मतदानाचे हस्तांतरण जेडी (एस) – कर्नाटकमधील कॉंगे्रस गठबंधन – टाइम्स ऑफ इंडियासाठी एक आव्हान आहे
मतदानाचे हस्तांतरण जेडी (एस) – कर्नाटकमधील कॉंगे्रस गठबंधन – टाइम्स ऑफ इंडियासाठी एक आव्हान आहे
March 17, 2019
बिहारमध्ये लोकसभा निवडणुकीसाठी एनडीएने सीट शेअरिंगची घोषणा केली
बिहारमध्ये लोकसभा निवडणुकीसाठी एनडीएने सीट शेअरिंगची घोषणा केली
March 17, 2019

ठीक नाही: न्यूजीलँड मस्जिद हत्याकांड श्वेत वर्चस्व साठी आक्रमण कसे बनले

ठीक नाही: न्यूजीलँड मस्जिद हत्याकांड श्वेत वर्चस्व साठी आक्रमण कसे बनले

क्राइस्टचर्चवरील हल्ला गनमॅनने श्वेत वर्चस्व चळवळीच्या समर्थनार्थ न्यायालयात ओके प्रतीक दर्शविला होता. चिन्हामध्ये तीन बोटांनी दर्शविलेले आहे जे डब्ल्यू साठी पांढरे आणि दोन कर्लिंग बोटांनी पी प्रतिनिधित्व शक्ती आहे.

Not OK: How the New Zealand Mosque Massacre Became an Attack For White Supremacy
क्राइस्टचर्च गनमॅन कोर्टात पांढर्या शक्तीचे चिन्ह चमकते (ट्विटर)

त्याच्या चेहऱ्यावरील धक्का बसल्यामुळे न्यूझीलंड हत्याकांडाच्या आरोपीने शनिवारी कोर्टात त्याच्या पहिल्या उपस्थितिवेळी ‘ओके’ प्रतीक दर्शविला.

खून केल्याप्रकरणी ब्रेंटन तार्रंट यांना जामीन न घेता रिमांड केले गेले असून पुढील महिन्यात कोर्टात परतण्याची अपेक्षा आहे. ख्रिश्चनवर शुक्रवारी फेसबुकवर हल्ला केल्यामुळे तारारंटने हल्ला केला आणि क्राइस्टचर्चमधील अल नूर मशिदमध्ये 41 जणांना ठार मारले आणि लिनवूड मशिदमध्ये सात अन्य लोकांना ठार मारण्यास प्रवृत्त केले.

न्यायालयात उपस्थित असतांना कोणतेही पश्चात्ताप दाखवत नाही, म्हणून त्याने ‘ओके’ चिन्हावर प्रकाश टाकला, बहुतेक श्वेत वर्चस्व म्हणून ओळखले जाणारे. पांढर्या अतिरेकी म्हणून प्रवर्तकांचा कल पुढे आला, कारण त्याने दोनपेक्षा जास्त डझन लोकांवर गोळ्या घालण्यापूर्वी जाहीरनामा मागे ठेवला होता.

न्यायालयात आरोपी हा हल्ला करणारा ओके प्रतीक आहे ज्याचा तो भाग आहे त्या चळवळीच्या समर्थनात. तीन बोटांनी पांढर्या रंगाचे डब्ल्यू आहे आणि दोन कर्लिंग बोट पॉवरसाठी पी आहेत.

पांढरी supremacists द्वारे चिन्ह वापरले गेलेली ही पहिलीच वेळ नाही. सुमारे 2015 च्या सुमारास प्रतीक अमेरिकन राष्ट्राध्यक्ष पदाच्या उमेदवार डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या समर्थनासह प्रसिद्ध झाले. काही क्षणी, चिन्ह श्वेत शक्तीने ओळखले गेले.

2016 मध्ये अमेरिकेत निवडणुकीच्या रात्री, राष्ट्रीय नीति संस्थेचे अध्यक्ष रिचर्ड स्पेंसर, जे स्वत: ला पांढऱ्या सर्वोच्च मानवाच्या रूपात संदर्भित करते, ट्रंक इंटरनॅशनल हॉटेलसमोर ‘ओके’ लावून स्वत: चे चित्र पोस्ट केले आणि लिहिले: “आज रात्री आहे.”

काही महिन्यांनंतर, 2017 मध्ये व्हाईट हाऊस संवाददाता देखील पत्रकार परिषदेत एक चिन्ह दर्शवित होता. पुढे, व्हाईट हाऊसचे इंटर्न देखील 2017 मधील त्याच्या क्लासच्या छायाचित्र दरम्यान ओके चिमटा चमकत होते. स्टिफन मिलर या तुरुंगाच्या भिंतीसाठी ट्रम्पच्या मुख्य रणनीतींपैकी एकाने देखील अशा भावना व्यक्त केल्या आहेत. गेल्यावर्षी, अलाबामामध्ये पोलिस दलाच्या बहुतेक सदस्यांनी ‘ओके’ चिन्ह बनविले होते.

Comments are closed.