लोकसभा निवडणूक 201 9 नवीनतम अद्यतने: महाराष्ट्रातील अहमदनगर येथे झालेल्या मेळाव्याच्या वेळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी कॉंग्रेस-राष्ट्रवादी आघाडीवर आंदोलन केले. “आज, एका बाजूला कॉंग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसने तुम्हाला खोटी आश्वासने दिली आहेत आणि दुसरीकडे एनडीएने आपल्या आश्वासनांवर चांगले केले आहे. कॉंग्रेस-राष्ट्रवादी सरकारच्या काळात पुणे येथे मुंबईत बॉम्बस्फोट झाला होता. ट्रेन गेल्या पाच वर्षांत भाजप सत्ताधारी झाल्यानंतर महाराष्ट्रात स्फोट थांबले आहेत, असेही ते म्हणाले.

राफले प्रकरणात अलीकडील सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयाबद्दल राहुल गांधी यांच्या विरोधात भाजपचे खासदार मीनाक्षी लेखी यांनी निषेध याचिका दाखल केली आहे. राखीच्या खटल्यातील सर्वोच्च न्यायालयाने दिलेल्या निर्णयाबद्दल कॉंग्रेस अध्यक्षा लेखी यांनी एससी खंडपीठाला सांगितले की, “चौकीदार चोर है (त्याच्या निर्णयानुसार)” सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे.

15 एप्रिलला या घटनेची याचिका ऐकण्यासाठी एससी सहमत आहे.

लोकसभेच्या पहिल्या टप्प्यात एक दिवसानंतर सुप्रीम कोर्टाने मतदानाच्या बंधनांवर एक महत्त्वाचा निर्णय जाहीर केला ज्यामध्ये त्यांनी 30 मेपर्यंत जाहीर केले की, राजकीय पक्षांनी अशा प्रकारच्या बंधनांद्वारे किती पैसे दिले आहेत. सर्वोच्च न्यायालयाने असेही म्हटले की, निवडणुकीच्या बंधनांची समस्या लांब ऐकण्याची गरज आहे.

लोकसभेच्या निवडणुकीच्या शेवटी निवडणूक बंधनांची व्यवस्था चालू ठेवण्याची केंद्र सरकारने मागणी केली होती. आता 27 मे रोजी निवडणुकीच्या निकालांची घोषणा झाल्यानंतर न्यायालयाने एक अंतिम मुदत ठेवली आहे, तर यंत्रणा प्रभावीपणे निवडणूक प्रक्रियेतून सुरू राहील.

केंद्र सरकार आणि निवडणूक आयोगाने राजकीय निधीवर सर्वोच्च न्यायालयात विवादास्पद भूमिका घेतल्या आहेत. सरकारला निवडणूक बंधनांचे दात्यांचे नाव न घेता आणि दात्यांच्या नावे पारदर्शकतेसाठी जाहीर केल्या गेलेल्या पॅनेल पॅनलची नावे ठेवण्याची इच्छा आहे.

दरम्यान, निवडणुकीच्या 6 टप्प्यांसह अद्याप मोठ्या आणि लहान पक्षांच्या नेत्यांनी मोहिमेच्या टप्प्यावर अधिक काम करण्यास उत्सुक आहात.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी महाराष्ट्रातील अहमदनगर (सकाळी 11 वाजता), कर्नाटकमधील गंगावती (3 वाजे) आणि केरळमधील कोझिकोड (6.30 वाजे) येथे रॅली संबोधित करणार आहेत. ओडिशातील केनझार येथे भारतीय जनता पार्टीचे अध्यक्ष अमित शाह एक सभेला संबोधित करतील.

काँग्रेसचे अध्यक्ष राहुल गांधीही दक्षिण भागात असतील. तमिळनाडुच्या कृष्णागिरी जिल्ह्यात 11 वाजता सार्वजनिक मेळावा घेण्याची अपेक्षा आहे. त्यानंतर राहुल यांना सलेम जिल्ह्यातील (जवळपास 1 वाजता), तेनी जिल्हा (3.45 वाजे) आणि मदुरई जिल्हा (5.30 वाजे) येथे सभांना संबोधित करण्याची अपेक्षा आहे.

स्त्रोत, न्यूज 18 यांनी सांगितले होते की, केरळ प्रदेश काँग्रेस कमिटी आणि तिरुवनंतपुरम मतदारसंघातील बूथ स्तरावर समन्वय नसल्यामुळे पक्षाची केंद्रीय निवडणूक समितीची चिंता वाढली आहे. थिरुवनंतपुरम येथे शशी थरूर भाजपाचे कुममानम राजशेखरकर आणि डाव्या पक्षांचे सी दिवाकरन यांच्यावर निवडणूक लढवत आहेत.

दिल्लीमध्ये आम आदमी पार्टीच्या गठ्ठावर कॉंग्रेसने विधानसभेवर येण्याची अपेक्षा केली आहे.

लोकसभा निवडणुका 201 9 च्या पहिल्या पोस्ट / निवडीवरील नवीनतम निवडणुकीच्या बातम्या, विश्लेषण, समालोचन, थेट अद्यतने आणि शेड्यूलचा आपला मार्गदर्शक. आगामी सार्वत्रिक निवडणुकीसाठी सर्व 543 मतदारसंघातील अद्यतनांसाठी ट्विटर आणि इन्स्टाग्रामवर किंवा आमच्या फेसबुक पृष्ठावर आमचे अनुसरण करा.

अद्ययावत दिनांक: एप्रिल 12, 201 9 12:19:36 IST

टॅग्ज: अमित शहा, केनझार

,

भाजप निवडणूक मोहीम

,

बीजेपी निवडणूक मोहीम 201 9

,

महाराष्ट्रात भाजप

,

ओडिशामध्ये भाजप

,

ओडिशामध्ये भाजप रैली!

,

कॉंग्रेस आप असोसिएशन

,

कॉंग्रेस निवडणूक मोहीम

,

काँग्रेस निवडणूक अभियान 201 9

,

लोकसभा निवडणूक 201 9

,

लोकसभा निवडणूक 201 9 थेट

,

लोकसभा निवडणूक मोहीम 201 9

,

लोकसभा निवडणूक थेट

,

अहमदनगरमध्ये नरेंद्र मोदी

,

नरेंद्र मोदी गंगावती मध्ये

,

कर्नाटकमध्ये नरेंद्र मोदी

,

केरळमध्ये नरेंद्र मोदी

,

कोझीकोडमध्ये नरेंद्र मोदी

,

महाराष्ट्रात नरेंद्र मोदी

,

न्यूजट्रॅकर

,

कृष्णागिरीमध्ये राहुल गांधी

,

मदुराईमध्ये राहुल गांधी

,

तमिळनाडूमध्ये राहुल गांधी

,

राहुल गांधी

,

शशी थरूर

स्वागत आहे

  • 1. आपण दिल्ली एनसीआर किंवा मुंबईच्या काही भागांमध्ये असल्यास आपण दरवाजाच्या डिलिव्हरीची सदस्यता घेऊ शकता. डिजिटल सबस्क्रिप्शन विनामूल्य येते.
  • 2. आपण या वितरण क्षेत्राबाहेर असल्यास आपण मर्यादित कालावधीसाठी प्रथम पोस्टस्टॉस्ट प्रिंट सामग्रीचे संपूर्ण गुललक ऍक्सेस करू शकता.
  • 3. आपण पाच गोष्टींपर्यंत नमुना करू शकता, त्यानंतर आपल्याला सतत प्रवेशासाठी साइन अप करणे आवश्यक असेल.