सोमवारी जेट एअरवेजचा निर्णय निश्चित होईल; कर्जदारांना भेटण्यासाठी व्यवस्थापन, पायलट्सना ब्रेनस्टॉर्म – टाइम्स ऑफ इंडिया
सोमवारी जेट एअरवेजचा निर्णय निश्चित होईल; कर्जदारांना भेटण्यासाठी व्यवस्थापन, पायलट्सना ब्रेनस्टॉर्म – टाइम्स ऑफ इंडिया
April 14, 2019
स्पॉटिफा – टेकराडरवर जाण्यासाठी अमेझॅनने विनामूल्य, जाहिरात-समर्थित संगीत सेवा सुरू केली
स्पॉटिफा – टेकराडरवर जाण्यासाठी अमेझॅनने विनामूल्य, जाहिरात-समर्थित संगीत सेवा सुरू केली
April 14, 2019

व्होडाफोन आयडिया 25,000 कोटींचा राइट इश्यु पुरेसा नाही: तज्ञ – एनडीटीव्ही न्यूज

व्होडाफोन आयडिया 25,000 कोटींचा राइट इश्यु पुरेसा नाही: तज्ञ – एनडीटीव्ही न्यूज

व्होडाफोन आयडिया प्रत्येकी 12.50 रुपये किंमतीच्या 2,000 कोटी शेअर्सची ऑफर देत आहे.

नवी दिल्ली:

दूरसंचार प्रमुख व्होडाफोन आयडिया (व्हीआयएल) ने 25,000 कोटी रुपयांचे उद्दीष्ट राखण्याच्या हेतूने पुढील दोन आठवड्यांत बुधवारी आपले हक्क जारी केले. सेक्टरचे तज्ज्ञ म्हणतात की कंपनीचे कर्ज उच्च कर्ज आणि अत्यंत स्पर्धात्मक बाजारपेठेसाठी पुरेसे नाही. .

दरम्यान, भारती एअरटेलने देखील घोषणा केली की 24 एप्रिल रोजी निधी पुरवठा समितीची समिती 25,000 कोटी रुपयांच्या राइट इश्युमध्ये भाग घेण्यास सक्षम असेल अशा शेअरधारकांवर निर्णय घेईल.

विश्लेषकांचे म्हणणे आहे की व्होडाफोन आयडियापेक्षा एअरटेल चांगला आर्थिक स्थितीत आहे आणि नव्याने विलीन झालेल्या कंपनीच्या विपरीत, सुनील भारती मित्तल यांच्या नेतृत्वाखालील अधिकारित समस्येतून मिळालेल्या रकमेची वेळ आली आहे.

व्होडाफोन आयडिया प्रत्येकी 12.50 रुपये किंमतीच्या 2,000 कोटी शेअर्सची ऑफर देत आहे. 24 एप्रिल रोजी बंद होणार्या समस्येचे पात्रता गुणोत्तर सध्याच्या 38 जागांसाठी 87 अधिकारांच्या समभागांवर निश्चित केले आहे.

हक्कांच्या मुदतीत, विद्यमान शेअरधारकांना त्यांच्या विद्यमान होल्डिंग्सच्या प्रमाणात, सदस्यता वॉरंट्स म्हणून ओळखल्या जाणार्या अतिरिक्त स्टॉक समभाग खरेदी करण्याची ऑफर दिली जाते.

अधिकार ऑफरमध्ये, प्रत्येक शेअर खरेदी केलेल्या सबस्क्रिप्शन किंमतीला सध्याच्या बाजाराच्या किंमतीशी संबंधित सवलत दिली जाते. हक्क बहुतेक वेळा हस्तांतरणीय असतात, ज्यामुळे धारक त्यांना खुल्या बाजारात विक्री करू देतो.

“व्होडाफोन कल्पना खूपच वाढली आहे कारण त्यांची एबिडा सुमारे 650 दशलक्ष डॉलर्स (सुमारे 4,495 कोटी रुपये) कमी झाली आहे, त्यांचे कर्जदेखील खूपच जास्त आहे आणि डेट-टू-एबिटा द्वारे मोजलेले त्यांचे लिव्हरेज खूपच मोठे आहे,” कॉर्पोरेटचे संचालक नितीन सोनी फिच रेटिंगवर रेटिंग, आयएएनएसला सांगितले.

त्यांनी सांगितले की एअरटेल एक विविधीकृत कंपनी आहे आणि आफ्रिकेत देखील कार्यरत आहे तर व्होडाफोन आयडिया एक दूरसंचार-विशिष्ट कंपनी आहे ज्याने तिचे आर्थिक नुकसान खराब केले आहे.

“त्या प्रकाशात त्यांचे (एअरटेलचे) इक्विटी इंजेक्शन पुरेसे आहे आणि ते आफ्रिकन आयपीओकडून आणि मालमत्तांची विक्री आणखी 3 अब्ज डॉलर्स उभारणार आहेत, परंतु व्होडाफोनच्या कल्पनांसाठी ते अपर्याप्त आहे आणि भविष्यात त्यांना अधिक पैसे मिळवावे लागतील कारण त्यांच्या कॅपेक्स योजना 3.5 ते 4 अब्ज डॉलर्स आहे, “श्री. सोनी म्हणाले.

त्यांनी जोडले: “त्यांनी (व्होडाफोन आयडिया) कोणत्याही नेटवर्क भंग टाळण्यासाठी मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूक करावी आणि त्यांची एबिटा भारतींच्या तुलनेत खूपच कमी झाली असेल तर त्यांना सर्व इक्विटी, किंवा इतर मालमत्तेची विक्री किंवा विक्रीची आवश्यकता असेल.”

कंपनीच्या प्रवर्तक भागधारकांच्या मते, व्होडाफोन ग्रुप आणि आदित्य बिर्ला ग्रुपने राईट इश्युमध्ये अनुक्रमे 11,000 कोटी आणि 7,250 कोटी रुपयांच्या भागीदारीची पुष्टी केली आहे.

मनीष यादव यांच्या मते, “कंपन्यांच्या अधिकारांच्या मुद्यांवर वेळेचे पूर्णपणे सब्सक्राइब झाले आहे हे अनिवार्य नाही, हे बाजारपेठेतील स्थिती आणि विद्यमान भागधारकांवर अवलंबून आहे आणि ते व्यवस्थापनावर आणि भविष्यातील विस्ताराच्या योजनांवर अवलंबून आहेत का?” संशोधन, कॅपिटलएम.

ट्रेडिंग बेलमधील सह-संस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी अमित गुप्ता म्हणाले की, फंड दोन किंवा तीन तिमाहीसाठी काम करेल परंतु त्यानंतर कंपनीला अतिरिक्त ओतणे आवश्यक आहे.

“व्होडाफोन आयडियाचा एकूण कर्ज 1,3 9, 000 कोटी रुपयांचा आहे जो एकूण कर्ज-ते-एबिटा (व्याज, कर, घसारा आणि अमर्तिकीकरण) पूर्वीच्या 33.30 च्या उत्पन्नासह कमाई करतो. राईट इश्युद्वारे इक्विटी भांडवलाची भरपाई केल्यानंतर कर्ज गुप्ता म्हणाले की, 9 3,000 कोटी रुपयांचे कर्ज आणि त्याचा डेट-टू-एबिटा अनुपात घटून 26.50 होईल जो भारती एअरटेल आणि रिलायन्स जिओच्या तुलनेत अजूनही जास्त असेल.

पुढील दोन ते तीन महिन्यांत कंपनी सिंधु टावर्समध्ये 11.5 टक्के हिस्सा विकण्याचा विचार करीत आहे आणि सुमारे 5,500 कोटी रुपये उभारली आहे.

महसूल गमावल्याशिवाय उशीरा, व्होडाफोन आयडियाने भारती एअरटेल आणि रिलायन्स जियो यांना मोठ्या संख्येने ग्राहक गमावले आहेत.

ग्राहकांच्या बाबतीत सर्वात मोठा दूरसंचार ऑपरेटर व्होडाफोन आयडिया 35.87 लाख ग्राहकांचा एकूण आधारभूत हिस्सा 41.52 कोटी झाला आहे तर जियो आणि एअरटेल या दोघांनी ग्राहकांना आधार दिला आहे.

उद्योग दृष्टीकोनातून, अर्न्स्ट अँड यंगच्या उभरणार्या बाजारपेठेतील टीएमटी नेते प्रशांत सिंघल यांनी सांगितले की, अधिकारांचा मुद्दा कर्ज कमी करण्यात मदत करेल, तथापि हे क्षेत्र राजधानी भांडवल उद्योग असेल तर कंपन्यांना त्यांच्या नेटवर्कचे विस्तार आणि गुंतवणूक करण्यासाठी भांडवल आवश्यक राहील. .

ते म्हणाले की, सध्या दर अत्यंत कमी असलेल्या दराची तर्कशुद्धता यामुळे भांडवल ओतण्याव्यतिरिक्त या क्षेत्राला आवश्यक तेवढा वाढ होईल.

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा.

Comments are closed.