पेशींच्या हालचालीचा अभ्यास करण्यासाठी संशोधक नवीन तंत्र विकसित करतात – बिझिनेस स्टँडर्ड
पेशींच्या हालचालीचा अभ्यास करण्यासाठी संशोधक नवीन तंत्र विकसित करतात – बिझिनेस स्टँडर्ड
April 12, 2019
आपण घरी अचूक बीपी मशीन वापरता का? – टाइम्स ऑफ इंडिया
आपण घरी अचूक बीपी मशीन वापरता का? – टाइम्स ऑफ इंडिया
April 12, 2019

कार्डिओलॉजी – बिझिनेस स्टँडर्डमध्ये टू-हिट मॉडेल मोठ्या प्रमाणावर अल्टिमेट आवश्यकता सोडविण्यात मदत करते

कार्डिओलॉजी – बिझिनेस स्टँडर्डमध्ये टू-हिट मॉडेल मोठ्या प्रमाणावर अल्टिमेट आवश्यकता सोडविण्यात मदत करते

एका नवीन अभ्यासात असे आढळून आले आहे की रक्तदाब वाढविणार्या औषधासह उच्च चरबीयुक्त आहाराचे मिश्रण त्यांना ‘द हि-हिड’ मॉडेल देते, जसे रोगास एक-दोन ठोके सारखे .

नेचर जर्नलमध्ये प्रकाशित केलेल्या अभ्यासात असे दिसून आले आहे की हृदयाच्या विफलतेसाठी जवळजवळ अर्ध्या रुग्णालयात दाखल झालेल्या रुग्णांच्या प्रवेशामुळे रोगाचा कोणताही प्रकार नसतो.

हृदयविकाराच्या दोन प्रकार आहेत . एचएफआरईएफ म्हणतात त्यास औषधे, उपकरण आणि ट्रान्सप्लंट्ससह अनेक उपचार आहेत. इतर – एचएफपीईएफमध्ये शून्य पर्याय आहेत, ” कार्डिओलॉजीच्या यूटी दक्षिणपश्चिम प्रमुखाने सांगितले. आणि अंतर्गत औषध आणि आण्विक जीवशास्त्र डॉ. जोसेफ हिल प्राध्यापक .

कार्डिओलॉजीमध्ये एचएफपीईएफ ही एकमात्र सर्वात मोठी अम्माची गरज आहे. या तपासणीचा एक नवीन मार्ग शोधणे महत्त्वपूर्ण प्रगती दर्शवते, कारण जगभरातील आयुष्यास वाचवू शकणारे उपचार विकसित करणे आणि चाचणी करणे आवश्यक मॉडेल प्रदान करते, “असे जेम्स हिल यांनी म्हटले आहे. व्हर्लसन, एमडी कार्डिओव्हस्कुलर डिसीज मधील प्रतिष्ठित अध्यक्ष आणि हार्ट रिसर्च मधील फ्रँक एम. रिबर्न, जूनियर चेअर .

रोग नियंत्रण आणि प्रतिबंध केंद्रांचे अनुमान आहे की यूएस मध्ये 5.7 दशलक्ष लोकांना हृदय अपयश आहे

संरक्षित इजेक्शन अपूर्णांक (एचएफपीईएफ) हार्ट फायर हा एक घातक विकार आहे ज्यासाठी प्रभावी वैद्यकीय उपचार नाहीत. रक्त प्रभावीपणे रक्त पंप करण्यासाठी हृदय स्नायू खूप कठोर होतात. बहुतेक एचएफपीईएफ रुग्ण लठ्ठ आहेत, मधुमेह आहेत आणि चयापचय सिंड्रोम आहेत.

कमी झालेल्या इजेक्शन फ्रॅक्चर (एचएफआरईएफ) सह ह्रदय अपयशी वेगळ्या पद्धतीने कार्य करते. एचएफआरईएफमध्ये, सिस्टोलिक एचएफ म्हणूनही ओळखले जाते, हृदयाच्या स्नायू पुरेसे करार करण्यास सक्षम नसतात आणि यामुळे शरीरात कमी प्रमाणात ऑक्सिजनयुक्त रक्त काढून टाकतात. एचएफपीईएफच्या मागील हृदयविकाराच्या मॉडेलने एनओ, किंवा नायट्रिक ऑक्साइड सिंथेस नामक एंजाइमचे स्तर वाढविण्यावर लक्ष केंद्रित केले.

तथापि, एचएफपीईएफमध्ये, खरोखर एन एनझीम जास्त आहे. या उद्दिष्टावरील स्ट्राइक – वैद्यकीय अवरोधकांसह, उदाहरणार्थ – समस्या सोडवेल. डॉ हिलच्या म्हणण्यानुसार, एफडीए-मान्यताप्राप्त औषधे आधीच या एन-सिन्थेसाइझ एनजाइममध्ये अडथळा आणत आहेत, ज्यामुळे वेगवानपणे नवीन उपचारांचा विकास होऊ शकेल.

दोन-हिट मॉडेल

डॉ हिलच्या संघाने एचएफपीईएफच्या वर्तमान, अप्रभावी मॉडेलकडे पाहिले आणि निष्कर्ष काढला की त्यांच्यातील कोणीही मानवी रुग्णांमध्ये वैद्यकीयदृष्ट्या देखरेख करणार्या वास्तविकतेचे दर्पण योग्यरित्या दर्शवित नाही. त्यांना आढळून आले की रक्तदाब वाढविणार्या औषधासह उच्च चरबीयुक्त आहाराचे मिश्रण त्यांना “द हिट” असे मॉडेल देते, जसे रोगास एक-दोन ठोके सारखे.

पुढे, टीमने सेल्युलर स्तरावर त्यांच्या मॉडेलच्या परीणामांचे परीक्षण केले आणि मानवी पेशींसह त्यांची तुलना केली. त्यांना आढळून आले की त्यांनी मानवी स्थितीची प्रतिकृती तयार केली आहे, यामुळे वैज्ञानिकांना अचूक जैविक चित्र प्रदान केले आहे जे नवीन उपचारांच्या विकासास मोठ्या प्रमाणात वाढवू शकते.

“एचएफपीईएफ क्षेत्रातील एक मान्यताप्राप्त शोध अंतर हा प्रायोगिक विकारांच्या प्रगतीस पुरेसा प्रतिनिधित्व करणारा संबंधित प्रायोगिक मॉडेल्सचा अभाव आहे . हे अध्ययन एचएफपीईएफ मॉडेलमध्ये प्रगती कशी होऊ शकते रोग रोगविज्ञानशास्त्र आणि नवीन कल्पनांबद्दल अधिक चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यास मदत करते. उपचारात्मक धोरणांसाठी, “डॉ. बिशो अधिकारी, अभ्यास करण्यासाठी एक कार्यक्रम अधिकारी सांगितले .

जगभरातील लाखो लोकांना लठ्ठपणा आणि मधुमेह आहे. संशोधन कार्यसंस्थेचा विश्वास आहे की या दोन अटी एचएफपीईएफला कारणीभूत ठरतील – एक परिकल्पना ज्यामुळे रोगाच्या परिस्थितीचे प्रतिकृती आणि आण्विक पातळीवरील बदलांचे परीक्षण करुन पुष्टी केली जाते.

“हृदयाची विफलता ही वाढत जाणारी हृदयरोगाचा केवळ दोन प्रकारांपैकी एक आहे. हे जगभरात विस्फोटक आहे. आम्ही रोगाच्या मधुमेह, रक्तदाब आणि इतर परिस्थितींचा वापर करून तिचे काठावर नृत्य करतो. या मॉडेलसह आम्ही मूलभूत कारणांपर्यंत पोहचण्यास सक्षम असल्याने आम्ही या समस्येच्या मूळस पोहोचू शकतो, “असे डॉ हिल म्हणाले.

यूटी दक्षिणपश्चिम संशोधक सध्या त्यांच्या प्रीक्लिकिकल दोन-हिट मॉडेलमध्ये निष्कर्षांवर आधारित मानवी क्लिनिकल ट्रायल्समध्ये जाण्याच्या दिशेने पाऊल उचलत आहेत . वेळानुसार, त्यांना आशा आहे की हृदयाच्या विफलतेमुळे रुग्णांना उपचार पर्याय असतील.

(ही कथा व्यवसाय मानक कर्मचार्यांद्वारे संपादित केली गेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयं-व्युत्पन्न केलेली आहे.)

Comments are closed.