निवडणूक 201 9: हिंदीची बेल्ट – द वायरमध्ये मोदींची यशस्वीता भाजपच्या घटनेत किती वाढते यावर अवलंबून आहे
निवडणूक 201 9: हिंदीची बेल्ट – द वायरमध्ये मोदींची यशस्वीता भाजपच्या घटनेत किती वाढते यावर अवलंबून आहे
April 14, 2019
मुलायम कुटुंबावरील सर्व डोळे: पाच जागा, कन्नौज, फिरोजाबादमध्ये सखोल लढा – द इंडियन एक्सप्रेस
मुलायम कुटुंबावरील सर्व डोळे: पाच जागा, कन्नौज, फिरोजाबादमध्ये सखोल लढा – द इंडियन एक्सप्रेस
April 14, 2019

ईसीआयच्या भेटीसाठी नायडूचा 'तज्ञ' 'ईव्हीएम चोर' – टाइम्स ऑफ इंडिया

ईसीआयच्या भेटीसाठी नायडूचा 'तज्ञ' 'ईव्हीएम चोर' – टाइम्स ऑफ इंडिया

नवी दिल्ली: जेव्हा निवडणूक आयोग सहमत होता

आंध्र प्रदेश

शनिवारी सकाळी मुख्यमंत्री एन. चंद्राबाबू नायडू यांनी त्यांच्या प्रतिनिधींकडून “तज्ज्ञ” यांना ईव्हीएमवर अधिक तांत्रिक चर्चेसाठी परत येण्याची विनंती केली. या तज्ञांना 2010 मध्ये अटक झालेल्या हैदराबाद येथील संशोधक हरि प्रसाद हे लक्षात आले नाही. त्यातील एक

ईव्हीएम

चोरी प्रकरण.

हरी प्रसाद नायडूच्या प्रतिनिधींचे भाग होते, तर सकाळीच ईसीशी भेटले होते, तेव्हा आंध्रप्रदेशचे निवासी कमिशनर यांनी त्यांचे नाव दिले होते तर ते “टीडीपी तज्ज्ञ संघाचे” संयोजन दर्शवितात तेव्हा ते 4 वाजता EC अधिकार्यांना भेटतील, असे ते म्हणाले. एक घंटा वाजवणे

निवडणूक आयोगाच्या अधिकाऱ्यांनी त्वरित तपासणी केली आणि हेच असेच लोक होते जे ईव्हीएमवर दावा करीत होते ते छळ-पुरावे नाहीत आणि काही विदेशी तज्ञांच्या मदतीने हे सिद्ध करण्यासाठी EVM ची चोरीही केली आहे.

निवडणूक आयोगाशी संबंधित तंत्रज्ञानाच्या तज्ञ समितीवर असलेल्या आयआयटी डीटी शाहनी येथे उपसभापती सुदीप जैन आणि प्राध्यापक एमेरिटस यांच्यासह 4 वाजेच्या चर्चेसाठी हरि प्रसाद टीडीपी कायदेशीर कक्षातील सदस्यासोबत पोहोचले तेव्हा ईसीच्या संशयांची पुष्टी झाली. जैनच्या कार्यालयावर आल्यानंतर लगेचच अधिकाऱ्यांनी आपला गुन्हेगारीचा काळ उचलला आणि विरोध केला आणि हरी प्रसाद आणि त्याच्या सहकार्याने ताबडतोब निघाले.

लवकरच, ईसीआयने टीडीपी कायदेशीर कक्षाच्या अध्यक्षांना एक कठोर पत्र लिहून विचारले की “हय प्रसाद” या “पूर्वीच्या तंत्रज्ञानातील तज्ज्ञांना … नायडू यांच्याद्वारे प्रतिनिधीमंडळाचा एक भाग म्हणून अनुमती कशी दिली गेली.”

2010 मध्ये ईव्हीएम चोरीसाठी अटक झाल्यास, ईसीने असे लिहिले: “तपासणीचा अंतिम परिणाम काय असू शकतो, अशा पुर्वतेचा विश्वास आत्मविश्वास वाढवू शकत नाही याची प्रशंसा केली जाईल.” 2010 मध्ये त्यांनी उचितरित्या संलग्न केलेल्या मीडिया अहवाला आणि त्यांच्या अटकच्या छायाचित्रे.

निवडणूक आयोगाने पुढे असे म्हटले की हरी प्रसाद यांच्याशी कोणताही संवाद साधणे योग्य नाही, तरीही इतर तज्ज्ञांबरोबर असे करण्यास तयार होते, “ज्यांची सारख्या सारखी नाहीत”. आंध्रप्रदेशचे निवासी आयुक्त यांना हे देखील कळविण्यात आले.

हरी प्रसाद यांना 2010 मध्ये अवैधरित्या ईव्हीएम मिळविण्यासाठी अटक करण्यात आली परंतु नंतर त्यांना जामीन मिळाला. 200 9 पासून ते ईव्हीएमवर प्रश्न विचारत आहेत. हरी प्रसाद 200 9 मध्ये ईसीने केलेल्या ईव्हीएम आव्हानांकडे वळले होते परंतु हे यंत्र सिद्ध होऊ शकले नाही की हे यंत्र छेडले जाऊ शकते किंवा हॅक केले जाऊ शकते.

Comments are closed.