आशा करतो की जेट एअरवेजला आठवड्यात एक ठराव मिळेल. तीव्र वार्तालाप चालू आहे. जेट आणि इतर एनपीए (नॉन-परफॉर्मिंग अॅसेट) अकाउंट्समधील मूलभूत फरक ही आमची इच्छा आहे की एअरलाइन चालू राहते, “असे एअरलाइनच्या पुनर्गठनमध्ये समाविष्ट असलेल्या एका बँकेचे वरिष्ठ कार्यकारी अधिकारी म्हणाले. बँकर्स यांनी सांगितले की ते “व्यापक उपाययोजना” आणि “पॅचवर्क” नसतात.

दोन्ही भागीदार आधीच 4,000 कोटी रुपयांच्या अंतरिम अर्थसहाय्य योजनेवर सहमत आहेत ज्यानुसार इतिहाद 750 कोटी रुपये एकतर स्वत: च्या किंवा किनार्याकडून किंवा किनार्याकडून कर्जदाराकडे देणार आहेत आणि जेट कर्जदारांनी जुळणारी रक्कम दिली जाईल. जेट एअरवेजने जेट एअरवेजमधील जेट विशेव्हिले (जेपीपीएल) मधील 34.9 टक्के हिस्सा इतिहादकडे आणि या अंतरिम कर्जासाठी कर्जदारांना मान्य केले आहे. जेट एअरवेजची लॉयल्टी प्रोग्राम कंपनीमध्ये 4 9 .9 टक्के हिस्सेदारी आहे, तर उर्वरित इतिहाद ह्यांच्याकडे आहे.

अंदाजानुसार, प्लेज केलेल्या समभागांची किंमत सुमारे 1,700 कोटी रुपये असून बँक आणि इतिहाद या दोघांना पुरेशी सुरक्षा पुरविते जे कंपनीला जंगलातून बाहेर काढण्यासाठी अंतरिम अर्थ व्यवस्था करतील. प्रक्रिया सुलभ करण्यासाठी जेट एअरवेजने नागरी उड्डयन मंत्रालयाकडून जेपीपीएलमध्ये आपले शेअर्स ठेवण्याची परवानगी दिली आहे.

पुढील वाचनः पुढील आठवड्यात जेट एअरवेजसाठी रिझोल्यूशन प्लॅनचे अंतिम रूप देण्याचे एसबीआयने आश्वासन दिले

तथापि, प्रवर्तकांच्या शेअरहोल्डिंगमध्ये 22 टक्के मर्यादा घालणार्या विवादास्पद खटल्यावर एतिहाद आणि गोयल यांच्यामधील फरक दूर करण्यासाठी चर्चा सुरू आहे. परदेशी वाहक असा आग्रह करीत आहेत की गोयलला या कॅपच्या पलीकडे जास्तीत जास्त वाढ करण्याची परवानगी दिली जाऊ नये, आणि दोघांनाही बोर्डवर नामनिर्देशित करण्याची मर्यादा असली पाहिजे. तथापि, गोयल यांनी “शाश्वतता” कलम काढला जाईल आणि प्रमोटर गुंतवणूकीवर कोणतेही कॅप नसेल तर नॉमिनी डायरेक्टरना त्यांची शेअरहोल्डिंग वाढवल्यास त्यांची मर्यादा नसेल यावर त्यांनी ज्ञापन ज्ञापन केले आहे.

कर्जदार संघटनेचा एक भाग असलेल्या एका बँकेचे एक वरिष्ठ कार्यकारी अधिकारी, तथापि, हा मुद्दा विवादित नाही की तो निराकरण होऊ शकत नाही आणि तो सौदा ब्रेकर नाही.

जेट्सने गंभीर अडचणीत अडकले आहे. त्याच्या 5 9 विमानांवर बेकायदेशीरपणे पैसे कमवण्याच्या असमर्थतेमुळे विमानात अडकले आहे.

हे सुद्धा वाचलेः जेट एअरवेजचे संकटः फ्लायर्सने विमान रद्द करणे, काही मागे बहिष्कार केला

गोयल यांनी चेतावणी दिली आहे की जर इंटरमीम फायनान्सिंग, या आठवड्याच्या सुरुवातीस वितरित होण्याची शक्यता असेल तर एअरलाइनला आधार दिला जाऊ शकतो, लवकरच येत नाही. जेट 11 मार्च रोजी ईसीबीच्या 31 मिलियन डॉलरच्या परतफेडवर आधीपासूनच डीफॉल्ट केले गेले आहे आणि 27 मार्चला अजून 10 9 दशलक्ष डॉलर्सचे डीफॉल्ट आहे, जे एचएसबीसी बँकेला देय आहे.

एअरलाइनशी व्यवहार समाप्त करण्यासाठी काही कमतरता

जेट एअरवेजच्या काही भारतीयांनी न चुकता देयांवर लीज डील रद्द करणे सुरू केले आहे आणि परदेशात लीज्ड विमान हलविण्याची तयारी करत आहे, रोख रचलेल्या वाहकांकरिता संकट वाढविण्यासंदर्भात माहितीच्या पाच सूत्रांनी रॉयटर्सला सांगितले. जेटला भाडेतत्त्वावर कमीतकमी पाच विमानांची नोंदणी करण्यास परवानगी देण्यासाठी विमानन नियामक महासंचालक, विमानचालन नियामकाने दोन सदस्यांना अर्ज केले आहेत.

रॉयटर्स

पगाराला वेतन परत मिळविण्यासाठी सरकारी मदतीची गरज आहे

जेट एअरवेजच्या पायलट युनियनने पहिल्यांदाच बॅंकेकडून प्रलंबित वेतन आणि देयके परत मिळविण्यासाठी सरकारकडून मदत मागितली आहे. व्यवस्थापनाने त्यांच्या विनंत्या “बहिरा कान” वर पडल्या आहेत. कामगारमंत्री यांना लिहिलेल्या पत्रानुसार, राष्ट्रीय विमानचालन जेटच्या पायलट्सचे बहुतेक प्रतिनिधित्व करणारे गिल्ड यांनी एअरलाइन्सला बकाया तारखेस आणि भत्ता देण्याची तारीख ताबडतोब द्यावी अशी मागणी केली आहे.

रॉयटर्स

Comments are closed.