सॅमसंग गॅलेक्सी ए 80, गॅलेक्सी ए 70 लॉन्च हायलाइट्स: गॅलेक्सी ए 80 हा सॅमसंगचा पहिला फोन असून फिरणारा पॉप अप कॅमेरा – द इंडियन एक्सप्रेस
सॅमसंग गॅलेक्सी ए 80, गॅलेक्सी ए 70 लॉन्च हायलाइट्स: गॅलेक्सी ए 80 हा सॅमसंगचा पहिला फोन असून फिरणारा पॉप अप कॅमेरा – द इंडियन एक्सप्रेस
April 14, 2019
स्पेसिल: बेरशीट # 2 चंद्राच्या मार्गावर आहे – अरुत्झ शेवा
स्पेसिल: बेरशीट # 2 चंद्राच्या मार्गावर आहे – अरुत्झ शेवा
April 14, 2019

सोमवारी सोमवारी जेट एअरवेजला 1,000 कोटींचा आपत्कालीन निधी मिळण्याची शक्यता आहे

सोमवारी सोमवारी जेट एअरवेजला 1,000 कोटींचा आपत्कालीन निधी मिळण्याची शक्यता आहे

स्टेट बँक ऑफ इंडियाच्या नेतृत्वाखाली कर्जदारांची संघटना आपत्कालीन निधीवर बँकांमध्ये सर्वसमावेशकतेचा अभाव असल्याशिवाय जेट एअरवेजमध्ये त्वरित 1,000 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्याचा विचार करीत आहे. जेट मॅनेजमेंट 7 मे पर्यंत पैशाचा वापर कसा करायचा याबद्दल संचालनालय योजना सादर केल्यावर पैशांची वाटणी केली जाईल.

पंतप्रधान कार्यालयाच्या (पीएमओ) हस्तक्षेपानंतर रिझोल्यूशन प्रक्रियेचा वेगवान मार्ग काढण्याचा प्रयत्न करीत कर्जदारांनी विमानचालन व्यवस्थापनास सोमवार (15 एप्रिल) पर्यंत ऑपरेशनल आवश्यकतांची रूपरेषा देऊन योजना देण्यास सांगितले आहे.

25 मार्च रोजी जाहीर केलेल्या आधीच्या बँकांच्या नेतृत्वाखालील रिझोल्यूशन योजनेमध्ये दीर्घकालीन कर्ज यंत्रणाद्वारे 1,500 कोटी रुपये वितरित करण्यात आले होते. परंतु केवळ 5 टक्के ही छोटी तुकड्यांमध्ये वितरीत करण्यात आली होती, ज्यामुळे एअरलाइनचा प्रश्न सुटला होता.

नागरी उड्डयन सचिव प्रदीप सिंह खारोला आणि पीएमओच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या शुक्रवारी संध्याकाळी 1 हजार कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्याच्या सुधारित योजनेची घोषणा करण्यात आली आहे. जेट व्यवस्थापनाने चेतावणी दिली की उच्चस्तरीय बैठकीसंदर्भात 15 एप्रिलपर्यंत केवळ जिवंत राहण्यासाठी विमान निधीतून बाहेर पडले होते.

जेट सध्या 120 च्या मूळ बेड़ेतून सात विमान उडवित आहे. हे विमान भाडेपट्टी कंपन्या, तेल कंपन्या, विक्रेत्यांकडे मोठ्या प्रमाणावर रोख रक्कम आणि 8,500 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त कर्ज देण्यामुळे वारंवार डिफॉल्ट केले गेले आहे. यापूर्वी, या आठवड्यात, एअरलाईनने सर्व आंतरराष्ट्रीय उड्डाणे निलंबित केल्या होत्या, तर त्याच्या कर्मचार्यांनी वेतन न भरल्याबद्दल एक निषेध मोर्चा आयोजित केला.

कर्जदारांची अपेक्षा आहे की 7 मे पर्यंत बोलीदारांची निवड पूर्ण होईल आणि एअरलाइनच्या भविष्याबाबत स्पष्टता येईल. जेट एअरवेजमध्ये एसबीआयच्या नेतृत्वाखालील संघटनेने कंट्रोलिंग स्टेक (51-75 टक्के) खरेदी करण्यासाठी व्याज व्यक्त करण्याची मागणी केली होती . बाइंडिंग बिड्स सादर करण्याची अंतिम तारीख 30 एप्रिल आहे.

हे सुद्धा वाचनः जेट आशियामध्ये एतिहाद डोळे ड्राइव्हरची जागा पश्चिम आशिया महत्त्वाकांक्षा वाढवण्यासाठी

अबू धाबी स्थित एतिहाद एयरवेज, ज्यात सध्या एअर इंडियामध्ये 24 टक्के हिस्सा आहे. खासगी इक्विटी फंड टीपीजी कॅपिटल; सरकारी मालकीचे सरकारी निधी राष्ट्रीय गुंतवणूक आणि पायाभूत सुविधा (एनआयआयएफ) आणि बहिष्कृत अध्यक्ष नरेश गोयल यांनी औपचारिकपणे ईओआय सादर केले आहे. इतिहाद ही एकमेव विमान आहे, ज्यामुळे व्याज व्यक्त करण्यासाठी हा एकमात्र रणनीतिक खेळाडू बनतो.

“7 मे पर्यंत, पैशांमध्ये पंप करण्यासाठी एक विश्वासार्ह गुंतवणूकदार सज्ज असल्याचे कंपनीला आढळले असेल. तर आतापर्यंत एअरलाइनला पाठिंबा देण्याची सध्याची योजना आहे, “असे सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांचे एक वरिष्ठ कार्यकारी अधिकारी म्हणाले. आपत्कालीन निधी, जो बँकिंग धोरणात प्राधान्य निधी म्हणून ओळखला जातो, त्यात नवीन गुंतवणूकदार किंवा पुनर्रचना योजना अंमलात येईपर्यंत त्यांना आजारपण म्हणून ठेवण्यासाठी आजारी कंपन्यांना क्रेडिट देणे समाविष्ट आहे. बँका या कर्जावर उच्च सुरक्षिततेचा आनंद घेतात कारण त्यांना पेआउट प्रक्रियेदरम्यान प्राधान्य दिले जाते, एकदा परतावा प्रभावी झाल्यानंतर किंवा कंपनी संपुष्टात आली की.

तथापि, जेट एअरवेजसाठी, कर्जदारांची संघटना एअरलाइन्सला दिले जाणे आवश्यक आहे की नाही यावर सर्वसाधारणपणे येऊ शकत नाही. प्रमोटर नरेश गोयल यांनी 41 टक्के शेअर्स कर्जदारांना दिले आहेत जे फंड्स सोडण्याची पूर्व-स्थिती होती.

“कर्जदारांची संघटना या विषयावर तीन वेळा भेटली परंतु निर्णय घेण्यास अक्षम आहे,” असे कार्यकारी अधिकारी म्हणाले. एसबीआयशिवाय, पंजाब नॅशनल बॅंक (पीएनबी) या संघटनेचा मुख्य सदस्य असलेल्या एअर इंडिया व्यतिरिक्त इंडियन ओव्हरसीज बँक, सिंडिकेट बँक, आयसीआयसीआय बँक, कॅनरा बँक आणि यस बँक यांच्याकडे लक्षणीय वाढ झाली आहे.

हे सुद्धा वाचले: नरेश गोयल यांनी ईओआय सादर केले कारण संकटग्रस्त जेट एअरवेज बंद झाल्याचे दिसते

पीएनबीचे चेअरमन सुनील मेहता यांनी शुक्रवारी सांगितले की जेट रिझोल्यूशन इंटर क्रेडिटर्स एग्रीमेंट (आयसीए) फ्रेमवर्क अंतर्गत केले जात आहे ज्यासाठी कर्जदारांना 66 टक्के वाटा एकत्रित करण्याचा निर्णय निर्णय घेण्यास पुरेसा आहे. एकदा बहुतेक कर्जदारांनी रिझोल्यूशन प्लॅन मंजूर केले की, ते सर्व कर्जदारांवर बंधनकारक असेल जे आयसीएसाठी पक्षाचे आहेत. मेहता म्हणाले की, जेट एअरवेज आयसीएच्या फ्रेमवर्क अंतर्गत निराकरण करण्याचा पहिला मामला असू शकतो. दरम्यान, एअरटेलच्या अधिकार्यांनी याची पुष्टी केली आहे की जेट मॅनेजमेंट एक योजना तयार करीत आहे जे सोमवारी कर्जदारांना सादर केले जाईल, असेही त्यांनी सांगितले. या योजनेनुसार एअरलाइन 26 विमानांसह कार्यरत आहे.

खर्चाचा प्रमुख प्रमुख वेतन, लीज भाड्याने दिले जाणारे हवाईअड्डे हवाई मध्ये काही विमान मिळविण्यासाठी आणि मार्ग विपणन कंपन्यांना देयक परत देण्यास भाग पाडेल. पण ओतणे वेगवान असावी. आतापर्यंत आम्ही कर्जदारांना योजना सादर केल्या आहेत परंतु पैसा सोडण्यात आला नाही, असे एअर इंडियाचे कार्यकारी अधिकारी म्हणाले.

Comments are closed.