सैफ अली खान, पापाराजी यांना तमूरच्या चित्रांवर क्लिक करणे: “बस करो यार, बचाचा अंध हो जायेगा” – एनडीटीव्ही बातम्या
सैफ अली खान, पापाराजी यांना तमूरच्या चित्रांवर क्लिक करणे: “बस करो यार, बचाचा अंध हो जायेगा” – एनडीटीव्ही बातम्या
April 13, 2019
'बॉलिवुड नेड्स न्यू टॅलेंट ऑल द टाइम' – एनडीटीव्ही न्यूज
'बॉलिवुड नेड्स न्यू टॅलेंट ऑल द टाइम' – एनडीटीव्ही न्यूज
April 13, 2019

बीटीएस – 'मॅप ऑफ द सोल: पर्सन' पुनरावलोकन – एनएमई. कॉम

बीटीएस – 'मॅप ऑफ द सोल: पर्सन' पुनरावलोकन – एनएमई. कॉम

त्यांच्या शेवटच्या अल्बममधून आठ महिने, बंगटान बॉयज कलाकारांच्या बनावट मूर्तीची कल्पना शोधून काढतात, हेलसे ते एड शेरन येथून दोन हाय-प्रोफाइल कॅमोसमध्ये रॉपिंग करत आहेत – त्यांना बारकाईने वाढवताना दिसत असलेले रेकॉर्ड तयार करण्यासाठी

बीटीएसने गेल्या आठ महिन्यांमध्ये अल्बम सोडला – 26-गाणे ‘लव्ह योरिफ: उत्तर’, ज्याने ‘लव यूअरल्फ’ च्या उर्वरित गाण्यांमधून ट्रॅक जोडले – नवीन कपात करून – कोरियन पॉप चमत्कारांबद्दल बरेच काही झाले आहे. स्टीव्ह अकोीच्या सहकार्याने ‘वेस्ट इट ऑन मी’ मध्ये त्यांचे पहिले संपूर्ण इंग्रजी ट्रॅक टाकून त्यांनी एक पुरस्कार सादर करुन केवळ ग्रॅमीवर वर्चस्व गाजविले आहे आणि त्यांनी एक टन कोरियाच्या सर्वात मोठ्या पुरस्कार समारंभात सर्वोच्च पुरस्कार. आगामी स्टेडियम टूरचा देखील एक छोटासा मुद्दा आहे ज्यामध्ये लंडनच्या प्रतिष्ठित वेम्बली स्टेडियमवर दोन वेगवान विक्रीची तारीख समाविष्ट आहे .

त्यांच्या सतत शिस्तबद्ध शेड्यूलनंतरही, बीटीएस त्यांच्या लॉरल्सवर विश्रांती घेऊ शकत नाहीत आणि दोन वर्षांसाठी त्याच सामग्रीवर प्रवास करणार नाहीत. के-पॉप जग असे आहे जिथे बँड्स नियमितपणे एक वर्षापेक्षा जास्त रेकॉर्ड ठेवतात आणि म्हणूनच, मर्यादित काळामध्ये ते जगातील सर्वात मोठ्या बँडांपैकी एक असल्याने व्यवसायात कार्यरत असताना त्यांनी एकदम नवीन सोडवा केवळ सात गाण्यांवर, आजच्या काळात त्यांच्या पाश्चात्य समवयस्कांनी काढलेल्या सर्वात मोठ्या अल्बमच्या तुलनेत ते खूपच लहान आहे, परंतु त्याची संक्षिप्त ट्रॅकलिस्ट भरण्यासाठी जागा नाही, अगदी एका नोटसाठीही जागा नाही.

त्याच्या आधी अनेक बांगटान अल्बमसारखे, ‘मॅप ऑफ द सोलः पर्सन’ प्रभावशाली आणि एकत्रितपणे शैलीपासून शैलीपर्यंत उडते, परंतु नेहमीपेक्षा अधिक आत्मविश्वास दर्शवितो. हे दोन हार्ड-हिपिंग, हिप-हॉप हेवी ट्रॅकद्वारे बुक केलेले आहे. ‘परिचय: पर्सना’ ची चीज बंद होते, नेता आरएमकडून एकट्या ट्रॅकवर, गिटार रिफवर चालत असलेल्या गिटार रिफवर चालते की, जेव्हा ती त्याच्या विचित्र वितरणासह मिश्रित होते, तेव्हा बेस्टी बॉयजच्या भावनांचे आधुनिक पुनरुत्थान होते. स्विस मनोवैज्ञानिक कार्ल जंगच्या मानवी मानसशास्त्राच्या सिद्धांतांविषयी आम्ही गेल्या काही वर्षांत संयुक्त राष्ट्रसंघाला दिलेल्या भाषणात (” मी सुपरहिरो बनण्याचे स्वप्न पाहिले “) भाषण दिले आहे . आणि त्यांचे 2018 एकल ‘आयडॉल’ . जंकुक रॅप पाहिला, ” माझ्या आत शेकडो मी आत आहेत “, त्यांच्या बँडमेटने त्याला खूप वेगवेगळ्या बाजूंनी उद्धृत केले आहे – उदाहरणार्थ: ” मी जो मला स्वत: ला इच्छितो / मी तो लोक मला पाहिजे “.

अल्बमच्या दुसऱ्या बाजूला, ‘डायनीसस’ देखील ‘आयडॉल’ कडे वळत आहे, कलाकारांच्या बनावट मूर्तीची समस्या शोधून काढणारी तिच्या उघड्या ओळी. सुगाच्या वचनात, तो कोरियनमध्ये रॅप करतो: ” के-पॉप मूर्ती म्हणून जन्मलेला आणि कलाकार म्हणून पुनर्जन्म […] मी एक मूर्ती किंवा कलाकार आहे की नाही हे महत्त्वाचे काय आहे? “हे एक स्मार्ट ट्रॅक आहे की, ग्रीक देवतेला त्याचे शीर्षक संदर्भ आवडते, मोठ्या संख्येने (” सूर्य उगवतो तोपर्यंत, पार्टी कुठे आहे? “पर्यंत एक उत्सव साजरा केला जातो, तर जिमिन, व्ही आणि जुंगकूकने वळण घेण्याकडे वळते. कोरस ‘ओपनिंग लाइनः ” प्या, पिऊ, पिऊ, सर्व पेया, माझे ग्लास “). एक उत्साही पार्टी गान, हे एक जबरदस्त जगाने पाहिलेले संगीतकार असण्याबरोबरच नशेचा मागोवा घेण्याचा प्रयत्न करते: ” तयार करा (तयार करणेचा त्रास) / एक तोंडावाटे (समाजाची थट्टा) “.

जसे की आपण बँडची अपेक्षा केली आहे- बीटीएसबद्दल बोलण्यासारख्या आणि मागणीत, जगातल्या काही सर्वात मोठ्या तारे त्यांच्याबरोबर कार्य करण्यासाठी अत्युत्तम आहेत. ‘मॅप ऑफ द सोल: पर्सन’ वर दोन मोठ्या नावाचे सहयोग आहे; एक इतर पेक्षा चांगले कार्य करते. Halsey , गट एक लांब-वेळ मित्र, ‘Luv सह बॉय’, एक रंगीत, संदर्भ की summery पॉप गाणे वर दिसते ‘Luv मध्ये बॉय’ त्यांच्या 2014 एकच . तिचा तारा शक्ती बीटीएसवर भर देत नाही, तिच्या योगायोगाने – कोरस आणि हुक-फिटिंगमध्ये काही प्रमाणात ओळी आणि सहजपणे. हे व्यसनकारक आणि चतुरतेने संतुलित आहे आणि यावर सर्वत्र लिहिलेले धक्का आहे.

‘मेक इट राइट’, तथापि, फक्त … चांगले आहे. एड शेरनने या चित्रपटाच्या तुलनेत फक्त ट्रॅक लिहिला असावा, परंतु त्याच्या डीएनएचे प्रदर्शन करण्यासाठी त्याच्या आवाजात उपस्थित राहण्याची गरज नाही. ‘वेस्ट इट ऑन मी’ च्या बरोबरीने, हे कदाचित बहुधा सामान्यपणे वेस्टर्न ट्रॅक बीटीएसने दूर केले आहे, ‘ऑफ ऑफ यू’ सारखे ऑफ्रोपोप ताल कमी केल्यासारखे आहे. हा अल्बमवरील सर्वात कमकुवत ट्रॅक असू शकतो, परंतु जतन करण्याच्या कृपेने हे दिसून येते की शिरॉन चार्ट-टॉपरपेक्षा आपल्या डोक्यात अडकलेले हे अत्यंतच त्रासदायक आहे.

‘मॅप ऑफ द सोल: पर्सन’ काही भावनिक क्षणांशिवाय बीटीएस अल्बम होणार नाही. ते लंडनस्थित असलेल्या उत्पादन युरो Arcades, ‘Mikrokosmos’ आणि ‘Jamais वू’ सह दोन ट्रॅक मध्ये पोहोचले. माजी एक्स फॅक्टर आशावादी रयान लॉरीसह सह-लिखित हे एक वाइडस्क्रीन आणि चमकदार इलेक्ट्रॉनिक पॉप सौंदर्य आहे जे त्याचे मूळ ग्रीक तत्त्वज्ञान आणि प्रत्येक व्यक्तीचे स्वतःचे जग यांच्या संकल्पनेचे शीर्षक घेते. ही कल्पना आरएमच्या सुटकेमध्ये स्पष्टपणे प्रकट होते इंग्रजीत अनुवादित केल्यानुसार, त्याला रॅपिंग सापडते: ” एका व्यक्तीमध्ये एक इतिहास / एक व्यक्तीमधील एक तारा / सात अब्ज रोशनी / सात अब्ज जगांसह चमकणे. “जुंगकूक, जिन आणि जे-होप हे वैशिष्ट्य असलेल्या नंतरचे वैशिष्ट्य म्हणजे” डीझा वू “च्या विपरीत घटनेचा संदर्भ देते – जेव्हा काहीतरी परिचित होते आणि ते विचित्रपणे परदेशी आणि नवीन वाटण्याआधी घडले होते. जीवनाशी संगणकाशी तुलना करणे, जेन हसताना उघडते, ” मला वाटते की मी पुन्हा गमलो आहे” ज्यांच्याकडे जंगकुक्क आणि भूकंपाची गरज आहे: ” कृपया मला एक उपाय / उपाय द्या जो माझ्या हृदयाला पुन्हा धडक देईल.

बीटीएसच्या ट्रेलब्लेझिंग यशाची एक कारण म्हणजे त्यांच्या एएमएमवाय म्हणून ओळखल्या जाणार्या त्यांच्या फॅनबेजच्या तीव्र गहन संबंध आहे. त्यांच्या वतीने त्यांच्या निष्ठावान अनुयायांना त्यांच्या अल्बमवर (‘लव यूअरल्फ: टीयर’ चे ‘जादूचे दुकान’ पहा) गात असलेल्या गीतांचा समावेश असतो आणि येथे ‘गृह’ हा सन्मान घेतो. आधुनिक उत्पादनासह एक क्लासिक, आत्मसंतुष्ट आर & बी आवाज एकत्र करणे, ते त्यांच्या चाहत्यांना त्यांच्या जगण्याच्या लोकांच्या संकल्पनेतील अयोग्यतेची तपशीलवार माहिती करून जागतिक प्रसिद्ध बँड आणि अलिप्तता यापासून आश्रयस्थान म्हणून ओळखतात. 2013 च्या पहिल्या एकल ‘नो मोअर ड्रीम’ या चित्रपटाच्या निर्मितीपूर्वी , सुगा म्हणाली, ‘ पूर्णपणे कंटाळवाणे / जगासारखे वाटते की आमच्याकडे संपूर्ण जग आहे . मला हवे असलेले सर्वकाही मिळालेले मोठे घर, मोठे कार, मोठे रिंग्स / जरी मला हवे असेल तर मी अद्यापही एकटा आहे ज्याने सर्वकाही खरे असल्याचे सांगितले आहे.

ते रेकॉर्ड खंडित करतात आणि अपेक्षा नाकारतात, बीटीएसचे रूपक (आणि आधीच पॅलॅटियल) घर केवळ मोठे होणार आहे. ‘मॅप ऑफ द सोलः पर्सोना’ हा पुरावा आहे आणि तो त्यांना के-पॉप कलाकारांसाठी, जगभरातील लोकांसाठी आणि स्वत: च्या ध्यानातून उच्च दर्जाची बार सेट करते. त्यांच्या कथा आतापर्यंत दर्शविल्याप्रमाणे, पुन्हा पुढच्या फेरीत पुन्हा उभे झाल्यास आश्चर्य वाटणार नाही.

Comments are closed.